Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ

1. มีใครใช้ rkm2 + omni 15dbi 2 ต้น คู่กันมั่งรึเปล่า อยากรู้ใต้เสามันจะบอดสัญญาณรึเปล่า
    2. อยากทราบกฏหมายการตั้งเสาสัญญาณ ว่ากี่เมตร จึงต้องขออนุญาติ . . .

ขอบคุณครับ
    Last edited by mostmax; 27 Dec 2011, 23:45:56.

Comment

• ccq ผมได้ 70+ เองครับ
      เสาเสียหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
        ccq ผมได้ 70+ เองครับ
        เสาเสียหรือเปล่า
        มันหารเฉลี่ยจาก client รึเปล่าครับ ของผมก็เป็นนะ ลูกค้าบางรายอยู่***งแต่พยายามคอนเนก ccq 40-50

บางรายใกล้ 80-90+ ทำไปทำมาก็ลงที่ 75-80 เหมือนกันนะ

Comment

• Originally posted by mostmax View Post
          สอบถามครับ

1. มีใครใช้ rkm2 + omni 15dbi 2 ต้น คู่กันมั่งรึเปล่า อยากรู้ใต้เสามันจะบอดสัญญาณรึเปล่า
          2. อยากทราบกฏหมายการตั้งเสาสัญญาณ ว่ากี่เมตร จึงต้องขออนุญาติ . . .

ขอบคุณครับ
          UP ยามเช้า

Comment

• เสา 15+15 สูง 12 เมตร ใต้เสา จะเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง

ระยะจาก 30 เมตร เป็นต้นไป จะรับได้

มันก็เหมือนกับสัญญาณมือถือแหล่ะที่ใต้เสา สัญญาณแรงแต่โทรออกไม่ได้

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
              เสา 15+15 สูง 12 เมตร ใต้เสา จะเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง

ระยะจาก 30 เมตร เป็นต้นไป จะรับได้

มันก็เหมือนกับสัญญาณมือถือแหล่ะที่ใต้เสา สัญญาณแรงแต่โทรออกไม่ได้
              ขอบคุณครับ แล้วกรตั้งเสาพวกนี้เนี่ยอยากทราบว่าความสูงกี่เมตรขึ้นไป จึงต้องขออนุญาติครับ ถามไว้เป็นความรู้หน่อยเพราะเซิทหาแล้วเจอแต่กฏหมายของ UHF

Comment

• การตั้งเสาแบบไม่ต้องขอไม่เกิน 30 เมตร สูงกว่านั้นต้องขอ...

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                  การตั้งเสาแบบไม่ต้องขอไม่เกิน 30 เมตร สูงกว่านั้นต้องขอ...
                  ขอบคุณครับท่าน R ^^

Comment

การตั้งเสาแบบไม่ต้องขอไม่เกิน 30 เมตร สูงกว่านั้นต้องขอ...
                    เค้านับจากพิ้นดินถึงยอดเสาหรือว่านับจากฐานของเสาถึงยอดเหรอครับ ถ้าตั้งฐานเสาอยู่บนบ้านชั้น3จะนับจากชั้น1ถึงยอดเสาเลยใช่ป่าว

Comment

• จากพื้นดินถึงยอดสูงสุดที่ปลายสุด

Comment

• ขอกับใครครับท่าน

Comment

• กรมไปรษณียร์โทรเลขในอดีต ปัจจุบัน กสทช. หรือศูนย์เฝ้าฟังของแต่ะเขต

Comment

• ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับผม รบกวนด้วยครับ จะได้ทำให้มันถูกต้องไปเลย

Comment

• เห็นขายท่อนละ 1200 น่าสนใจ
                              http://www.fmthaielectronics.com/sho...rdid=1852&pg=1
                              http://www.fmthaielectronics.com/sho...rdid=1852&pg=2
                              Last edited by -:R:-; 28 Dec 2011, 15:06:26.

Comment

• ถ้าได้ที่ 1200 เดี๋ยวไม่นานเจอกันครับ

Comment

Working...
                                X