Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by hitzrer View Post
    omni ทำ wds ดีมั้ยครับ
    ถ้าระยะทางและสิ่งกีดขวางไม่โหดจนเกินไปครับ
    ของผมใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
      ICT Free WI_FI ผมลองมาแล้วครับ
      มันก็คือ TOT WIFI นั้นแหละ มาหน้าล๊อกอิน จะมีช่องให้สมัคร แบบฟรีไวไฟ (มีแบบซื้อบัตรด้วยนะครับ)
      ให้ใส่ชื่อ ที่อยู่ เลขที่บัตรประชาชน เบอร์โทร
      ใส่เสร็จ ก็จะให้รหัสมาครับ เล่นได้ 2 ชั่วโมงภายใน 30 วัน (ไม่รู้ว่าต่อเดือนหรอป่าว หรือเล่นได้แค่ครั้งเดียวแล้วจบ)
      วัดความเร็วแล้ว ได้ 5-6 MB เลยทีเดียว (แถวบ้านผมเพิ่งเปิดใช้งานวันนี้เป็นวันแรก ผมอาจเป็นคนแรกก็ได้ อิอิ)
      รอดูอีกสักเดือน2เดือนแล้วค่อยวัดความเร็วอีกที ถ้ายังคงทีกะซื้อแบบรายเดือน เอา NSM2 มาดูดต่อเข้า server ได้เน็ตอีกเสันมาใช้ 5555
      อย่าลืมว่าสัญญาณเส้นนี้ ท่านไม่ได้ใช้คนเดียวนะ หุหุ

Comment

• ผม อยากถามหน่อยครับ ถ้าผมเชื่อมต่อเน็ต 7 km ที่โล่งโดยใช้ตัว NSM2 2 ตัว WDS จากสเป็กแล้ว 10 km
        เวลาเล่นเก็มมันจา แล็ก หรือ ดีเล ใหม่ครับ
        ช่วยตอบทีครับ
        Last edited by bbservice; 20 Dec 2011, 15:44:21.

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
          ผม อยากถามหน่อยครับ ถ้าผมเชื่อมต่อเน็ต 7 km ที่โล่งโดยใช้ตัว NSM2 2 ตัว WDS จากสเป็กแล้ว 10 km
          เวลาเล่นเก็มมันจา แล็ก หรือ ดีเล ใหม่ครับ
          Loco 7km คงเหนื่อยหน่อย
          ตั้งตรงกันเป๊ะ ยังไม่รู้จะถึงไหม
          ตัวมันคือ Panel

ระยะทางเกิน 3 km มองไปที่ Grid,Parabolic,Yaki แค่นี้ล่ะมั้ง

Comment

• Originally posted by bbservice View Post
            ผม อยากถามหน่อยครับ ถ้าผมเชื่อมต่อเน็ต 7 km ที่โล่งโดยใช้ตัว NSM2 2 ตัว WDS จากสเป็กแล้ว 10 km
            ผมเองก็ไม่เคยลองจริงๆครับ ก็เลยตอบไม่ได้เท่าไหร่
            แต่หลักการจริงๆแล้ว ถ้าที่โล่งแบบเสา2ต้นนี้ มองเห็นกันและลิ้งกันได้ดี
            ในระยะทาง7กิโลเมตร มันก็ต้องมีหน่วงๆมีปิงแน่นอนอยู่แล้วครับ
            แต่จะมากจะน้อยจะเล่นไหวไม่ไหว อันนี้ต้องลองเท่านั้นอ่ะครับผม
            เจ้า NS M2 เสาในตัวแบบพาเนลนี่ รอท่านที่เคยใช้มาขยายอีกทีครับ

Comment

7KM เอาให้ชัวร์ เล่น ROCKETM5+RocketDish 5G ไปเลยท่าน

Comment

• ขอบคุณครับ เกียวกับความรู้ ถ้าใครเคยลอง รบก่วนช่วยแชร์ความรู้ให้ผมหน่อยครับขอบคุณครับ

Comment

• ราคามันแรงไปมากครับ

Comment

ราคามันแรงไปมากครับ
                    ท่านเล่นสะ7กม ถ้าอยากให้นิ่ง ก็ต้องเป็นพวกรุ่นใหญ่ๆครับ
                    NSM2 โดยส่วนตัวผมว่าไม่น่ารอด

Comment

• Bluelet M2+กริด 24 หล่ะน่าจะถึงนะ

Comment

• Bullet M5 ดีกว่าไหม

Comment

• สอบถามครับ ตัวปล่อยสัณญาณของ 3bb hotspot มันรุ่นอะไรครับ ทำไมปล่อยได้ไกล จัง ที่ เป็นกล่อง เสา ทิ่มลงดินอะครับ

Comment

• Originally posted by Evolta View Post
                            7KM เอาให้ชัวร์ เล่น ROCKETM5+RocketDish 5G ไปเลยท่าน
                            ถ้ามีงบเยอะ เล่นชุดที่ว่านี้ ชัวร์แน่นอนครับ

แต่ว่า ผมว่าเปลืองงบ เกินความจำเป็นครับ

Comment

• 11 กิโลกว่า ๆ ผมก็ยิงมาแว้ว ปีนเสาเองเล๊ย (พี่เขาใจดี จ้างไปปีนให้น่ะ)

ไม่ต้องถึง Bullet หรือ RK ก็ได้

เด๋วมีรูปมาโชว์ ให้กลับบ้านก่อน ละจะอัพมาโชว์

ตอนนี้เล่นอยู่ที่สถานีอะ

Comment

• Originally posted by dongdoi09 View Post
                                สอบถามครับ ตัวปล่อยสัณญาณของ 3bb hotspot มันรุ่นอะไรครับ ทำไมปล่อยได้ไกล จัง ที่ เป็นกล่อง เสา ทิ่มลงดินอะครับ
                                Pico M2 HP

Comment

Working...
                                X