Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaion View Post
    สวย แบบประหยัดครับท่าน
    [ATTACH=CONFIG]1830549[/ATTACH]

ผมว่าใช้เสาแบบนี้ดีกว่าไหม นิ่งสุด ๆ
    พี่ๆ แล้วมันจะร้อนรึป่าวครับนั่น Pico อยู่ข้างใน 2 ตัวเลยหรอ อิอิ

Comment

• โดนเลยเรา แนะนำด้วยนะครับ

แต่ตอนนี้ผมลองเปลี่ยน ip ใน rkm2 เป็น 10.0.0.11 แล้วเข้าไป config ไม่ได้ rst ก็ยังไม่ได้ ซวยเลย
      Last edited by anonymous.; 10 Jul 2012, 21:33:29.

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
        สอบถาม เราจะยิงสัญญาณ ระหว่าง airgrid m5hp 2 ตัว (ส่ง-รับ) อย่างไรให้ตรงกันทั้ง 2 ตัวครับ ในกรณีมองไม่เห็นกัน ครับเพราะ***งกันเกือบ 10 กิโล พอดีผมจะส่งเนตจากบ้านญาติผมที่อยู่ในเมือง และมีเสาทีวีไม่ได้ใช้อยู่ สูงประมาณบ้าน 3 ชั้น ส่วนฝั่งรับ ก็มีเสาทีวีสูงเท่า ๆ กัน ครับ

ฝั่งรับผมสแกนเจอ สัญญาณ ของ tot wi-net ซึ่งอยู่ ไกลจากบ้านญาติผมไปอีก
        ลองใช้เว็บ www.alphimax.com ช่วยคำนวณ คู่กับเข็มทิศ ดูนะครับ ส่วนตัวยังไม่เคยยิงไกลขนาดนั้น
        แต่ถ้ามีโอกาสก็คงทำแบบนี้

เรื่องที่บอกเจอ สัญญาณ ของ tot wi-net อาจเป็นเพราะเสาของ tot สูงกว่าก็ได้นะครับ
        เพราะ 10 กิโลเมตร กับเสาทีวีสูงประมาณบ้าน 3 ชั้น คงสูงประมาณ 15 เมตร
        ผมว่ามันน่าจะต่ำไปนิดนะครับ

Comment

• Originally posted by anonymous. View Post
          โดนเลยเรา แนะนำด้วยนะครับ

แต่ตอนนี้ผมลองเปลี่ยน ip ใน rkm2 เป็น 10.0.0.11 แล้วเข้าไป config ไม่ได้ rst ก็ยังไม่ได้ null ซวยเลย
          fix ip เป็นวงเดียวกันหรือยังครับ

Comment

• ตอนแรกผมใช้ใน server ใช้ IP 10.0.0.x และใช้ rkm2 ip 192.168.1.19 มันเข้าไป config ไม่ได้ เลยเปลี่ยน ip เป็น 10.0.0.11 แต่ server ดันมาเสียอีก ก็เลยอยากเข้าไป config เพื่อตั้งรหัสผ่านแต่เข้าไมได้ rst ก็แล้ว ถอดปลั๊กก็แล้ว ทำไงดีครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              พี่ๆ แล้วมันจะร้อนรึป่าวครับนั่น Pico อยู่ข้างใน 2 ตัวเลยหรอ อิอิ
              เป็น Rk m2 ครับท่านต้น
              ใช้งานได้เกือบปีถอดลงมาขายสภาพ 95% คนซื้อต่อเหมือนถูกหวยเลย....อิอิ

Comment

• Originally posted by anonymous. View Post
                ตอนแรกผมใช้ใน server ใช้ IP 10.0.0.x และใช้ rkm2 ip 192.168.1.19 มันเข้าไป config ไม่ได้ เลยเปลี่ยน ip เป็น 10.0.0.11 แต่ server ดันมาเสียอีก ก็เลยอยากเข้าไป config เพื่อตั้งรหัสผ่านแต่เข้าไมได้ rst ก็แล้ว ถอดปลั๊กก็แล้ว ทำไงดีครับ
                งง กับคำถามนิดๆ แต่เอาแน่ๆ คือได้เปลี่ยน ip rkm2 เป็น 10.0.0.11 ใช้ไหมครับ ถ้ามันใจว่าเปลี่ยนไปแล้ว คอมของคุณanonymous. ได้ fix ip อยู่ในวง RK แล้วหรือยังถ้าไม่ fix จะเข้าไม่ได้นะครับ
                แต่ถ้ามันใจว่าได้ทำการ rst RK ไปแล้ว หลังจาก rst รอประมาณ 45วินาที่ ระหว่างรอก็เปลี่ยน ip คอมใหอยู่วงเดียวกับ rk คือ เจ้า rk มันจะกับไปใช้ ip เดิมคือ 192.168.1.20 ท่านก็ต้อง fix 192.168.1.x ถึงจะเข้า Rk ได้

Comment

• ขออนุญาติใช้พื้นที่ในชมรมนิดหน่อยครับ

ขอแจ้งให้ทุกท่านทราบ เนื่องจากมีความสับสนเรื่องการประกันของ NanoM2 หรือ NanoM5 ในเรื่องของการใช้งาน Enable POE Passthrough (การจ่ายไฟเลี้ยงไปเลี้ยงอุปกรณ์ออกทาง Secondary LAN port) เนื่องจากมีปัญหาในเรื่องดังกล่าว อาจทำให้อุปกรณ์เสียหายได้

ทั่งนี้ปัญหาดังกล่าวเป็นเนื่องจากทาง UBNT เอง ไม่ใช่ความผิดของลูกค้า ดังนั้นกรณีที่ท่านนำไปใช้งานดังกล่าวอาจทำให้เสียหายใช้งานไม่ได้ ทาง UBNT ยังรับผิดชอบในสินค้าของ UBNT อยู่ครับ

ประกันของทาง UBNT ยังไม่ขาดแต่อย่างใด ดังนั้นถ้าท่านซื้อสินค้าจากตัวแทนที่เป็นทางการ อย่าง WiFi4You ท่านสามารถเคลมสินค้าได้ ประกันไม่ขาดหรือไม่โดนตัดแต่อย่างใด(โดยในกรณีนี้จะต้องส่งไปเคลมทางเมืองนอกเพื่อยืนยัน)

แต่ถ้าท่านจัดซื้อจากแหล่งอื่น ไม่สามารถรับประกันได้ว่าจะสามารถเคลมได้หรือไม่ ขอให้ตรวจสอบรายละเอียดก่อนซื้อ

ขอบคุณครับ
                  WiFi4You

Comment

• wifi4you ของเค้าการันตรีจริงๆ ^ ^

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                      ขออนุญาติใช้พื้นที่ในชมรมนิดหน่อยครับ

ขอแจ้งให้ทุกท่านทราบ เนื่องจากมีความสับสนเรื่องการประกันของ NanoM2 หรือ NanoM5 ในเรื่องของการใช้งาน Enable POE Passthrough (การจ่ายไฟเลี้ยงไปเลี้ยงอุปกรณ์ออกทาง Secondary LAN port) เนื่องจากมีปัญหาในเรื่องดังกล่าว อาจทำให้อุปกรณ์เสียหายได้

ทั่งนี้ปัญหาดังกล่าวเป็นเนื่องจากทาง UBNT เอง ไม่ใช่ความผิดของลูกค้า ดังนั้นกรณีที่ท่านนำไปใช้งานดังกล่าวอาจทำให้เสียหายใช้งานไม่ได้ ทาง UBNT ยังรับผิดชอบในสินค้าของ UBNT อยู่ครับ

ประกันของทาง UBNT ยังไม่ขาดแต่อย่างใด ดังนั้นถ้าท่านซื้อสินค้าจากตัวแทนที่เป็นทางการ อย่าง WiFi4You ท่านสามารถเคลมสินค้าได้ ประกันไม่ขาดหรือไม่โดนตัดแต่อย่างใด(โดยในกรณีนี้จะต้องส่งไปเคลมทางเมืองนอกเพื่อยืนยัน)

แต่ถ้าท่านจัดซื้อจากแหล่งอื่น ไม่สามารถรับประกันได้ว่าจะสามารถเคลมได้หรือไม่ ขอให้ตรวจสอบรายละเอียดก่อนซื้อ

ขอบคุณครับ
                      WiFi4You

ซื้อผ่านตัวแทนอย่างเป็นทางการ เคลมตรง ก็อุ่นใจอย่างนี้แหละครับ

Comment

• Originally posted by 323 View Post
                        ขออนุญาติใช้พื้นที่ในชมรมนิดหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
                        WiFi4You
                        ชัดเจน อีกเจ้านี้เค้าบอกว่า ถ้าเจอกรณีนี้ เคลมไม่ได้ ^^

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
                          งง กับคำถามนิดๆ แต่เอาแน่ๆ คือได้เปลี่ยน ip rkm2 เป็น 10.0.0.11 ใช้ไหมครับ ถ้ามันใจว่าเปลี่ยนไปแล้ว คอมของคุณanonymous. ได้ fix ip อยู่ในวง RK แล้วหรือยังถ้าไม่ fix จะเข้าไม่ได้นะครับ
                          แต่ถ้ามันใจว่าได้ทำการ rst RK ไปแล้ว หลังจาก rst รอประมาณ 45วินาที่ ระหว่างรอก็เปลี่ยน ip คอมใหอยู่วงเดียวกับ rk คือ เจ้า rk มันจะกับไปใช้ ip เดิมคือ 192.168.1.20 ท่านก็ต้อง fix 192.168.1.x ถึงจะเข้า Rk ได้
                          แม่นแล่วครับ ต้องเปลี่ยนไปอยู่ในวงเดียวกันกับ RK ซะก่อน
                          หรือไม่ RK ก็เปลี่ยนมาวง Server ซะ

Comment

ขอบคุณครับ
                            WiFi4You
                            NANO M5 ปล่อยให้ Pico M2 ไหวมั้ยครับผม จะได้จับคู่กันแบบเทพๆเลยครับ

.
                            .

Comment

• Originally posted by renaw View Post
                              ซื้อผ่านตัวแทนอย่างเป็นทางการ เคลมตรง ก็อุ่นใจอย่างนี้แหละครับ
                              ผมว่าของลุงหมดประกันแล้วไม่ใช่หรอ

พิโคโร่
                              จับ Station @TRUEWIFI

โหลดบิทได้ 1.4 เมกเลย
                              ลองใช้ usb adapter อีกตัวคอนเนตดูเทสสปีดเหลือเมกเดียว 555

ถ้าหน้าร้านทำเสร็จ
                              AP ตรงนี้เป็นของผมแน่ๆ 20 เมตร
                              ตอนนี้ยิงไป 200 เมตร

Comment

• Originally posted by OTARO View Post
                                ตอนนี้ server กลับมาใช้ได้แล้วครับ
                                ผมไม่รู้จริงๆนะเนี้ยว่า rst ต้องใช้เวลา 45 วิ ผมนึกว่า แค่ 4-5 วิ
                                สงสัยความรู้ยังไม่พอต้องศึกษาอีกเยอะเลยนะเนี้ย ขอบคุณนะครับได้ความรู้มากๆเลย

Comment

Working...
                                X