Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mostmax View Post
    เท่าที่รู้มาของ ISP เจ้าใหญ่ๆเค้าไม่เกิน 100mw นะครับแต่มันเน้นหว่านตัว ap ถี่เอามากๆ - -

22-8-2555 12-39-26.jpg

ผลงานของ TOT ส่งมา 10 กิโลเมตร รูปนี้บ้านลูกค้า TOT บ้านน้องชายผมเอง TOT ติดตั้งให้ ถ้าเห็น AP เขาแล้วจะหนาว

30-9-2555 09-18-42.jpg
    ผลงาน TOT สุดยอดเลยครับ NanoS M2

ลูกค้าซื้อ 10 TN มาตั้ง Outdoor รับ โล่งๆ 2 กิโล รับได้สบาย
    Last edited by Thep_pro; 30 Sep 2012, 09:35:33.

Comment

• เอาไปเกาะกะเสาไฟเลยหรอ ไม่มีปัญหากะ การไฟฟ้า หรอ ^^

Comment

• ^
        ^
        เขากิ๊กกัน

Comment

• แก้ปัญหาได้แล้วครับ ขยับจากจุดเดิมที่วางไว้ออกไปประมาณ 30 เมตร สัญญาณมาเต็มเลย เหอๆ ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

• Originally posted by kungozen View Post
            งานงอก..แล้วครับพี่น้องใครเอา TOT Wi-net ไปปล่อยสัญญาณต่อบ้างระวังกันด้วยนะครับ เพราะเพิ่งโดนบอกยกเลิกสัญญามาแบบสดๆร้อนๆ เรื่องมีอยู่ว่าวันนั้นไม่สามารใช้งานอินเตอร์เนตได้ จึงได้โทรแจ้งไปที่1100 จากนั้นอีก1-2วัน ทางช่างก็โทรมาสอบถาม พร้อมทั้งจะเข้ามาดูที่บ้านว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แต่แค่เค้ามาถึงบ้านก็เห็นเสาก็รู้แล้วว่าเราเอาเนตเค้ามาปล่อยต่อ มาถ่ายรูปทุกจุด จากนั้นเค้าก็บอกว่าเราทำผิดเงื่อนไข และสัญญาของใบคำขอและผิดกฏหมายด้วย ไม่ว่าอุปกรณ์ที่นำมาใช้จะเป็นคลื่น2.4 หรือ5 ก็ตามแต่เค้ามองว่าความแรงของอุปกรณ์เกิน 100mWก็ผิดแล้ว ผลกระทบที่ได้รับหลังจากถูกยกเลิกสัญญา ชื่อของผมตามบัตรปชช.ก็จะไม่สามารถใช้ทำการใดๆกับ TOT ได้อีกต่อไปเพราะโดนBlacklist ไปโดยปริยาย (พื้นที่ ที่ผมโดนคือ จ.บุรีรัมย์) ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะครับ อย่าเจอแบบผมเลย
            จังหวัดผมด้วย ดีนะของผม 3BB ถ้า 3BB เล่นด้วยเนียะ ก็คงหมดกัน ได้แต่หอภายใน ภายนอกไม่ได้แน่

ดีหน่อย ระยะไม่เกิน 1 KM ระยะแค่เนียะ ลงทุนเป็นแสน

Comment

• รบกวนหน่อยนะครับ มี ใช้ D-link DAP-1360 เอาไว้รับเน็ต แล้วจะต่อให้ picostition M2Hp ปล่อยต่อเพื่อให้ไกล้ขึ้น ปัญหาคือ ต่อแล้วมองเห็นแต่เชื่อต่อไม่ได้ ส่วนเน็ตที่มาจาก DAP-1360 เป็น lan ใช้ได้แต่ต้องset auto
              Last edited by pc_net; 30 Sep 2012, 22:39:39.

Comment

• อยากจะขอคำแนะนำ ตัวหระจายไวเลสเพิ่มหน่อยครับใช้ภายในบ้านอะครับตัวไหนใช้งานง่ายและสัญญานแรงๆบ้างครับ ระหว่างUBiQuiTi PowerAPN กับ Ubiquiti UniFi ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by uminajung View Post
                  อยากจะขอคำแนะนำ ตัวหระจายไวเลสเพิ่มหน่อยครับใช้ภายในบ้านอะครับตัวไหนใช้งานง่ายและสัญญานแรงๆบ้างครับ ระหว่างUBiQuiTi PowerAPN กับ Ubiquiti UniFi ครับ ขอบคุณครับ
                  ใช้ในบ้าน PowerAPN เลยครับจบ

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
                    ใช้ในบ้าน PowerAPN เลยครับจบ
                    ขอบคุณครับ สามารถใ้ช้ร่วมกับราวเตอร์ของ TP link ได้ใช่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by kungozen View Post
                      งานงอก..แล้วครับพี่น้องใครเอา TOT Wi-net ไปปล่อยสัญญาณต่อบ้างระวังกันด้วยนะครับ เพราะเพิ่งโดนบอกยกเลิกสัญญามาแบบสดๆร้อนๆ เรื่องมีอยู่ว่าวันนั้นไม่สามารใช้งานอินเตอร์เนตได้ จึงได้โทรแจ้งไปที่1100 จากนั้นอีก1-2วัน ทางช่างก็โทรมาสอบถาม พร้อมทั้งจะเข้ามาดูที่บ้านว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แต่แค่เค้ามาถึงบ้านก็เห็นเสาก็รู้แล้วว่าเราเอาเนตเค้ามาปล่อยต่อ มาถ่ายรูปทุกจุด จากนั้นเค้าก็บอกว่าเราทำผิดเงื่อนไข และสัญญาของใบคำขอและผิดกฏหมายด้วย ไม่ว่าอุปกรณ์ที่นำมาใช้จะเป็นคลื่น2.4 หรือ5 ก็ตามแต่เค้ามองว่าความแรงของอุปกรณ์เกิน 100mWก็ผิดแล้ว ผลกระทบที่ได้รับหลังจากถูกยกเลิกสัญญา ชื่อของผมตามบัตรปชช.ก็จะไม่สามารถใช้ทำการใดๆกับ TOT ได้อีกต่อไปเพราะโดนBlacklist ไปโดยปริยาย (พื้นที่ ที่ผมโดนคือ จ.บุรีรัมย์) ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะครับ อย่าเจอแบบผมเลย
                      ทำอย่างกับว่า tot ให้บริการเน็ตเจ้าเดียวในไทย
                      วันก่อนช่าง cat มาติดเน็ตให้ผม พอดีผมใช้เน็ตหลายเส้นทำloadbalance
                      เขาเห็นระบบผม เขายังชมเลยว่าวางระบบแบบนี้ดีแล้ว ทำต่อไป
                      ส่วน 3BB มาเห็นก็ไม่ได้พูดในเชิงว่าห้ามทำ แถมยังบริการดีอีก (ประมาณว่าขอให้มีลูกค้าพอ กูไม่สนว่าจะเอาไปทำอะไร)

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                        ทำอย่างกับว่า tot ให้บริการเน็ตเจ้าเดียวในไทย
                        วันก่อนช่าง cat มาติดเน็ตให้ผม พอดีผมใช้เน็ตหลายเส้นทำloadbalance
                        เขาเห็นระบบผม เขายังชมเลยว่าวางระบบแบบนี้ดีแล้ว ทำต่อไป
                        ส่วน 3BB มาเห็นก็ไม่ได้พูดในเชิงว่าห้ามทำ แถมยังบริการดีอีก (ประมาณว่าขอให้มีลูกค้าพอ กูไม่สนว่าจะเอาไปทำอะไร)
                        ตามนั้น

Comment

• สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาอ่านนาน มีหลายหน้ามากเลยครับ

มีใครได้ลองรึยังครับ
                          Ubi+OpenWrt รันนิ่งๆเหมือนกัน แต่เหมือนจะไม่มี AirMAX (หาไม่เจอ)
                          เพิ่ม SSID ได้ง่ายๆ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post

โหยยย....ท่าน Evolta มี Like อยากจะกดให้พันรอบเลย เสียดายพื้นที่ที่ผมอยู่มีบริการจากเค้าเจ้าเดียวจริงๆ ใจไม่ยากไปยุ่งกะเค้าหรอกแต่เลือกไม่ได้ จริงๆ ตอนนี้ก็เหลือแต่ 3G ของTrueH กะ MY CAT เท่านั้น กำลังคิดอยู่ ถ้าทำอีกครั้งต้องลงทุนอีกสักครึ่งแสน ไปคบกับ 3BB แล้วยิงสัญญาณจากในอำเภอมา 30KM. แต่ไม่รู้จะคุ้มหรือป่าว
                            ถ้าช่าง cat กะ 3bb แจ๋วอย่างที่ท่านว่าก็ถือเป็นโชคดีของท่านมากมายเลยครับ

Comment

โหยยย....ท่าน Evolta มี Like อยากจะกดให้พันรอบเลย เสียดายพื้นที่ที่ผมอยู่มีบริการจากเค้าเจ้าเดียวจริงๆ ใจไม่ยากไปยุ่งกะเค้าหรอกแต่เลือกไม่ได้ จริงๆ ตอนนี้ก็เหลือแต่ 3G ของTrueH กะ MY CAT เท่านั้น กำลังคิดอยู่ ถ้าทำอีกครั้งต้องลงทุนอีกสักครึ่งแสน ไปคบกับ 3BB แล้วยิงสัญญาณจากในอำเภอมา 30KM. แต่ไม่รู้จะคุ้มหรือป่าว
                              ถ้าช่าง cat กะ 3bb แจ๋วอย่างที่ท่านว่าก็ถือเป็นโชคดีของท่านมากมายเลยครับ
                              ว่างๆ แวะถาม AIS ด้วยนะครับ
                              AIS Airnet เจ้านี้ ผี้เข้า ผีออก ทำการตลาด ไม่ครบทุกจังหวัด
                              7/7 เชียวนะนั่น
                              590 บาทเอง น่าสนใจอยู่ไม่น้อยนะครับ

http://www.ais.co.th/airnet/th/product_home.html

Comment

• ช่าง CAT + 3BB ก็ไม่เห็นเรื่องมากอะไรกับผมนะครับ
                                TOT ผมก็ยังไม่เคยเจอ ยกเลิกไปเล่นเจ้าอื่นก่อน หุหุ
                                แต่ นับตั้งแต่ที่ผมเล่นที่ thelordofwireless เป็นต้นมา
                                นานพอดูเหมือนกัน ^^
                                ผู้ที่ให้บริการ Wifi แล้วใช้ของ TOT ปล่อย มักจะเจอปัญหาครับ

Comment

Working...
                                X