Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by TPMPS View Post
    LOCO M2 ก็พอครับ ง่าย มันก็ออกรอบตัวเหมือนกัน
    Loco M2 เป็น Panel นะ - -"

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
      Loco M2 เป็น Panel นะ - -"
      หลัง 100 ม. ลองมาแล้ว
      ซื้อมาใช้ดูครับ คุ้มมาก

Comment

• มันคืออะไรครับบบ ผมอ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจครับ ช่วยอธิบายหน่อยผมไม่เข้าใจที่ท่านคุยกันเลยครับบบบ
        ผมมือใหม่ ช่วยชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
          หลัง 100 ม. ลองมาแล้ว
          ซื้อมาใช้ดูครับ คุ้มมาก
          ครับ ใช้ได้จริงครับ แต่ไม่ค่อยแรง Nano M2 ก้อเป็นครับ แต่แรงสู้ ด้านหน้าพาแนลไม่ได้

Comment

• Firmware Recovery อับ Firmware แล้วเครื่องเดี๊ยง กู้คืนได้ !!

กรณีติดไว้บนหลังคาบ้านละคับแบบนี้ต้องทำยังหรอคับ POE ก็ไม่มีปุ่มรีเซ็ท ??

ผมเจอปัญหานี้มาหลายครั้งแล้วคับเรียกช้างมาเปลื่ยนใหม่ตลอดเลย !!

Comment

• Originally posted by madoo2323 View Post
              Firmware Recovery อับ Firmware แล้วเครื่องเดี๊ยง กู้คืนได้ !!

กรณีติดไว้บนหลังคาบ้านละคับแบบนี้ต้องทำยังหรอคับ POE ก็ไม่มีปุ่มรีเซ็ท ??

ผมเจอปัญหานี้มาหลายครั้งแล้วคับเรียกช้างมาเปลื่ยนใหม่ตลอดเลย !!
              "ช้าง"เลยเหรอท่าน

Comment

• Originally posted by flaminto View Post
                มันคืออะไรครับบบ ผมอ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจครับ ช่วยอธิบายหน่อยผมไม่เข้าใจที่ท่านคุยกันเลยครับบบบ
                ผมมือใหม่ ช่วยชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
                ต้องเป็นคนที่ทำ หรือจะทำ หรือสนใจ เรื่องของการทำ WiFi HotSpot หรือ เรื่องราวของ Wireless ครับผม

แนะนำว่า อ่านตั้งแต่หน้าแรก จนถึงหน้าสุดท้ายนี้ครับ ตั้งใจอ่านดีๆ แล้วท่านจะรู้ครับผม

Comment

• Originally posted by flaminto View Post
                  มันคืออะไรครับบบ ผมอ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจครับ ช่วยอธิบายหน่อยผมไม่เข้าใจที่ท่านคุยกันเลยครับบบบ
                  ซื้อมาเล่นซักอันก็ได้ครับ จะเห็นภาพ สนุกกับมัน เผลอๆมันอาจทำให้ท่านไม่ต้องจ่ายค่าเน็ตก็ได้เมื่อ set เป็นแล้ว

Comment

• Originally posted by smith700 View Post
                    ครับ ใช้ได้จริงครับ แต่ไม่ค่อยแรง Nano M2 ก้อเป็นครับ แต่แรงสู้ ด้านหน้าพาแนลไม่ได้
                    ง่ายๆสำหรับการเริ่มต้น ธุรกิจ ตอนนี้ nano m2 ถูกแล้ว คืนทุนไว้...อยากทำก็ทำเลย ใกล้ปิดเทอมแล้ว

Comment

• ขอ สอบถามเรื่อง Channel ครับ ปัญหาของผมคือ Channel เปลี่ยน Channel เอง มีท่านใดเคยเจอปัญหานี้ บ้างหรือไหม ผมใช้ nanostation M5 ครับ วันนี้ เจอหนัก config รีเซตตัวเอง เป็นค่า โรงงาน ท่านใดมีวิธีแก้ไขช่วยแนะนำด้วยครับ โทรถามผู้ขาย บอกว่าต้องส่งเคลมที่ อเมริกา ลูกเดียว

Comment

• ฟันธงมา

เสารุ่นไรนิ่งสุด สำหรับทำ Hotspot แบบ ลูกข่ายใช้ USB ALPHA 1W รับ

ตอนนี้มี Bullet M2 ใช้ 15dbi รุ่นไรไม่รู้ แกว่งมาก แรงๆก็นิ่งอยู่นะ - -

Comment

• Originally posted by RuamMiT View Post
                          ขอ สอบถามเรื่อง Channel ครับ ปัญหาของผมคือ Channel เปลี่ยน Channel เอง มีท่านใดเคยเจอปัญหานี้ บ้างหรือไหม ผมใช้ nanostation M5 ครับ วันนี้ เจอหนัก config รีเซตตัวเอง เป็นค่า โรงงาน ท่านใดมีวิธีแก้ไขช่วยแนะนำด้วยครับ โทรถามผู้ขาย บอกว่าต้องส่งเคลมที่ อเมริกา ลูกเดียว
                          ได้ตั้ง Auto Channel ไว้รึเปล่าครับ

มีคนรู้รหัสรึเปล่า โดนแกล้งรึเปล่า ลองเปลี่ยน username password ดูก่อนครับ

Comment

• Originally posted by madoo2323 View Post
                            Firmware Recovery อับ Firmware แล้วเครื่องเดี๊ยง กู้คืนได้ !!

เปลี่ยนเป็น POE-24 เลยครับ จะมีรู Reset *-*

Comment

มันก็คือ Accress Point ครับ *-*

Comment

• Originally posted by X1950Pro View Post
                                ฟันธงมา

เสารุ่นไรนิ่งสุด สำหรับทำ Hotspot แบบ ลูกข่ายใช้ USB ALPHA 1W รับ

ตอนนี้มี Bullet M2 ใช้ 15dbi รุ่นไรไม่รู้ แกว่งมาก แรงๆก็นิ่งอยู่นะ - -
                                ลองปรับไปซัก 24-25 dbm สิครับ นิ่ง ๆ นะ หาก เกิน 26 จะแกว่งจนเหลือ 1/1m เลยเชียวหล่ะ ปรับไปที่ 26 ไกล ๆ ก่อนสัญญาณจะหาย ยังได้ที่ 11Mbps เลย

Comment

Working...
                                X