Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    2 ชั้นครับ ^^

เสาขยายเยอะ บีมยิ่งแคบ งิ
    ก็นั่นหน่ะสิครับ Omni ผมเป็นแบบ 15db out door ด้วย กลัวว่าด้านล่างมันจะติด ๆ หลุด ๆ อะสิ = ="

ดูรูปมันพุ่งไปซะ...เสียวว่า มันจะทำให้พวกใต้หลังคา ด้านล่าง มันรับติด ๆ ดับๆ- -
    Last edited by -:R:-; 22 Feb 2011, 21:06:34.

Comment

• ก็ติดมัน 2 ดาบ ดิ ครับ แล้ว แบ่งแยกลูกข่าย

Comment

• แนวคิดในเชิง ทฤษฎี ต้องรอพิสูจน์ครับ

ตอนนี้ผมออกแบบเป็นแบบนี้ ให้ตัว 15db outdoor เป็นตัวพุ่งทำระยะทางให้คนที่มี USB 500-1800mW รับ

แล้วให้ บีมเยอะ 9-18db indoor เป็นตัวทำระยะใกล้ และ ระดับล่าง ของจุดติดตั้ง ไม่รู้ว่า ออกแบบมันจะมีผลยังไงหรือเปล่า ต้องลองครับ

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
          แนวคิดในเชิง ทฤษฎี ต้องรอพิสูจน์ครับ

ตอนนี้ผมออกแบบเป็นแบบนี้ ให้ตัว 15db outdoor เป็นตัวพุ่งทำระยะทางให้คนที่มี USB 500-1800mW รับ

แล้วให้ บีมเยอะ 9-18db indoor เป็นตัวทำระยะใกล้ และ ระดับล่าง ของจุดติดตั้ง ไม่รู้ว่า ออกแบบมันจะมีผลยังไงหรือเปล่า ต้องลองครับ
          ถ้าแยกอย่างงี้กำลำส่งจะเหลือครึ่ง ๆ นะครับ ตามทฤษฏี เท่ากับ 630/2 เหลือ 315mW ต่อข้างครับ

แต่ทางปฏิบัติไม่ทราบเหมือนกันนะ เพราะไม่เคยลองครับ

Comment

• เครื่องพังครับ มันอั้น ร๊อกเก็ตผมต่อ 2 เสา ยังร้อนที่หัว sma เลยครับ ปล่อยเต็มทุกอย่าง
            ลงทุนหน่อย เอาโมเด็ม ต่อสายแลนเข้าสวิทช์ แล้วสวิทช์ สายเข้ายูบิ กี่ตัวก็ตามใจ แล้วเลือกลูกข่ายแบ่งเข้ายูบิ หรือจะใช้ออลอินวันถึกๆ ตัวเดียวก็ได้
            ถ้าพี่จะเล่น 2 เสา ก็ ร๊อกเก็ตเท่านั้น ....ห้ามใช้ตัวแยกกำลังส่ง

Comment

• อ่าครับถ้ามีข้อเสียแบบนั้น.. คงต้องพับโครงการ แล้วหล่ะครับ คงต้องแยกให้เลือกเล่นระหว่าง N กับ b/g ระดับล่าง คงต้องเสริม wrt54gl ไปอีกตัว ส่วนตัว เจได ให้กระจายเอาระยะทาง ให้ครอบคลุม รัศมี 300 เมตร แล้วให้คนที่มี ตัว Adapter USB 500-1800mW โหมด N ... จะได้ไม่ต้องปลด wrt54gl ในกล่องกันน้ำลง...

Comment

• ตามนั้น ถ้าลูกข่ายสัญญาณแรงพอเกิน 30% ก็เกาะ gl ถ้าไกล ก็เกาะ bl M2hp ได้ 300n มาช่วยได้เยอะ
                ตอนนี้ทดลองอยู่ จะต่ออย่างไรให้ค่าไฟน้อยที่สุด
                Last edited by mballx; 23 Feb 2011, 11:59:17.

Comment

• ร๊อกเก็ต อัพ 5.3 แล้ว แต่หา QOS ไม่เจอ ผมเซ็ทไวเลสเป็น ap เน็ทเวิร์คเป็นบริดจ์

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
                    อ่าครับถ้ามีข้อเสียแบบนั้น.. คงต้องพับโครงการ แล้วหล่ะครับ คงต้องแยกให้เลือกเล่นระหว่าง N กับ b/g ระดับล่าง คงต้องเสริม wrt54gl ไปอีกตัว ส่วนตัว เจได ให้กระจายเอาระยะทาง ให้ครอบคลุม รัศมี 300 เมตร แล้วให้คนที่มี ตัว Adapter USB 500-1800mW โหมด N ... จะได้ไม่ต้องปลด wrt54gl ในกล่องกันน้ำลง...

ของคุณ R ใช้ Authen Server จัดการ ผู้ใช้ป่าวครับ

Comment

• อนาคตอีกสัก 3-4 เดือน คนคงจะเล่น N มากกว่าเพราะว่าต้องเปลี่ยน เพื่อ อนาคต 555

Comment

• อยากทำแบบเมืองนอก ไม่ต้องเดินสายไฟ ใช้แผงโซ่ล่าร์+UPS ไฟมันอยู่ได้ถึงอีกวันเปล่าหว่า วันไหนแดดไม่มีก็อดอ่าสิ ชิมิ

อยากเอา Rocket ไปติดแข่งกับกล่อง TRUEWIFI จัง ต้องขอการไฟฟ้าเปล่าหว่า รู้สึกเสาหลักจะการไฟฟ้า เสาย่อยไม่มีสัญลักษณ์บอกเลย -..-

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                          ของคุณ R ใช้ Authen Server จัดการ ผู้ใช้ป่าวครับ
                          อนาคต ครับ แต่ตอนนี้ ใช้ mac เป็นตัวจัดการ + WPE WPA

ตอนนี้ก็กำลังมอง ๆ Linux ซักเครื่องอาจจะเปลี่ยนช่วงเปิดเทอม

Comment

• Atomๆๆๆ

Comment

• และแล้วผมก้เปลี่ยนใจ เพราะ ทฤษฎี ของผมมันล้มเหลว ยกเลิกโครงการ จาก BL เจได เป็น Rock 2 เขี้ยวมหาโหด...แทน - - ดีนะ มีผู้รู้ช่วยให้ความรู้ไม่งั้น...อาจจะเป็นอย่างนี้..."เฮ้ย ทำไมมันไม่แรงว่ะ 630mW ทำไมมันไม่แรง"....ดันไปใส่ ดาบเจได 2 เสา จะแรงได้ไง
                              Last edited by -:R:-; 23 Feb 2011, 16:00:00.

Comment

และแล้วผมก้เปลี่ยนใจ เพราะ ทฤษฎี ของผมมันล้มเหลว ยกเลิกโครงการ จาก BL เจได เป็น Rock 2 เขี้ยวมหาโหด...แทน - - ดีนะ มีผู้รู้ช่วยให้ความรู้ไม่งั้น...อาจจะเป็นอย่างนี้..."เฮ้ย ทำไมมันไม่แรงว่ะ 630mW ทำไมมันไม่แรง"....ดันไปใส่ ดาบเจได 2 เสา จะแรงได้ไง
                                - -* เสาเดียว แต่.... เอากำลังขยายของเสา สูงๆจะดีกว่างิ

Comment

Working...
                                X