Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by -:R:- View Post

ผมว่า ของโครงการ 17 อะถูกสุดแล้ว

ขอบคุณมากครับท่าน น่าสนดีเน๊อะ ^^ เดี๋ยวได้จัดมาสักตัวแน่ๆ เหอๆ ตอนนี้ Rocket ของผม อยู่ท่ามกล้างสายฝนซะละ หุหุ ^^

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
      ขอบคุณมากครับท่าน น่าสนดีเน๊อะ ^^ เดี๋ยวได้จัดมาสักตัวแน่ๆ เหอๆ ตอนนี้ Rocket ของผม อยู่ท่ามกล้างสายฝนซะละ หุหุ ^^
      ฮ่า ๆ ระวัง ฟ้าแล็บแปล๊บแล้ว สะดุ้งนะครับ เปรี้ยงปร้าง ขึ้นมา จะทำให้เรานอนไม่หลับเอา หึหึ Modem ผมขนาด มีสายล่อฟ้า แถว ๆ นั้นสูง ๆ เช่น วิทยุชุมชน.... การสือการของ กรมทางหลวง ที่มีเสาสูง ๆ ๆ มาก ๆ มันยังโดนหาง หรือ แม่เหล็ก ที่เป็นหางมันมาโดน เสียบเครื่องปุ๊บ... เห้ย ทำไมเจอเครื่องแต่หมายตกใจ...รีแพร์จนมือหงิกสุดท้ายต้องส่งเคลม.....อันตราย

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
        ฮ่า ๆ ระวัง ฟ้าแล็บแปล๊บแล้ว สะดุ้งนะครับ เปรี้ยงปร้าง ขึ้นมา จะทำให้เรานอนไม่หลับเอา หึหึ Modem ผมขนาด มีสายล่อฟ้า แถว ๆ นั้นสูง ๆ เช่น วิทยุชุมชน.... การสือการของ กรมทางหลวง ที่มีเสาสูง ๆ ๆ มาก ๆ มันยังโดนหาง หรือ แม่เหล็ก ที่เป็นหางมันมาโดน เสียบเครื่องปุ๊บ... เห้ย ทำไมเจอเครื่องแต่หมายตกใจ...รีแพร์จนมือหงิกสุดท้ายต้องส่งเคลม.....อันตราย
        หุหุ แบบนี้ผมต้องซื้อ 2 ตัวเลยหรอ เหอๆ เศร้าเลยย

Comment

• เออ นี่ คุณต้นไม่สนใจรูปนี้บ้างเหรอ
          ...

ใช้ Rocket 2 ตัว พาแนล 4 อัน แล้วตั้งเสาสูง ...ตั้งทำมุม 30 องศา กระจายรองหมู่บ้าน แรงโครต ๆ ส่วนพาเนล ก็เอาของโึครงการ 17 แต่ถ้าให้แรงก็ Ubi พาเนล อันนั้น แรงแบบทะลุถึงใส้เดือน เล่น เน็ทได้

Comment

เออ นี่ คุณต้นไม่สนใจรูปนี้บ้างเหรอ
            ...

ใช้ Rocket 2 ตัว พาแนล 4 อัน แล้วตั้งเสาสูง ...ตั้งทำมุม 30 องศา กระจายรองหมู่บ้าน แรงโครต ๆ ส่วนพาเนล ก็เอาของโึครงการ 17 แต่ถ้าให้แรงก็ Ubi พาเนล อันนั้น แรงแบบทะลุถึงใส้เดือน เล่น เน็ทได้

คุยกับพี่ WiFi 4You เค้าก็แนะนำ มาแบบนี้อ่ะครับ อิอิ ตอนนี้เอาแค่นี้ก่อน ช่วงนี้ผมชักหน้าไม่ถึงหลังอ่ะครับ เหอๆ รอมีเงินมากกว่านี้ก่อน ผมเป้นคนบ้าระห่ำ ชอบทดลองอะไรไปมั่วๆ อยู่แล้ว อิอิ รอเก็บเงินเก็บทองได้ก่อนครับ เดี๋ยวทำแน่ 5555555+

Comment

• ฮ่า ๆ เสียดายผมอยู่ในเมือง ตึกบังหมด ถ้าจะทำเสา ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเยอะมาก ตอนนี้ก็แค่เริ่มโครงการ แล้วก็ทุนตนเองด้วย ไม่อยากเป็นหนี้มากมาย เด๋วเจ๊งมาไม่มีเงินไปจ่าย ธนาคาร แถม ในเมือง การแข่งขันสูงมากด้วย ที่ผมทำ มี 2-3 เจ้ามั้ง แต่ผมถูกที่สุด ไม่รู้ว่าวันไหน จะโดนยิงร่วง.....มีตัวหลักก็เจ้า Rocket นี่แหล่ะ ส่วนทีเหลือกระจายมุมอับ ก็เป็น 54gl ที่ ตั้งเป็นแบบ Romming
              Last edited by -:R:-; 27 Feb 2011, 08:28:25.

Comment

ฮ่า ๆ เสียดายผมอยู่ในเมือง ตึกบังหมด ถ้าจะทำเสา ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเยอะมาก ตอนนี้ก็แค่เริ่มโครงการ แล้วก็ทุนตนเองด้วย ไม่อยากเป็นหนี้มากมาย เด๋วเจ๊งมาไม่มีเงินไปจ่าย ธนาคาร แถม ในเมือง การแข่งขันสูงมาด้วย ที่ผมทำ มี 2-3 เจ้ามั้ง แต่ผมถูกที่สุด ไม่รู้ว่าวันไหน จะโดนยิงร่วง.....
                เป็นกำลังใจให้ครับผม ผมอยู่บ้านนอก ไม่มีคู่แข่งเลย ตอนนี้มีแต่เด็กรุ่นใหม่อ่ะครับ ที่มาแทนที่คนแก่ เค้าเห็นความสำคัญ ของโลกอินเตอร์เน็ต เวลา น้องๆ เค้าเล่นเน็ต น้องเค้าต้องไป ที่ร้าน แต่ ผมสามารถ ส่งอินเตอร์เน็ตถึงบ้านได้ พ่อแม่ก็ชอบใจด้วยไม่อยากให้ลูกหลานกลับบ้านดึก เหอๆ รออีก สัก 3 เดือนอ่ะครับ เดี่ยวขยายไปอีกที่นึง ตอนนี้มีเสียงตอบรับมาดีมากๆ แล้ว ^^
                Last edited by ton_secmu; 26 Feb 2011, 21:25:28.

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
                  เป็นกำลังใจให้ครับผม ผมอยู่บ้านนอก ไม่มีคู่แข็งเลย ตอนนี้มีแต่เด็กรุ่นใหม่อ่ะครับ ที่มาแทนที่คนแก่ เค้าเห็นความสำคัญ ของโลกอินเตอร์เน็ต เวลา น้องๆ เค้าเล่นเน็ต น้องเค้าต้องไป ที่ร้าน แต่ ผมสามารถ ส่งอินเตอร์เน็ตถึงบ้านได้ พ่อแม่ก็ชอบใจด้วยไม่อยากให้ลูกหลานกลับบ้านดึก เหอๆ รออีก สัก 3 เดือนอ่ะครับ เดี่ยวขายไปอีกที่นึง ตอนนี้มีเสียงตอบรับมาดีมากๆ แล้ว ^^
                  ดีครับผมสนับสนุนให้เด็กไทย เล่นคอมอยู่ในบ้าน...555
                  ถ้าให้ดี ที่ผมลงรูปจะครอบคุมมากกว่าและ..แรงกว่า Omni ด้วย แต่ก็นะ ค่อยเป็นค่อยไป ก็ดีเหมือนกัน...จะได้ไม่เจ็บแบบว่า โดนทีเดียวจุก เพราะ ก้าวกระโดดมากเกินไป

Comment

ดีครับผมสนับสนุนให้เด็กไทย เล่นคอมอยู่ในบ้าน...555
                    ถ้าให้ดี ที่ผมลงรูปจะครอบคุมมากกว่าและ..แรงกว่า Omni ด้วย แต่ก็นะ ค่อยเป็นค่อยไป ก็ดีเหมือนกัน...จะได้ไม่เจ็บแบบว่า โดนทีเดียวจุก เพราะ ก้าวกระโดดมากเกินไป
                    เหอๆ ร้านเน็ตเค้ารู้ เดี๋ยวเค้าหมั่นใส้เอา อิอิ ก็รอๆ ไปก่อนแหละครับ ตอนนี้ผมเริ่มจับทางได้แล้วหล่ะ ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไปอ่ะครับ แต่ก็นะ ค่อยเป็นค่อยไป เดี๋ยวก็ไม่ไหวหรอก อายุผมก็มากขึ้นละ ตอนนี้ 21 ล่ะนั่น หุหุ ^^

Comment

• อะน่าปัจจุบันผม อายุ 30 เงินเดือนยังน้อยนิด แต่สายตาเริ่มไปแล้วเพราะ จ้องหน้าคอมมากเกินไปพราะ พวก โซระ มิยาบิ เอโออิ.. แต่ที่สำคัยคือ sky angle....พวกนี้ทำให้บั่นทอนสุขภาพ หึหึ แต่ก็นะ...เอิ๊ก
                      Last edited by -:R:-; 26 Feb 2011, 21:36:56.

Comment

อะน่าปัจจุบันผม อายุ 30 เงินเดือนยังน้อยนิด แต่สายตาเริ่มไปแล้วเพราะ จ้องหน้าคอมมากเกินไปพราะ พวก โซระ มิยาบิ เอโออิ.. พวกนี้ทำให้บั่นทอนสุขภาพ หึหึ แต่ก็นะ...เอิ๊ก
                        หุหุ เว็ปบิต โดนปิด ช่วงนี้ของขาดเลย อิอิ ถ้าผมจะโหลดจริงๆ ผมเข้าไปเอาในมหาวิทยาลัยอ่ะครับ เน็ต มช. แรงมากมายก่ายกอง ^^ ftp แรงขั้นเทพ เหอๆ

Comment

• พอดีผมนึกยังไงไม่รู้สำนึกรักบ้านเกิด ก็เลย มาทำ WiFi ที่นี่ อิอิ ^^

Comment

• เอ๊ะยังไงเริ่มติดเรท ..... เอาเป็นว่า ผู้ที่เข้ามาหาข้อมูล แล้วตกเป็นเหยื่อ (หลงไหล Ubi) คงเอาไปพิจารณานะครับ เพราะว่ามันมี Ram+cpu แรงกว่า wrt54gl 2-3เท่า เลยทีเดียวแล้วมันสามารถนำไปประยุกต์งานอื่น ๆ ได้อีก หลายโครงการ...(งานสร้่าง)

Comment

เอ๊ะยังไงเริ่มติดเรท ..... เอาเป็นว่า ผู้ที่เข้ามาหาข้อมูล แล้วตกเป็นเหยื่อ (หลงไหล Ubi) คงเอาไปพิจารณานะครับ เพราะว่ามันมี Ram+cpu แรงกว่า wrt54gl 2-3เท่า เลยทีเดียวแล้วมันสามารถนำไปประยุกต์งานอื่น ๆ ได้อีก หลายโครงการ...(งานสร้่าง)

แปลกดีนะท่าน Ubi ไม่มี แฮ้งค์ให้ผมเห็นเลยอ่ะครับ คู่กับ thomson st536 modem มันไม่แฮ้งค์เลยอ่ะครับ เหอๆ ตะก่อน Zyxel เอ๋อทีไร ผมแค่ปิดเปิดใหม่ ก็แค่นั้นเอง ตอนนี้ไม่ละ เล่นได้ทั้งวันทั้งคืน เหอๆ ^^

Comment

• ขอสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ คือบ้านผมเป็นตึกครับมี 4 ชั้นครับ เเล้วทีนี้มีเราว์เตอร์รุ่น Asus AAM 6000EV/Z2 (อยู่ชั้น4) ครับเเล้วก็ทำการใช้ Hub เเบบ 5 พอรต์ต่อด้วย(ใช้กับกล่อง Dream Box เเล้วก็คอมด้วยครับ)เเล้วทีนี้ถ้าผมจะใช้สาย Lan จาก HUB ไปต่อกับตัวปล่อยสัญญาณ Wireless ที่ชั้น 2 เพื่อให้มันกระจายสัญญาณ Wireless ไปที่ชั่น 1-3 ได้ไหมครับ? (จะใช้กั Note book) ช่วยเเนะนำตัว Wireless ด้วยครับตอนเเรกสนใจจะซื้อ Linksys WRT54GL เเต่มาเห็นห้องนี้เเล้วเขาว่าเเรงกว่า ยังไงรบกวนช่วยชี้เเนะด้วยนะครับ ^ ^

Comment

Working...
                                X