Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าไปอ่านดูแล้วครับ น่าสนใจดี ไว้มีเวลาว่างค่อยลอง
    เพราะ Smile กว่าจะลงได้ต้องศึกษาอยู่นานเลย อาศัยลองผิดลองถูกไปเรื่อย
    ไม่ค่อยมีความรู้ linux เลย

ขอบคุณครับ

Originally posted by -:R:- View Post
    อ่าคือ ที่ใส่ไปเพราะเด็ก ๆ นักศึกษามักจะมาถามว่า เร็วแค่ไหนหน่ะพี่ เราก็บอกเค้าไปว่า 12/1Mbps แีรงกว่า ตี๋ 9 เม็ก ถอยคนละก้าว.....
    ส่วนหน้า login เป็นของ phpwifi

ดั้งเดิมเค้าไม่มีอะไรครับจบ แค่ เงื่อนไข ธรรมดา ๆ ผมก็ Mod เพิ่มเข้าไป หนะครับ ยำ จนแทบไม่เหลือเค้าโครงเดิม

ส่วนอันนี้้เป็นด้านบน ยำซะ ฮ่าๆ

ตัว Promotion เป็นตัววิ่งทั้งในหน้า login และ popup

Comment

• เมื่อวานลอง nano m2 2 ตัว WDS กันไม่ work ครับ ปล่อยมา 9m/1m เหลือ 4m/1m ระยะแค่ 100 เมตร

Comment

• Originally posted by joeza View Post
        ACK ของผม 38 ดีไหม ครับ เท่าไร ถึงเหมาะสมครับ ขอบคุณนะครับ
        คา่ใจเหมือนกันครับ กับค่า ack มันคือค่าอะไร ??????????

Comment

• ACK Timeout
          http://www.air-stream.org.au/ACK_Timeouts

แบบไม่ต้องอ่านอังกฤษ
          การปรับค่านี้อย่างเหมาะสมทำให้ ping ลด ส่งผลอ้อมๆถึง Throughput ด้วย
          ปลด auto ออก ค่อยๆปรับเพิ่ม-ลดทีละ 1 แล้ว Speedtest ไปเรื่อยๆจนได้ Throughput สูงสุดครับ

Comment

• ช่วยแนะนำด้วยครับ
            Originally posted by icecy9092 View Post
            ช่วยแนะนำทีครับ ผมต้องการทำแบบในรูปครับ

เพิ่มเติมได้จากกระทู้ผมอันนี้ครับ
            http://www.overclockzone.com/forums/...%E0%B8%93-Wifi

Comment

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                เมื่อวานลอง nano m2 2 ตัว WDS กันไม่ work ครับ ปล่อยมา 9m/1m เหลือ 4m/1m ระยะแค่ 100 เมตร
                ลองลดค่ากำลังรับส่งแต่ละเครื่องลงดูครับ

สัญญาณอาจตีกัน เพราะ WDS ไกล้มากไป *-*

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                  ACK Timeout
                  http://www.air-stream.org.au/ACK_Timeouts

แบบไม่ต้องอ่านอังกฤษ
                  การปรับค่านี้อย่างเหมาะสมทำให้ ping ลด ส่งผลอ้อมๆถึง Throughput ด้วย
                  ปลด auto ออก ค่อยๆปรับเพิ่ม-ลดทีละ 1 แล้ว Speedtest ไปเรื่อยๆจนได้ Throughput สูงสุดครับ

งง นะครับ พี่พอว่าง สอนวิธี ปรับหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณนะครับ

Comment

• อาทิตย์หน้า จะเริ่มแผนปฏิบัติการ ยึด กองพัน และ กรมทหาร โดย เดชอ้ายด้วน RK+ommi5,9

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                      ลองลดค่ากำลังรับส่งแต่ละเครื่องลงดูครับ

สัญญาณอาจตีกัน เพราะ WDS ไกล้มากไป *-*
                      ตัวนึงส่ง ตัวนึงรับ หรือเซ็ตเป็น AP WDS ทั้ง 2 ครับ

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                        อาทิตย์หน้า จะเริ่มแผนปฏิบัติการ ยึด กองพัน และ กรมทหาร โดย เดชอ้ายด้วน RK+ommi5,9
                        รอติดตามครับ

Comment

• ของผม rocket M2 9+15 ทดลองใต้เสา ทำไมสญญาณแกว่งมากเลยครับ จาก -51 ตกไป -90 แล้วก็แกว่งแบบนั้นตลอดเลยครับ เป็นเพราะอะไรครับ
                          ตามภาพครับ ตัวกราฟสีเขียวนะครับ

Comment

• Originally posted by MOOAOOD View Post
                            Nanostation Loco M5 เดียวนี้ firmware หลังๆ นี้ ไม่มี enable poe passthrough แล้วเหรอครับ หรือมันไม่มีมาแต่แรก ใครเคยลองบ้างไหมครับ
                            หรือถ้ามีมันมี firmware Version อะไรครับ
                            หัวข้อนี้มันมีเฉพาะใน Nano เท่านั้นครับ ใน Loco หรือตัวอื่น ๆ จะไม่มี เนื่องจากว่ามันมี LAN แค่ Port เดียว

Comment

• Originally posted by พัฒนา View Post
                              หัวข้อนี้มันมีเฉพาะใน Nano เท่านั้นครับ ใน Loco หรือตัวอื่น ๆ จะไม่มี เนื่องจากว่ามันมี LAN แค่ Port เดียว

Comment

• Originally posted by pasaonline View Post
                                ของผม rocket M2 9+15 ทดลองใต้เสา ทำไมสญญาณแกว่งมากเลยครับ จาก -51 ตกไป -90 แล้วก็แกว่งแบบนั้นตลอดเลยครับ เป็นเพราะอะไรครับ
                                ตามภาพครับ ตัวกราฟสีเขียวนะครับ
                                [ATTACH=CONFIG]1356188[/ATTACH]
                                เสาสูงแค่ไหน???

12 เมตร รับได้ซำบายนิ่ง ๆ

Comment

Working...
                                X