Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by joeza View Post
    รีบู๊ต ก็ไม่ได้นะครับ ต้อง ตั้ง เวลา +7 bangkok ไหมครับ
    ครับ ใส่ NTP Server แล้วก็ตั้ง +7 Bangkok ครับ Apply แล้วก็ Reboot ต่อสัก 1 รอบ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
      ครับ ใส่ NTP Server แล้วก็ตั้ง +7 Bangkok ครับ Apply แล้วก็ Reboot ต่อสัก 1 รอบ
      ยังไม่ได้นะครับ ผม ตั้ง ubi แบบ WDS นะครับ มันจะ เกี่ยวกันไหมครับ

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
        Firmware ตัวไหนครับ 5.3 น่าจะตรงน่ะ

ตอนนี้ผมใช้ 5.3.2 เวลาเดินไม่ตรงเลย >..<
        5.3.2 คงเป็นเพราะเหตุนี้หละครับ

Comment

• เป็นไปได้ไหม มันให้แต่เครื่องลูกออกเน็ท แต่ตัว Ubi เอง ออกเน็ทไมไ่ด้เพราะไม่ได้ตั้ง DNS ให้....ผมไม่ได้ตั้งให้ เอาจากเซิร์ฟเวอร์หลักแจกให้ ตั้งโหมด บริด ตั้ง fix ip กับ fix gateway แค่นั้นเอง

Comment

• Originally posted by -:R:- View Post
            เป็นไปได้ไหม มันให้แต่เครื่องลูกออกเน็ท แต่ตัว Ubi เอง ออกเน็ทไมไ่ด้เพราะไม่ได้ตั้ง DNS ให้....ผมไม่ได้ตั้งให้ เอาจากเซิร์ฟเวอร์หลักแจกให้ ตั้งโหมด บริด ตั้ง fix ip กับ fix gateway แค่นั้นเอง
            ผมทำแบบคุณ R นะครับ พอเป็นไปได้ไหมครับ ที่ ทำให้ ตั้งเวลาเท่าไร ก็ไม่ตรงนะครับ

Comment

• ลองใส่ dns ดูครับเผื่อได้ ผมก้ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลย นอกจาก ตั้งให้เป็นโหมดที่ต้องการและแก้ไขรหัสผ่าน

Comment

• อ่า ใส่ dns ตรงแล้วครับ ^^

Comment

• พอดีได้ ZyXEL P660HW สีขาว มาทำ WDS ไม่ค่อยสเถียรเลย อยู่ดีๆก็แฮงค์ ต่อเน็ตไม่ได้ พอมีตัวไหนแนะนำบ้าง นอกจากมิยาบิ แนะนำยี่ห้อหน่อยครับหาซื้อใน OCZ นิแหละครับมือสอง

Comment

• Originally posted by mballx
                    อย่าไปเลยพี่ เมกา เล่น ยูบิ แบบเด็กๆ สู้บ้านเราไม่ได้
                    ร๊อกเก็ต เสาข้างละอย่าง คนละแบบ ซิลิโคนพอก เข็มขัดเหล็กรัด เสาสูงไม้ไผ่ ขางอติดชายคาบ้าน จับยัดกล่องกันน้ำ(ทั้งที่ตัวมันก็เอาท์ดอร์) ตัวเดียวต่อสี่เสา
                    บูลเล็ต ใส่ท่อพีวีซี เทปละลายพันทับให้มันร้อนเล่น ต่อเสาจีนจิปาถะ เอาลวดอาบสังกะสีพัน ตั้งเสาแป๊ปน้ำลวดดึง
                    นาโน แขวนบนสายเมนโทรศัพท์
                    พิโค แปะเสาไฟฟ้า ยัดกล่องบนมิเตอร์ไฟ
                    อื่นๆ นึกได้แค่นี้ที่เห็นจากรูปบ้านเรา
                    ค้นทั่วโลกแล้ว ฝรั่งไม่มี น่าจะให้ ubnt มาดูงานบ้านเรานะพี่
                    Originally posted by ubonbuy View Post
                    ตามนั้น ขั้นเทพต้องเรา ครับ
                    ถ้ามีภาพประกอบพร้อมคำบรรยาย คงจะดี 555+

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                      ถ้ามีภาพประกอบพร้อมคำบรรยาย คงจะดี 555+
                      -..-

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                        ท่านหัวหน้า เอารูปมาแปะครับ แล้วเอาไปลงที่ ubnt ด้วย เดี๋ยวผมช่วย ที่กระทู้ผมพอมีบ้าง

Comment

• ฮ่า ubi ฮิตที่เมืองไทย เมื่อไหร่จะแก้กฎหมายเรื่อง mW ซะที เราไปรวมตัวกัน แล้วไปยื่นหนังสือ เรื่อง ความถี่ 2.4g ให้สามารถใช้งานได้ แรงกว่านี้ คงจะดีนะครับ ต่างประเทศเค้าไป 2w แบบไม่มีปัญหากันแล้ว แต่เมืองไทย กั๊กเอาไว้ขายให้คนรวย ๆ รากหญ้ามาทำบ้าง ก็ทำไม่ได้เพราะสัมปทานแพงโครต

Comment

• ก็อย่างที่บอกนะครับแค่คิดจะทำ ก็เท่ากับก้าวขาเข้าตารางไปข้างหนึ่งแล้ว

Comment

• ท่านๆว่าราคาที่ตั้ง พอไหวไม๊ครับ สำหรับแถวชนบทอ่ะครับ
                              Attached Files

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                                ท่านๆว่าราคาที่ตั้ง พอไหวไม๊ครับ สำหรับแถวชนบทอ่ะครับ
                                ผมว่ากำลังดีครับปล่อยค่า up/down เท่าไหร่ตอนนี้มีลูกค้ากี่คนแล้ว

Comment

Working...
                                X