Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by BB_GUNS View Post
    ถาม ครับ จะ forword port เพื่อโหลบิท ต้องทำอย่างไงครับ
    มาจากกระทู้ Winet รึเปล่าครับ
    ต้องมีรหัส login ของอุปกรณ์ถึงจะเข้าไปแก้ค่าได้นะ
    เข้าได้แล้วให้ไปกดตรง Port Forwarding ตามรูป
    ปล.รูปใหญ่กดดูเอา

Comment

• Originally posted by atisak View Post
      ถ้าตามนี้แล้วมัน ping แหลก ควรทำไงดีครับ เพราะของผมกรณีเดียวกันเลย rk wds 5 ตัว + 1 RK AP user ตอนนี้ 30 แต่คาดว่าน่าจะได้ 50 ไม่รู้ว่าจะไหวมั้ยน้อ ขอความรู้จากท่ายเทพทั้งหลายหน่อยครับ
      หา nano M 2 มาทำแล้วแบบนี้
      Base(Ap Mode Airmax)------>nanoM2(Statin WDS Airmax)+RK(AP Mode ปิด Airmax ให้ลูกข่ายมาเกาะ)

Comment

• Originally posted by atisak View Post
        ถ้าตามนี้แล้วมัน ping แหลก ควรทำไงดีครับ เพราะของผมกรณีเดียวกันเลย rk wds 5 ตัว + 1 RK AP user ตอนนี้ 30 แต่คาดว่าน่าจะได้ 50 ไม่รู้ว่าจะไหวมั้ยน้อ ขอความรู้จากท่ายเทพทั้งหลายหน่อยครับ
        Originally posted by freeze1net View Post
        ตอนนี้คุณต้นดึงสัญญาณต่อกันกันมาเป็นทอดๆ 5 ตัวเลยหรอ แบบนี้อ่ะ RK(main) wds RK wds RK wds RK wds RK ความเร็วมันดรอปมั้ยคับ ลองรึยัง
        ถ้าต่อหางด้วย แล้วที่ตัวหลักให้คนเกาะได้ด้วย สปีดไม่ตก แต่ปิงน่าจะเยอะ

ที่ตัวหลักเปิด MAC ACL
        enable เฉพาะ MAC ของ WDS จะเป็นการ Block ไม่ให้ user มาเกาะที่ตัวหลักครับ
        น่าจะช่วยได้นิดหน่อย

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
          ถ้าต่อหางด้วย แล้วที่ตัวหลักให้คนเกาะได้ด้วย สปีดไม่ตก แต่ปิงน่าจะเยอะ

ที่ตัวหลักเปิด MAC ACL
          enable เฉพาะ MAC ของ WDS จะเป็นการ Block ไม่ให้ user มาเกาะที่ตัวหลักครับ
          น่าจะช่วยได้นิดหน่อย
          ขอบคุณครับ จะลอกทำดู

Originally posted by freeze1net View Post
          ตอนนี้คุณต้นดึงสัญญาณต่อกันกันมาเป็นทอดๆ 5 ตัวเลยหรอ แบบนี้อ่ะ RK(main) wds RK wds RK wds RK wds RK ความเร็วมันดรอปมั้ยคับ ลองรึยัง
          ไม่ได้ต่อกันเป็นทอด ๆ ครับ เกาะที่ตัวแม่ตัวเดียว

-- อีกอย่างคือ rk ทั้ง 6 ตัวถ้าใช้ Ch ต่างกัน จะมองเห็นกันมั้ยนิ ไม่ได้ลอง เพราะตอนนี้ใช้ CH 7 เหมือนกันหมด แล้วจำนวน User 50 นี่พอไหวมั้ยครับสำหรับตัวหลัก ที่รับมาจาก WDS

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
            มาจากกระทู้ Winet รึเปล่าครับ
            ต้องมีรหัส login ของอุปกรณ์ถึงจะเข้าไปแก้ค่าได้นะ
            เข้าได้แล้วให้ไปกดตรง Port Forwarding ตามรูป
            ปล.รูปใหญ่กดดูเอา
            ช่างให้ user และ pass มาแล้วเขาให้เอามาทำเอง แต่ไม่เคย forword port ไงเลยไม่รู้เซ็ตไงครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              ของต้นมันเป็น Ch. แบบ Auto อ่ะครับ เครื่องลูกบางทีเกาะได้ พอ ปิดเทอมใหม่ ก็เกาะไม่ได้ซะงั้น เหอๆ
              ตั้งแต่รู้จักกับไวเลสผมไม่เคยเซตแบบ Auto เลยนะครับมันไม่เวิค

Comment

• Originally posted by viroth View Post
                ตั้งแต่รู้จักกับไวเลสผมไม่เคยเซตแบบ Auto เลยนะครับมันไม่เวิค
                Channel Auto จะเลือดค่าช่องที่ดีที่สุด ในบริเวณแถวนั้นครับ แล้วเราก็ค่อย Fix CH อีกที

Comment

• ท่านไดเคยตั้ง AP Router + ADSL แบบ Bridge แล้วใช้ Dynamic DNS บ้างครับ
                  ผมเซ็ตแล้ว มันไม่อัปเดด ip เลย ลองทั้ง dyndns , no-ip
                  ท่านไดีเทคนิคแนะนำด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                    Channel Auto จะเลือดค่าช่องที่ดีที่สุด ในบริเวณแถวนั้นครับ แล้วเราก็ค่อย Fix CH อีกที
                    ถ้าเป็น point to point วิธีนี้ไม่ work ครับ ผมเคยโง่มาแล้วกับการตั้ง auto ทางที่ดีนะครับ ผมแนะนำแบบนี้ดีกว่า ลองปรับไปที่ล่ะ ch ตัวไหนสูงที่สุดก็ใช้ค่านั้น
                    เพราะถ้าเลือก auto เวลา apply ที่ Signal Strength จะเปลี่ยนตลอด เพราะมันจะขึ้นอยู่กับ ch ที่เราเลือกด้วย วิธีนี้เหมาะกับการทำ point to point

Comment

• ได้ rk m2 มากับเสา omi 5+9 จะทำลองกับ smile athen แล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง ^^

Comment

• มีใครลองใช้ TLOG 2.xx บ้างครับเป็นยังไงบ้าง.. เอาเป็นว่า.. ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ งี้ดีกว่า ณ ตอนนี้กับร่าง พรบ. ล่าสุด
                        Last edited by freeze1net; 14 Sep 2011, 23:16:08.

Comment

• Originally posted by Namlai6 View Post
                          ได้ rk m2 มากับเสา omi 5+9 จะทำลองกับ smile athen แล้วจะมาเล่าสู่กันฟัง ^^
                          ลองหลายๆเสาดูเลยครับ

Comment

• ไปเจอ UPS ระดับเทพมา เด๋วเก็บเงินซักหน่อย ได้สอยแน่ๆครับ
                            http://www.raiinfotech.com/cat-product.php?id=4

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                              ไปเจอ UPS ระดับเทพมา เด๋วเก็บเงินซักหน่อย ได้สอยแน่ๆครับ
                              http://www.raiinfotech.com/cat-product.php?id=4
                              แนะนำให้เล่น UPS รุ่นที่นิยมกันจะดีกว่าครับ
                              ยี่ห้อนี่ Transfer Time 4 ms หมดเลย PSU บ้านๆอาจดับได้
                              UPS หลายๆยี่ห้ออยู่ที่ 2 ms ครับ

Comment

• ขอขอบคุณทุก ๆ กระทู้เลยนะครับที่ให้ความรู้มากมาย และการแบ่งปันน้ำใจเล็ก ๆ
                                น้อย ๆ ที่เสียสละเวลามาตอบคำถามและให้คำปรึกษาปัญหาต่าง ๆ ให้หายสงสัย
                                และได้รับคำว่า Happy ทุก ๆคน และขอขอบคุณทางเว็บ OCZ และเจ้าของบอรด์นี้เป็นอย่างยิ่ง

ผมก็น้องใหม่คนหนึ่งที่นั่งอ่านกระทู้นี้มานาน ถึง 5 วันกว่าจะจบ....เอิก ๆๆ

โอกาศหน้าหากผมมีคำถาม ขอความอนุเคราะห์จากพี่ ๆ ทุกคนด้วยนะครับ....

ขอขอบคุณครับ
                                Last edited by jaion; 15 Sep 2011, 12:32:31.

Comment

Working...
                                X