Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by พัฒนา View Post
    มีวิธีอยู่ครับ เพราะพรรคพวกผมสั่งทีละเยอะ ๆ เดี๋ยวว่าง ๆ จะคุยอะไรให้ฟัง

ราคาดังกล่าวมี POE ให้ครบชุดแล้วครับ

แถวบ้านผมก็มีใช้กันแล้ว แต่ไม่มีราคา 199 ครับ มีแต่ 599(6M) และ 890 (9M) ค่าติดตั้ง 1605 บาท ส่วนอุปกรณ์ UBNT ให้ยืม โดยถ้าอยู่ไม่ไกลมากจะให้เป็น Loco M5 แต่ถ้าอยู่ไกลหน่อยจะให้เป็น Nano M5 เท่าที่ดูได้ความเร็วสูงกว่าที่ขอไว้ซะอีก แจ่มมาก ๆ Ping 1x

ส่วนที่ว่าจะฟันกฎหมายคลื่นความถี่5ghzด้วยนี่ไม่เข้าใจครับ เพราะเท่าที่ทราบตอนนี้ถ้าเป็น 5.6G และ 5.8G กทช. อนุญาตให้ส่งได้ 1 W. ครับ
    แต่ได้ข่าวมาว่าทาง 3 จว.ภาคใต้ ขออนุญาตใช้ความถี่ 2.3 G ได้เป็นกรณีพิเศษ เนื่องจากเป็นพื้นที่เสี่ยงภัยสูง และเป็นความถี่ที่ทีโอทีเขามีใช้อยู่แล้วด้วยครับ

นับว่าเป็นความโชคดีของพวกเราแล้วครับ ที่มีแหล่งซื้อให้เลือกได้หลายที่
    5ghz อนุญาติปล่อยได้ แต่ห้ามไปชนกับคนอื่น ถ้าเค้าร้องมาอะครับ ผมเลยต้องปรับ ลงมาหน่อย เพื่อไม่ให้มีปัญหาทีหลัง

Comment

• http://www.ubnt.com/basestation

รุ่นใหญ่

Comment

• ได้ร้านซื้อราคาส่งหรือยังครับผม

Comment

• ตกลง wifi 4u นะครับ สอบถามราคากันได้เลย

บอกว่าจาก overclockzone ขอราคาหัวหน้าบอลด้วย อิอิ แอบอ้างซะเลย แล้วเค้าจะจัดราคาพิเศษให้

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
            ตกลง wifi 4u นะครับ สอบถามราคากันได้เลย

บอกว่าจาก overclockzone ขอราคาหัวหน้าบอลด้วย อิอิ แอบอ้างซะเลย แล้วเค้าจะจัดราคาพิเศษให้

ครับผม ต้นเองก็สั่งไปละ เย้ๆ

Comment

• ROCKETM2HP กี่ mW ครับ

Comment

• มีตัวไหนของ ubi ทำ 10/100/1000 ที่ rj45 บ้างนี่
                ก็รออยู่นะ จะได้พิจารณาเร็วๆ

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                  ROCKETM2HP กี่ mW ครับ
                  รู้สึกว่ามันจะปรับได้นะครับ เท่าที่เก็บข้อมูลมา อยู่ราวๆ 630mW ครับผม

Comment

• Originally posted by kengz View Post
                    มีตัวไหนของ ubi ทำ 10/100/1000 ที่ rj45 บ้างนี่
                    ก็รออยู่นะ จะได้พิจารณาเร็วๆ
                    ทีเห็นก็มี 300N อ่ะครับ มันไม่ถึง 1000 แต่มันเกิน 10/100 ก็เป็น Rocket M2 HP

Comment

• 100mbps ก็เหลือแล้วสำหรับเน็ท แต่ถ้าโอนไฟล์ ไม่พอแน่

Comment

• ต้องใช้เป็น Adaptor N300 (2t2r) ครับถึงจะได้เต็มความเร็ว ^^

Comment

• ขอดูรูป ยูบิ ที่ใช้งานกลางแจ้ง ซัก 1 ปี ขึ้นไปหน่อย สภาพเป็นงัยบ้าง

Comment

• รอ Bluelet M2 hp 630mW 2.4 อย่างใจจดใจจ่อ จะมาแรง ด้วยคน แต่ไม่รู้ว่าจะเอาไปตั้งตรงไหน บนหลังคาดีไหมหว่า หรือชายคาดี บ้าน 2 ชั้นมีหลังคา พร้อมกับมีเสา TV เก่า อยู่ด้วย แต่กลัวว่าติดสูงไป พวกที่อยู่ด้านล่างจะรับไม่ได้ = = มีท่านใดจะแนะนำบ้างครับ ตัว wrt54gl ก็ติดต่ำ ๆ เอง ตรงกลางระหว่าง ชั้น 1 กะ ชั้น 2 แต่จะเอาตัว Bl m2HP ไปกระจายให้ครอบคลุมไปอีกที ....(ไำปยังหอพักข้าง ๆ )

Comment

• รอได้เสามาเปลี่ยนก่อง ดะถ่ายลงมาให้ดูคร๊าบบ ^^ ไม่ใส่กล่องกันน้ำด้วยฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
                                รอได้เสามาเปลี่ยนก่อง ดะถ่ายลงมาให้ดูคร๊าบบ ^^ ไม่ใส่กล่องกันน้ำด้วยฮ่าๆ
                                สั่งตัวไหนไปอ่ะครับ = = ป๋ม กำลังเริ่ม ไม่ค่อยมีตังค์ เนียะก็เก็บเงินจาก ผู้หลงผิดคิดมาใช้เน็ทผมเดือนละ 250 บาท นะเนียะ กว่าจะได้ครบ ฮ่า ๆ

Comment

Working...
                                X