Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Namlai6 View Post
    รอดู ท่านต้นอยู่ครับ ^^

คุณพี่ขาย Server มาแล้ว เหอๆ

ไซต์งานของต้น กระจุ๋ม กระจิ๋ม ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นหรอกครับ อิอิ

Wifi OTOP ผลิตภัณฑ์จากไม้ไผ่ :P

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
      3.2 กิโลเมตร มันหน่วงมากมั้ยครับ เปิดแอร์แมก มั้ยครับ
      ปกตินะครับ ลื่นๆ สบายๆ ไม่เปิด Airmax และก็ปรับแค่ 20 MHz ครับ เพราะเดี๋ยวลูกค้าเชื่อมต่อไม่ได้

สงสัยเพราะลูกค้าไม่เยอะมั้ง เกาะ AP แต่ละตัวแค่ไม่กี่คน
      Last edited by unlimit555; 2 Mar 2012, 16:40:08.

Comment

• 9+9 รับได้ไกล้สุดกี่เมตรครับ (เสาสูงไม่เกิน 15 เมตร)
        ปรับ 26 dbi
        -----------
        ไม่ใช้ usb

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
          rk m2 +9dbi+15dbi รัสมี 500 เมตรนี่เสาสูงเท่าไหร่ครับ แล้วต้องใช้ usb มั้ยครับ พอดีผมจะเพิ่มเสา ลังเลระหวาสง bullet กับ omi อยู่ครับ

ระยะหวังผลของผมคือ รัศมี 500 เมตรใกล้-ไกล โน้ตบคไม่ต้องใช้ตัวรับสัญญาณครับ ที่กลัวคือ rk 9+15 มันไม่สเถียรจริงมั้ยครับ
          ของผมคือใน 500 เมตรถ้ามองเห็นเสาเล่นได้ครับสำหรับโน๊ตบุคที่มีไวเลส n แต่ถ้ามีสิ่งกีดขวางบังก็สัญญาณลดลงเรื่อยๆครับ

Comment

• Originally posted by chikuva View Post
            ของผมคือใน 500 เมตรถ้ามองเห็นเสาเล่นได้ครับสำหรับโน๊ตบุคที่มีไวเลส n แต่ถ้ามีสิ่งกีดขวางบังก็สัญญาณลดลงเรื่อยๆครับ
            500 เมตรเหลือเฟือแล้วครับสำหรับผม....

Comment

• กำลังติดต่อหาคนมาขึ้นเสา tower40เมตร มีใครรุ้จักคนทำเรื่อวนี้ไหมครับ

Comment

• http://www.fm99doiluang.com/index.ph...11-06-08-07-12
                http://www.fm99doiluang.com/index.ph...10-27-06-40-12
                ไปรับมาขึ้นเอง ท่อนละ 1700.- แต่ทว่าอยู่เชียงรายนู่น เหอๆ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                  9+9 รับได้ไกล้สุดกี่เมตรครับ (เสาสูงไม่เกิน 15 เมตร)
                  ปรับ 26 dbi
                  -----------
                  ไม่ใช้ usb
                  ...สมุติเช่น 9+9 ส่งไปไกลสุดๆ 1 กิโลเมตร
                  ถ้าโน๊คบุ๊คอยู่ที่จุด 1 กิโลเมตรพอดี รับคลื่นได้เต็มๆ
                  แต่กำลังในการ์ดไม่พอจะส่งกลับ ก็ไร้ความหมายครับผม
                  ถ้าไม่ใช้ตัวช่วย ก็ตามกำลังของการ์ดในโน๊ตบุ๊คแหละครับ
                  ว่าจะใช้ได้ไกลสุดแค่ไหน ส่วนใหญ่ก็ไม่เกิน 400 เมตร
                  จากที่ได้ลองๆมาครับ ....

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                    ...สมุติเช่น 9+9 ส่งไปไกลสุดๆ 1 กิโลเมตร
                    ถ้าโน๊คบุ๊คอยู่ที่จุด 1 กิโลเมตรพอดี รับคลื่นได้เต็มๆ
                    แต่กำลังในการ์ดไม่พอจะส่งกลับ ก็ไร้ความหมายครับผม
                    ถ้าไม่ใช้ตัวช่วย ก็ตามกำลังของการ์ดในโน๊ตบุ๊คแหละครับ
                    ว่าจะใช้ได้ไกลสุดแค่ไหน ส่วนใหญ่ก็ไม่เกิน 400 เมตร
                    จากที่ได้ลองๆมาครับ ....
                    กิโลกว่า ๆ ไม่ใช่ปัญหากับเสา 15dBi ในที่โล่ง

Comment

• แง่ว เค้าหมายถึง ไม่ใช้ตัวรับอ่ะครับ
                      โน๊ตบุ๊คเพียวๆ กิโลกว่า ส่งกลับไม่ถึงแน่นอนครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                        แง่ว เค้าหมายถึง ไม่ใช้ตัวรับอ่ะครับ
                        โน๊ตบุ๊คเพียวๆ กิโลกว่า ส่งกลับไม่ถึงแน่นอนครับ ^ ^
                        กิโลกว่า โน็ตบุคเพียวๆ ในที่โล่ง ผมลองมาแล้วเล่นได้นะ

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                          กำลังติดต่อหาคนมาขึ้นเสา tower40เมตร มีใครรุ้จักคนทำเรื่อวนี้ไหมครับ
                          สูงมากเกิน 30เมตร อาจต้องขอใบ
                          9 ท่อน 27ม. น่าจะพอดี

ลองถามคนทำวิทยุชุมชนก็ได้

Comment

• Originally posted by cassanova007 View Post
                            กำลังติดต่อหาคนมาขึ้นเสา tower40เมตร มีใครรุ้จักคนทำเรื่อวนี้ไหมครับ
                            ผมเสนอตัวผมขึ้นให้ครับผม
                            แค่ขึ้นไปติดใช่ไหมครับ
                            เสาตั้งแล้ว ?
                            หรือว่าอย่างไร
                            Last edited by unlimit555; 3 Mar 2012, 10:42:53.

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              ผมเสนอตัวผมขึ้นให้ครับผม
                              เป็นต้น ขาสั่นเลยอ่ะ เหอๆ

Comment

• ก็แบบว่า อยากได้ตังค์อะเนาะ

มีใครอยากได้คนปีนเสาสูงติดตั้งอุปกรณ์ บอกผมเด้อ
                                ผมรับขึ้นเสาครับผม

Comment

Working...
                                X