Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by eakerss View Post
    ป๊าดๆๆๆๆ..อยากลองเล่นบ้างงงงง
    ใช้ จาน รับ+sectorปล่อย แล้ว เขาปล่อยให้ใคร ไม่เห็นมี บ้านสักหลังเลย...

Comment

• ปรับ 28 ไม่ได้เลย แกว่ง กระจาย Alfa รับไม่ได้ ต้นเหลือแค่ 26 เท่านั้น 5.3 แรงจริง เหอๆ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
        คิดไปคิดมา ไม่ไหวกับ Rocket M ที่จะเอามาทำ Hotspots ละ

เพราะว่า เสา Chain0 กับ Chain1 ต้องยิงไปจุดๆเดียวกัน Chain0ยิงซ้าย Chain1ยิงขวา ไม่ Work เลย!! ถ้าเป็นเสา Omni ก็น่าลุ้นอยู่

คิดผิดกับเครื่องที่ 2 ผมนะเนี้ย รู้งี้เอา PicoStation M มาต่อ Split หัวแยก 2 เสาดีกว่า เพราะมันมี Chain เดียว

แล้วที่ เราทำกันอยู่อ่ะครับ ที่เป็น 8 + 15 ต้นว่าไม่น่ามีปัญหานะ ถ้าเอามาใช้กับ Omni แต่ ใช้แบบ Panal คงต้องเป็นแบบนั้นเน๊อะ

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
          ใช้ จาน รับ+sectorปล่อย แล้ว เขาปล่อยให้ใคร ไม่เห็นมี บ้านสักหลังเลย...
          เห็นบอกว่าเอามาใช้กลับกล้อง ครับ เพื่อบึนทึกภาพสัตว์ป่าในอุทยานครับ

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
            แล้วที่ เราทำกันอยู่อ่ะครับ ที่เป็น 8 + 15 ต้นว่าไม่น่ามีปัญหานะ ถ้าเอามาใช้กับ Omni แต่ ใช้แบบ Panal คงต้องเป็นแบบนั้นเน๊อะ
            ช่ายคร๊าบบ 555 Panel ปรับยาก

Comment

• ขอวิธีปรับ rocket m 2 กับ เสา panle 1คู่ หน่อยนะครับ อยากลองแบบอื่นบ้างนะครับ หรือ กริด 24 ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เจอตัวที่จะตอบโจทย์ผมได้แล้ว แต่ราคานี่คงต้องรอไปซักพักก่อน ดูจากสเป็กน่าเล่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก สำหรับแชร์ไฟล์โหดๆ เจอรีวิวเว็บ ocz ดันเทสกับตัวรับที่สัญญาณ 54 -*-
                http://www.sys2u.com/Product.php?Pro...by_Cisco_E4200
                Last edited by shikuva; 29 Aug 2011, 17:56:25.

Comment

• รบกวนช่วยจัดชุดให้ทีครับ ว่าระยะทาง 5 km ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ

Comment

• Originally posted by shikuva View Post
                    เจอตัวที่จะตอบโจทย์ผมได้แล้ว แต่ราคานี่คงต้องรอไปซักพักก่อน ดูจากสเป็กน่าเล่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก สำหรับแชร์ไฟล์โหดๆ เจอรีวิวเว็บ ocz ดันเทสกับตัวรับที่สัญญาณ 54 -*-
                    http://www.sys2u.com/Product.php?Pro...by_Cisco_E4200
                    กลับไปดู Asus RT-N16 ดีกว่านะ
                    หรือไม่ก็รอ RT-N66U ครับ Dual-Band 450 Mbps

Comment

• Originally posted by tonpai753 View Post
                      รบกวนช่วยจัดชุดให้ทีครับ ว่าระยะทาง 5 km ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ
                      ไม่ Grid ก็ Disk

Comment

• asus RT-n16 มีอยู่แล้ว 1 ตัวคับผม
                        กำลังหาอ่านตัวใหม่ๆอยู่ เห็นเค้ว่ากันว่าที่ 5g จะได้ความเร็วที่ดีกว่า แต่ต้องไม่มีสิ่งกีดขวาง ^^

Comment

• Originally posted by skylockerz View Post
                          เห็นบอกว่าเอามาใช้กลับกล้อง ครับ เพื่อบึนทึกภาพสัตว์ป่าในอุทยานครับ
                          http://www.sysnetcenter.com/board/in...p/topic,720.0/ บรรยากาศเหมือนบ้านเฮาแต้ว่า...ละเมียดขนาด
                          ทำเป็นจุดชมวิวได้เลย

เห็นแล้วอยากทำจัง ขอสัก30k ใครมีให้ยืมบ้าง
                          Last edited by TPMPS; 29 Aug 2011, 19:43:51.

Comment

• Originally posted by unlimit555 View Post
                            ไม่ Grid ก็ Disk
                            เอาชัวๆ disk 5g ไปเลย

Comment

• Originally posted by TPMPS View Post
                              เอาชัวๆ disk 5g ไปเลย
                              แง่ว 5 โล nanobride ก้ออยู่และ

Comment

• พี่ๆ ใช้ระบบ WiFi Authen ของที่ใดบ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ลองๆเล่น ClearOS + NoastWifi Authen อยู่

ท่านใดมีแบบแจ่มๆแนะนำบ้างครับ

ความต้องการคือ

กำหนดหน้า Login ได้เอง แบบปรับแต่งนั้นนี่

แล้วก็ Gen บัตร ปริ้นขายได้ เพิ่ม User + Limite Speed ได้ แค่นั้น จริงๆครับ

มาคุยกันหน่อย

Comment

Working...
                                X