Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยเห็นคนอื่นขึ้นอ่ะครับ อาจจะคิดไปเองว่า กลัว อยากลองอยู่เหมือนกัน เหอๆ

Comment

• จัดเลยท่านต้น ปีนโลด ถ่ายรูปมาโชว์นำเด้อ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        ก็แบบว่า อยากได้ตังค์อะเนาะ

มีใครอยากได้คนปีนเสาสูงติดตั้งอุปกรณ์ บอกผมเด้อ
        ผมรับขึ้นเสาครับผม
        เสาสูงขนาดตึก 25 ชั้นคิดเท่าไหร่คร๊าบ

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
          เสาสูงขนาดตึก 25 ชั้นคิดเท่าไหร่คร๊าบ
          ลืมบอกไป เสาปีนนอกคร๊าบ

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
            กิโลกว่า โน็ตบุคเพียวๆ ในที่โล่ง ผมลองมาแล้วเล่นได้นะ
            ลองดูแล้วจะรู้ รับได้จริงเล่นได้จริงไม่ต้องใช้สลิง ไม่ต้องใช้ตัวแสดงแทน

ผมอยากรู้เหมือนกันว่ากำลังส่งของตัวรับมันช่วยไรได้

หรือมันแค่คำโฆษณาที่ทำให้ขายของได้ ???

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post
              ลองดูแล้วจะรู้ รับได้จริงเล่นได้จริงไม่ต้องใช้สลิง ไม่ต้องใช้ตัวแสดงแทน

ผมอยากรู้เหมือนกันว่ากำลังส่งของตัวรับมันช่วยไรได้

หรือมันแค่คำโฆษณาที่ทำให้ขายของได้ ???
              ใครไม่เชื่อนี้ต้องลองดูครับแล้วจะรู้ ผมเคยลองมาแล้วในระยะ 1.5 กิโลเมตร รับได้ความเร็วอยู่้ที่ 5-11 Mbs เล่นอยู่ youtube ลื่นๆนะ
              เทสสปีดปิงสูงหน่อยแต่ก็เล่นได้ ของอย่างนี้มันต้องลองอย่างเดียว

Comment

• อยากทำมั้งจัง

Comment

• Originally posted by freedomlin View Post

ผมว่าคงต้องมีปัจจัยอื่น ๆ ด้วย เช่นที่โล่งมาก ๆ ไม่มีอะไรบัง ไม่มีคลื่นของคนอื่นมาตัด อากาศดี ๆ ไม่มีฝน ไม่มีหมอก ความชื้นน้อย ๆ notebook ดี ๆ ผมว่าได้นะครับ ถ้าเบสเป็น grid หรือ panel ที่มี dbi สูง ๆ นะครับ แล้วติดในระดับความสูง มุมก้มเงยที่พอดี

Comment

• Originally posted by poomalee View Post
                    กี่เมตรอะท่าน ค่าปีน ก็แล้วแต่ท่านเห็นสมควรแก่การเสี่ยงอันตรายในการติดตั้งอะครับ
                    แล้ว เสาปีนนอกเป็นไงง่ะท่าน

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                      กี่เมตรอะท่าน ค่าปีน ก็แล้วแต่ท่านเห็นสมควรแก่การเสี่ยงอันตรายในการติดตั้งอะครับ
                      แล้ว เสาปีนนอกเป็นไงง่ะท่าน
                      สามเหลี่ยมทั่วไปละมั่งครับ เสาปืนในมันเสาโทรศัพท์ใหญ่ ๆ เลย

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
                        สามเหลี่ยมทั่วไปละมั่งครับ เสาปืนในมันเสาโทรศัพท์ใหญ่ ๆ เลย
                        เสาส่งวิทยุ FM ของพุทธมณฑลครับผม เป็นเสาสามเหลี่ยมขึงลวดครับ แหะ ๆ ถามไว้ก่อนครับ เผื่อมีโครงการต้องใช้เสาต้นนั้น
                        Last edited by poomalee; 3 Mar 2012, 20:30:22.

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                          สูงมากเกิน 30เมตร อาจต้องขอใบ
                          9 ท่อน 27ม. น่าจะพอดี

ผมเสนอตัวผมขึ้นให้ครับผม
                          แค่ขึ้นไปติดใช่ไหมครับ
                          เสาตั้งแล้ว ?
                          หรือว่าอย่างไร

ลองถามคนทำวิทยุชุมชนก็ได้
                          ครับก็คงต้องขออนุญาติครับ เพราะต้องการความสูงเผื่ออนาคตยิงไปที่ไกลๆ หรือท่านอื่นเห็นสมควรเช่นไร
                          ส่วนที่ถามเรื่องขึ้นไปติดอุปกรณ์ เสายังไม่ได้ตั้งเลยครับ ยังหาคนตั้งไม่ได้

Comment

• secter แบบไหนดีกว่ากันครับ ลังเล 2 ตัวนี้ จะเอามาใช้งานกับ rocket m2

ตัวที่ 1
                            ANT2400D16A-120

ตัวที่ 2
                            2.4GHz AirMax 2x2 MIMO Base Station Sector Antenna (120 องศา)

Comment

• ^
                              ^
                              ตัวที่เป็น MiMo

Comment

เสาส่งวิทยุ FM ของพุทธมณฑลครับผม เป็นเสาสามเหลี่ยมขึงลวดครับ แหะ ๆ ถามไว้ก่อนครับ เผื่อมีโครงการต้องใช้เสาต้นนั้น
                                ผมปีนสบายอยู่แล้วครับถ้าเป็นเสา FM เพราะ ผมก็ปีนอยู่สถานีวิทยุที่ผมทำงานเหมือนกัน

Comment

Working...
                                X