Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้งมาแล้ว 3 วันครับ Tot Wi-net FixIP 8Mb / 1Mb

ติดตั้งมาแล้ว 3 วันครับ Tot Wi-net FixIP 8Mb/1Mb speedtest ยังไม่ต่ำกว่า7 ครับ แต่ตอนนี้ปัญหาคือยังไม่มี User และ Password
    Log in เข้าหน้า UBNT Loco M5 เลยครับ พี่น้องท่านใดมีขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ ช่างไม่ได้ให้ไว้ โทรถามก็บ่ายเบี่ยง ตอนนี้รอเวลาไว้เดินทาง
    กลับบุรีรัมย์ ค่อยไปขอกับ ผจก.สาขา เลยไม่ได้คงต้องคุยกันยาวหน่อยแล้วแระครับ
    sp test.jpg
    Tot Login.jpg

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by kungozen View Post
      ติดตั้งมาแล้ว 3 วันครับ Tot Wi-net FixIP 8Mb/1Mb speedtest ยังไม่ต่ำกว่า7 ครับ แต่ตอนนี้ปัญหาคือยังไม่มี User และ Password
      Log in เข้าหน้า UBNT Loco M5 เลยครับ พี่น้องท่านใดมีขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ ช่างไม่ได้ให้ไว้ โทรถามก็บ่ายเบี่ยง ตอนนี้รอเวลาไว้เดินทาง
      กลับบุรีรัมย์ ค่อยไปขอกับ ผจก.สาขา เลยไม่ได้คงต้องคุยกันยาวหน่อยแล้วแระครับ
      [ATTACH=CONFIG]1911988[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]1911991[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]1911989[/ATTACH]

ขอบคุณมากครับ
      use ubnt
      pass ubnt
      ลองดู

Comment

• use ubnt
        pass ubnt
        ลองดู

ลองแล้วครับ Login ไม่ผ่าน ขอบคุณครับท่าน

Comment

• ตอนนี้เดือนที่ 5 เน็ตกากมากๆ สัญญาณเต็ม Good แต่เน็ตแม่งโคตรช้าเลย TOT เน็ตกาก
          user : 424XXXXXX@ ดูในใบเสร็จครับ บางท่านก็ เป็น Y424785544 เติม @ ต่อท้ายครับ
          password : totwinet ครับ ใช้ตัวเดียวกันทุกตัว ต่างกันแค่ user ครับ (user เปรียบเสมือน เบอร์ส่วนตัวของเรา ดูในใบแจ้งหนี้ก็ได้ครับ)

Comment

• Originally posted by hiphop2531 View Post
            ตอนนี้เดือนที่ 5 เน็ตกากมากๆ สัญญาณเต็ม Good แต่เน็ตแม่งโคตรช้าเลย TOT เน็ตกาก
            user : 424XXXXXX@ ดูในใบเสร็จครับ บางท่านก็ เป็น Y424785544 เติม @ ต่อท้ายครับ
            password : totwinet ครับ ใช้ตัวเดียวกันทุกตัว ต่างกันแค่ user ครับ (user เปรียบเสมือน เบอร์ส่วนตัวของเรา ดูในใบแจ้งหนี้ก็ได้ครับ)

ขอบคุณครับ ท่านhiphop2531 เดี๋ยวจะลองดูครับแต่ผมยังไม่ได้ใบเสร็จเลยอ่ะครับ ช่างติดตั้งเสร็จก็บอกว่าเดี๋ยวส่งใบเสร็จตามมาให้ทีหลังครับ คงต้องรอไปก่อน
            ว่าแต่ของท่าน เป็นแพ็คเกจ แบบไหนครับ homeused หรือ SME ครับ Speed และค่าบริการรายเดือนเท่าไรครับ ส่วนผมเป็นแบบ TOT Wi-net app Sme 8/1Mb ค่าบริการรายเดือนตกเดือนละ 4600 บาทครับ

Comment

• อัพสปีดจาก 6m/1m เป็น 10m/1m(ฟรี wifi 80ชม./เดือน) รายละเอียด คลิ๊ก http://www.tot.co.th/index.php?optio...d=2208&lang=th

ระยะทางรับส่งบนอากาศ 13กม.
              Last edited by darkchriz; 1 Sep 2012, 19:34:42.

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                อัพสปีดจาก 6m/1m เป็น 10m/1m(ฟรี wifi 80ชม./เดือน) รายละเอียด คลิ๊ก http://www.tot.co.th/index.php?optio...d=2208&lang=th

ระยะทางรับส่งบนอากาศ 13กม.

ไม่ทราบเล่นเกมส์เป็นไงมั้งครับ กระตุกไหมครับ

Comment

• ราคาติดตั้งช่วงนี้เท่าไหร่คับ

Comment

• ถ้าแบบ แพ๊คเกจของท่านdarkchriz ใช้แบบHome Used ก็ราคาประมาณนี้ครับถูกต้องแล้ว
                    ของผมตามนี้ แบบ SME อ่ะครับ จะได้IP จริง 1IP ด้วยครับ
                    ส่วนค่าติดตั้งน่าจะแล้วแต่พื้นที่นะครับ ของผมอยู่จ.บุรีรัมย์ ค่าอุปกรณ์ Ubnt Loco M5+ค่าติดตั้ง=4655 บาทครับ

Comment

• ผมตั้งเสา3เหลี่ยมสูง26เมตรซื้อairgrid m5 มาติด ขอติดตั้งช่างมาเช็คสัญญาณได้-75 ***งจากเบส 13กิโล เนตมาเต็มสปีดแต่pingเยอะมาก 300-500 และดันมีเบสเดียวที่รับได้แรงนอกนั้น-80+หมด จึงขอยกเลิกไป เริ่มแผน2ตั้งเสาที่บ้านพี่อีกต้น ***งออกไป3กิโลสูง19เมตรขอเนตสาย1เบอซื้อnanom5มาติด ยิงหากัน และก็ได้เนตใช้ ลงทุนไปทั้งหมดเกือบ30k เชื่อมเสา+ตั้งเสาเอง สำหรับบ้านที่ไม่มีวี่แววว่าสายโทรศัพท์เข้า แพงก็จริงแต่สำหรับผมมันคุ้ม

Comment

• ไปหวังอะไรกับไอ้ทุยโอทีตัวนี้

Comment

• รายงานสถาการณ์ของผมนะครับ
                          ไม่ได้เข้ามานานมาก
                          ของบ้านผมช้ามาก ถึงมากที่สุด หลุดบ่อย สัญญาณแกว่งมาก
                          ไม่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่งครับ สัญญาณ -71 กลาง ๆ แต่เน็ตไม่ได้เรื่องเลย
                          ไม่รู้เป็นที่ transmitCCQ หรือเปล่า เพราะตัวนี้มันแก่งมาก ตั้งแต่ 30-90%
                          เวลามันแกว่งเน็ตก็จะแกว่งตามไปด้วย
                          คนข้างบ้านผมใช้ M5 สัญญาณดีมาก ๆ เต็มทุกหลอด ก็ยังช้าเหมือนกัน แต่ของบ้านนี้ไม่แกว่งเท่าของผม
                          พอผมไปเล่นเน็ตสาย TOT ในพื้นที่ใกล้ ๆ กัน มาเต็ม 7เม็ก ไม่หลุดด้วย
                          แสดงว่ามันเป็นเฉพาะระบบไร้สายเท่านั้นที่ช้า ผมคิดว่าคงเป็นกับการจัดการ server และตัวปล่อยสัญญาณของ TOT
                          มากกว่า ที่ทำกันไม่ดีเอง ทำให้เน็ตไร้สายช้ากันหมด ส่วนเน็ตสายปกติ
                          ใครจะติดตัวนี้ก็ลองพิจารณากันด ๆ ก่อนนะครับ ว่าแถวบ้านมีเน็ตสายเจ้าอื่นเข้าถึงหรือเปล่า
                          ถ้ามีก็อย่ามาเลือกไร้สายของ TOT เลยครับ เอามันไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่า
                          บ่นมาเยอะ พอแค่นี้ก่อนนะครับ

Comment

• Originally posted by protosur View Post
                            ผมตั้งเสา3เหลี่ยมสูง26เมตรซื้อairgrid m5 มาติด ขอติดตั้งช่างมาเช็คสัญญาณได้-75 ***งจากเบส 13กิโล เนตมาเต็มสปีดแต่pingเยอะมาก 300-500 และดันมีเบสเดียวที่รับได้แรงนอกนั้น-80+หมด จึงขอยกเลิกไป เริ่มแผน2ตั้งเสาที่บ้านพี่อีกต้น ***งออกไป3กิโลสูง19เมตรขอเนตสาย1เบอซื้อnanom5มาติด ยิงหากัน และก็ได้เนตใช้ ลงทุนไปทั้งหมดเกือบ30k เชื่อมเสา+ตั้งเสาเอง สำหรับบ้านที่ไม่มีวี่แววว่าสายโทรศัพท์เข้า แพงก็จริงแต่สำหรับผมมันคุ้ม
                            ปิงน้อยยังครับ ^^'

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                              รายงานสถาการณ์ของผมนะครับ
                              ของบ้านผมช้ามาก ถึงมากที่สุด หลุดบ่อย สัญญาณแกว่งมาก
                              ไม่น่าพอใจเป็นอย่างยิ่งครับ สัญญาณ -71 กลาง ๆ แต่เน็ตไม่ได้เรื่องเลย
                              ไม่รู้เป็นที่ transmitCCQ หรือเปล่า เพราะตัวนี้มันแก่งมาก ตั้งแต่ 30-90%
                              เวลามันแกว่งเน็ตก็จะแกว่งตามไปด้วย
                              คนข้างบ้านผมใช้ M5 สัญญาณดีมาก ๆ เต็มทุกหลอด ก็ยังช้าเหมือนกัน แต่ของบ้านนี้ไม่แกว่งเท่าของผม
                              พอผมไปเล่นเน็ตสาย TOT ในพื้นที่ใกล้ ๆ กัน มาเต็ม 7เม็ก ไม่หลุดด้วย
                              แสดงว่ามันเป็นเฉพาะระบบไร้สายเท่านั้นที่ช้า ผมคิดว่าคงเป็นกับการจัดการ server และตัวปล่อยสัญญาณของ TOT
                              มากกว่า ที่ทำกันไม่ดีเอง ทำให้เน็ตไร้สายช้ากันหมด ส่วนเน็ตสายปกติ
                              ใครจะติดตัวนี้ก็ลองพิจารณากันด ๆ ก่อนนะครับ ว่าแถวบ้านมีเน็ตสายเจ้าอื่นเข้าถึงหรือเปล่า
                              ถ้ามีก็อย่ามาเลือกไร้สายของ TOT เลยครับ เอามันไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่า
                              แจ้งช่างมาดูสิท่าน

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
                                รายงานสถาการณ์ของผมนะครับ
                                แจ้งเสียครับ ช่างเขาก็จะมาทำหั้ย

Comment

Working...
                                X