Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ton_secmu View Post
    เทพ WiFi ทั้งหลายดูนี่ก่อน เหอๆ

http://www.matichon.co.th/news_detai...&subcatid=0904
    นั่งเล่น ใส่กระจับนักมวย

Comment

• ก็เอาตัวอย่างมาใกล้

ตัวอย่าง มันไม่ได้อยู่ในที่เดิมๆ ไม่อยู่แบบธรรมชาติ

แล้วเห็นคนที่ไม่เชื่อป่าว เค้าก็ยังมีลูก
      เพราะว่า อสุจิยังอยู่แบบธรรมชาติไงครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
        เห็นเงียบไปนานเลยนะท่าน

กำลังซุ่มหยังอยู่น้อ
        กำลังหาที่ลงเสาต้นที่สองครับ
        ว่าจะ wds ไม่รุ้จะเวิร์คหรือเปล่า

Comment

• ขอถามครับ ผมมีตัว NSM5 อยู่***งจากswitch 50 เมตร
          1. ลากสายแลน 50 แล้วค่อยไปต่อกับ POE เสียบปลั๊กแล้วถึงต่อเข้ากับ switch
          2. เอาสายแลนต่อ POE แล้วเสียบปลั๊กตรงนั้นเลย แล้วค่อยลากสายแลน 50 เมตร ไปเสียบกับ switch อีกที
          อย่างไหนสามารถรับส่งข้อมูลได้ดีกว่ากันครับ
          ความเห็นส่วนตัวผมว่าอย่างที่ 2 ครับ ไม่ทราบว่าท่านอื่นว่าไงบ้างครับ
          ขอคำแนะนำด้วยครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

• ผมทำอย่างที่ 2 เพราะ เวลารีเซ็ต ใกล้มือดี

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
              กำลังหาที่ลงเสาต้นที่สองครับ
              ว่าจะ wds ไม่รุ้จะเวิร์คหรือเปล่า
              ถ้าได้ ANTENNA ดีๆ ผมว่า ไม่มีปัญหานะ ผมก็ WDS อยู่หลายตัว

Comment

• WDS หลายตัว และจุด คนเกาะกี่คนครับ แล้วให้แต่ละคน กี่ Mbps และมีการจัดสรร แบนวิดส์หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                  ถ้าได้ ANTENNA ดีๆ ผมว่า ไม่มีปัญหานะ ผมก็ WDS อยู่หลายตัว
                  omin ทั้งหมดเลยครับ
                  ระยะ***ง 2 ต้น 100 เมตรเองอ่ะครับ
                  แต่ตึกเยอะ

Comment

• ช่วยดูให้ทีครับ
                    ใช้ pico ซักกี่ตัวดี ??

จะ wds กันยังไงครับ
                    คนละ isp งงมั้ย ??
                    ***งกันนิดเดียวเอง
                    ว่าจะเพิ่ม pico ชั้นละตัว

รบกวนด้วยครับ

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                      ช่วยดูให้ทีครับ
                      ใช้ pico ซักกี่ตัวดี ??

จะ wds กันยังไงครับ
                      คนละ isp งงมั้ย ??
                      ***งกันนิดเดียวเอง
                      ว่าจะเพิ่ม pico ชั้นละตัว

รบกวนด้วยครับ
                      งง นะครับ พี่จะเอาISP มา รวม กัน หรอครับ แบบ ISP 1 +2 เล่น ทั้ง 2 ตึก ประมาณนี้ไหมครับ ถ้าไม่แบบนี้ พี่ก็

กระจายแยกกันไปเลยดีกว่าไหมครับ ตึก 1 ก็ของISP 1ไป เลยนะครับ จะได้ไม่วุ่นวาย การจัดการ ดูแลจะได้ง่ายด้วยนะครับ

ถ้าหากผิดพลาดประการใด ก็ขอโทษ ด้วยนะครับ

Comment

• ระบบเก่ามันเป็นแบบนี้อ่ะครับ
                        ใช้ rb450g จัดการ
                        แต่เขาอยากเพิ่ม wireless เพราะของเดิมไม่มี (lan)

งงเหมือนกัน
                        สัญญาณคงจะกวนกันน่าดูถ้าไม่รวมทั้งสอง isp
                        แล้วทีนี้จะจัดการ user ยังไง ???

Comment

• ' ง ง ' ครับ ไม่เป็นไร เดี๋ยวช่วย เท่าที่ผมรู้นะครับ

Comment

• กระทู้เจ๋งมาก คับ ขอศึกษา หน่อย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                              WDS หลายตัว และจุด คนเกาะกี่คนครับ แล้วให้แต่ละคน กี่ Mbps และมีการจัดสรร แบนวิดส์หรือเปล่าครับ
                              คนเกาะจุดละไม่เกิน 10

ให้ส่วนมากคนละ 3/1
                              ตอนนี้มีแค่ 3ช่า 9 เม็ก เส้นเดียว กะลังมองหาอีกเส้น ของค่ายอื่น

Comment

คนเกาะจุดละไม่เกิน 10

ให้ส่วนมากคนละ 3/1
                                ตอนนี้มีแค่ 3ช่า 9 เม็ก เส้นเดียว กะลังมองหาอีกเส้น ของค่ายอื่น
                                คนละ 3/1 พอช่วงคนใช้เยอะๆ ไม่อืดหรอครับ ผมว่า 10 คน ก็อืดแล้วนะครับ
                                ของผม 4 เส้นๆละ 7 เม็ก ผมให้คนละ 512kb/56kb เปิดเว็บธรรมดา หาข้อมูล เล่นfacebook ยังไวครับ ไม่มีอืดเลย ออนไลท์พร้อมกัน 60 คนยัง happy
                                แต่ก็ต้องดูกลุ่มผู้ใช้ด้วย ของผมจะเป็นนักศึกษาครับ ป้องกันพวก downloader ถ้า3/1mb เจอพวกโหลดหนัง โหลดเพลง mediafire ผมว่าเจอสัก5 คน เกิดอาการทันที

Comment

Working...
                                X