Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by soravit View Post
    minihotspot 64bit
    ประมาณ 60 user พร้อมกัน ร่างสเปคไว้คร่าวๆฝากเช็คหน่อยนะท่าน

pentium dual core (1155) G620
    GIGABYTE GA-H61M-S2P
    DDR3(1333) 2GB. Kingston "Ingram/Synnex"
    PS 460W. CoolerMaster Extreme (Box/Cable)
    500 GB.

ขอบคุณครับ
    ram ซัก 4 ดีกว่าครับ 2 gb ตัว mini เป็น codeinigter มันกินสเปกอยุ่นะ อิอิ

Comment

• Originally posted by soravit View Post
      minihotspot 64bit
      ประมาณ 60 user พร้อมกัน ร่างสเปคไว้คร่าวๆฝากเช็คหน่อยนะท่าน

pentium dual core (1155) G620
      GIGABYTE GA-H61M-S2P
      DDR3(1333) 2GB. Kingston "Ingram/Synnex"
      PS 460W. CoolerMaster Extreme (Box/Cable)
      500 GB.

ขอบคุณครับ
      ถ้า CPU รองรับ 64bit ก็จัดได้หมดครับ
      การ์ดแลน อยากให้แรง ๆ ก็ Intal Pro 1000PT Dual port แรงได้ใจจริง ๆ

Comment

• มีการ์ดแลน Intel อยู่ตัว /1000
        แต่ใช้มาถึงตอนนี้ เหลือ /100 เอง - -* สาเหตุมากจากอะไรได้บ้างครับ
        งง มันเสียแบบแปลกๆ ยังแก้ไม่หายเลย ใช้ไป /100 ใส่เครื่องเก็บ log อยู่

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
          มีการ์ดแลน Intel อยู่ตัว /1000
          แต่ใช้มาถึงตอนนี้ เหลือ /100 เอง - -* สาเหตุมากจากอะไรได้บ้างครับ
          งง มันเสียแบบแปลกๆ ยังแก้ไม่หายเลย ใช้ไป /100 ใส่เครื่องเก็บ log อยู่
          สงสัยเริ่มหมดอายุ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            ram ซัก 4 ดีกว่าครับ 2 gb ตัว mini เป็น codeinigter มันกินสเปกอยุ่นะ อิอิ
            แมนละครับ 4 G ราคาไม่ถึงพัน

Comment

• ว่ากันตามนั้น ^^

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกจะจัด mikrotik แล้วคิดไปมาไม่คุ้ม -*-

HDD sata3 6gb เสียบกับรู sata2 ได้ไหมครับ มันดีเทคไหม

Comment

ว่ากันตามนั้น ^^

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกจะจัด mikrotik แล้วคิดไปมาไม่คุ้ม -*-

HDD sata3 6gb เสียบกับรู sata2 ได้ไหมครับ มันดีเทคไหม
                ได้คราบแต่มันวิ่งที่ความเร็วของ sata2 แค่นั้นเอง

Comment

• เสา omni 15 dbi ของ alfa ใส่กับrocket m2 เสาสูง 15 เมตร จะได้ไกลเท่าไหร่ครับ ถ้าเทียบกับเสา 9 dbi สิ่งกีดขว้างพวกต้นไม้

Comment

• http://www.sysnetcenter.com/-antenna...ghz-13dbi.html

อยากได้มาลองจังน้อออ ในบอร์ดเรากี่บาทนี่ !

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                      http://www.sysnetcenter.com/-antenna...ghz-13dbi.html

อยากได้มาลองจังน้อออ ในบอร์ดเรากี่บาทนี่ !
                      ท่านต้น สอบถาม พี่ wifi4you ดูแล้วกันครับ ^^

Comment

• Originally posted by pondopc View Post
                        ท่านต้น สอบถาม พี่ wifi4you ดูแล้วกันครับ ^^
                        พี่เค้า เอามาขายด้วยหรือพี่ !

Comment

• กำลังจะลองเอาจาน TRUE มาเป็น REFLECTER ให้เจ้า NSM5 ซะหน่อย ไม่รู้ว่าจะเป็นไง

Comment

• Site หลังบ้านเล็กๆ ขอโชว์หน่อยครับ ^^

กระทู้นี้เหมาะสำหรับคนที่ยังออกแบบหรือไม่รุ้จะตั้งเสายังไงนะครับ (ผมมือใหม่ ผิดถูกยังไงขออภัย..)
                            แต่อยากแบ่งปัน ...ท่านใดที่รุ้แล้วหรือมีอุปกรณ์ตัวข่วยต่างๆ ก็ช่วยเสริมเข้ามาจะขอบคุณมากครับ
                            ....................
                            หลังจากที่ชิมลางทดลองปล่อยให้ลูกค้าเล่น 5 เดือนกว่าๆ
                            กระแสดีมาก วันนี้เลยถือฤกษ์งามยามดีตั้งเสาใหม่
                            คร่าวๆ สูง 7.50 เมตร (กำลังดีเพราะมีที่ยึด อาจจะต่ำไป ...เสาที่มีอยู่ omni 10+12)
                            อุปกรณ์บางอย่างหาได้ตามร้านก่อสร้างทั่วไปครับ
                            มีเพิ่มเข้ามาคือ "ต้าฟเกลียว" และอุปกรณ์บางตัวต้องให้ช่างเหล็กทำให้ครับ ^^

มาดูอุปกรณ์กันครับ..
                            แบบคร่าวๆ

อุปกรณ์

ท่อน้ำเหล็ก 1 นิ้ว 6 เมตร สีน้ำเงิน (หนากว่าสีเหลือง) เกลียวหัวท้าย

ขายึดเสาตัว m (หาได้ตามร้านดาวเทียม ช่วยเราได้เยอะจริงๆ)

ตัวนี้สั่งทำร้านเหล็กครับ ตัวละ 35 บาท (มาพ่นสีเอง)
                            เขาเรียกตัวอะไร ไม่รุ้เหมือนกันครับ เอาไว้ขึงสลิง

เกลียวเร่ง+พุก

เตรียมตัวรออาบแดด

ข้อต่อข้องอ ต่างๆ

ขึ้นหลังคาเอามาประกอบกันแล้วครับ
                            ดูรูปประกอบเอานะครับ อธิบายไม่เก่ง
                            ลวดเส้นเล็กไปหน่อย

สายเหลือไม่รุ้จะทำไง เข้าหัวเองไม่เป็น อิอิ ...ม้วนๆๆ ให้นกมาเกาะ

รกจัง แต่ยังไม่เสร็จ

พระเอกขาวจั๊วะ นี่ขนาดตากแดดมา 6 เดือน

สภาพเสาตอนยังไม่ตั้ง ดึงสลิง (เยื้องกันประมาณ 35-40 องศา)

ลูกค้าผู้โอบอ้อม ... ไกลๆ นู่น 3bb tot cat เยอะแยะไปหมด - -*

ลองเทสสัญญาณก่อนตั้งเสาในวันต่อมา ....ปรับสุด 28 เทสใต้เสา 6 เมตร ...คาดว่าน่าจะไปเด่นไกลๆ
                            เอาเรื่องเหมือนกัน omni 12 ตัวบน ...

พรุ่งนี้รอตั้งเสาและขึงสลิงครับ
                            ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม...
                            Last edited by hitzrer; 18 May 2012, 20:28:53.

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                              Site หลังบ้านเล็กๆ ขอโชว์หน่อยครับ ^^

กระทู้นี้เหมาะสำหรับคนที่ยังออกแบบหรือไม่รุ้จะตั้งเสายังไงนะครับ (ผมมือใหม่ ผิดถูกยังไงขออภัย..)
                              แต่อยากแบ่งปัน ...ท่านใดที่รุ้แล้วหรือมีอุปกรณ์ตัวข่วยต่างๆ ก็ช่วยเสริมเข้ามาจะขอบคุณมากครับ
                              ....................
                              หลังจากที่ชิมลางทดลองปล่อยให้ลูกค้าเล่น 5 เดือนกว่าๆ
                              กระแสดีมาก วันนี้เลยถือฤกษ์งามยามดีตั้งเสาใหม่
                              คร่าวๆ สูง 7.50 เมตร (กำลังดีเพราะมีที่ยึด อาจจะต่ำไป ...เสาที่มีอยู่ omni 10+12)
                              อุปกรณ์บางอย่างหาได้ตามร้านก่อสร้างทั่วไปครับ
                              มีเพิ่มเข้ามาคือ "ต้าฟเกลียว" และอุปกรณ์บางตัวต้องให้ช่างเหล็กทำให้ครับ ^^

มาดูอุปกรณ์กันครับ..
                              แบบคร่าวๆ

อุปกรณ์

ท่อน้ำเหล็ก 1 นิ้ว 6 เมตร สีน้ำเงิน (หนากว่าสีเหลือง) เกลียวหัวท้าย

ขายึดเสาตัว m (หาได้ตามร้านดาวเทียม ช่วยเราได้เยอะจริงๆ)

ตัวนี้สั่งทำร้านเหล็กครับ ตัวละ 35 บาท (มาพ่นสีเอง)
                              เขาเรียกตัวอะไร ไม่รุ้เหมือนกันครับ เอาไว้ขึงสลิง

เกลียวเร่ง+พุก

เตรียมตัวรออาบแดด

ข้อต่อข้องอ ต่างๆ

เดี๋ยวมาต่อครับ
                              เอาใจช่วยๆๆนะครับ สุดยอดไอเดีย เลยนะครับ

Comment

• รอชม

Comment

Working...
                                X