Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
    ช่วนนี้เงียบเหงาครับ ลงตัวหมดแล้ว

ผมเก็บเงินหนีไปเล่นกล้องโปร Canon ละพี่ ^^

มีอะไรใหม่ๆเดี๋ยวจะมาอับเดทเป็นช่วงครับ..

ท่านอื่นเล่นกันจนเบื่อแล้วแต่ผมยังไม่ได้เริ่มเลย 55
    ถามท่านหัวหน้านิดเห็นพูดถึงเรื่องกล้อง ตัวfuji hs20 น่าเล่นป่าวครับ กำลังหัดเล่นครับ dslr คงไม่ไหว แพงเกิ๊นนนน

Comment

• Originally posted by 323club View Post
      ท่านอื่นเล่นกันจนเบื่อแล้วแต่ผมยังไม่ได้เริ่มเลย 55
      ถามท่านหัวหน้านิดเห็นพูดถึงเรื่องกล้อง ตัวfuji hs20 น่าเล่นป่าวครับ กำลังหัดเล่นครับ dslr คงไม่ไหว แพงเกิ๊นนนน
      HS20 มันเป็น Lens ถอดไม่ได้ครับ

งุมม ของผมมอง Cannon 550D หรือไม่ก็ 600D ไว้ที่มือสองอ่ะกว่าจะเก็บเงินได้ก็คง 5 เดือนกว่าๆ รอราคามันตกก่อนอาจซื้อมือ 1

ตอนนี้มือสองมันอยู่ 18000-21000 กว่าๆ ราคามือสองตกลง 30-35% ถ้าเทียบกับราคามือ1+เลนส์คิท

Cannon ดีที่ภาพจะแจ่มกว่าครับ ตอนนี้ MV บางตัวถ่ายด้วยกล้อง DSLR ภาพสวยกว่ากล้องถ่ายวีดีโออีกครับ ^^

ผมเพิ่งกำลังจะศึกษาเรื่องกล้อง เรื่องแสง พวก Speed ชัดเตอร์อยู่ มันยัง งง นิดๆเพราะไม่มีอุปกรณ์เลย

แรงบันดาลใจผมสนเรื่องกล้องเพราะลิงค์นี้แหละ http://sawasdeemultiply.multiply.com/tag/commencement เป็นอะไรที่แนวมากก
      Last edited by CXSORIOUS; 15 Jun 2011, 02:33:02.

Comment

• Originally posted by CXSORIOUS View Post
        HS20 มันเป็น Lens ถอดไม่ได้ครับ

งุมม ของผมมอง Cannon 550D หรือไม่ก็ 600D ไว้ที่มือสองอ่ะกว่าจะเก็บเงินได้ก็คง 5 เดือนกว่าๆ รอราคามันตกก่อนอาจซื้อมือ 1

ตอนนี้มือสองมันอยู่ 18000-21000 กว่าๆ ราคามือสองตกลง 30-35% ถ้าเทียบกับราคามือ1+เลนส์คิท

Cannon ดีที่ภาพจะแจ่มกว่าครับ ตอนนี้ MV บางตัวถ่ายด้วยกล้อง DSLR ภาพสวยกว่ากล้องถ่ายวีดีโออีกครับ ^^

ผมเพิ่งกำลังจะศึกษาเรื่องกล้อง เรื่องแสง พวก Speed ชัดเตอร์อยู่ มันยัง งง นิดๆเพราะไม่มีอุปกรณ์เลย

แรงบันดาลใจผมสนเรื่องกล้องเพราะลิงค์นี้แหละ http://sawasdeemultiply.multiply.com/tag/commencement เป็นอะไรที่แนวมากก

ท่านหัวหน้าเล่นกล้องด้วย อิอิ เจอกันอีกแล้วครับ
        หนังเกาหลี

Comment

• Originally posted by renaw View Post
          แรงมันนอ้ยครับ แค่ 200mW ถ้าอยู่ใกล้คงรับได้ แต่ถ้าไกลมากๆ คงหมดสิทธิ์ เพราะของผมใช้ Nano Station m2 แรง 630 mW รับ 3bb ได้ แต่ถ้าปรับลดลงเหลือเท่า loco m2 200mW ก็รับไม่ได้ ก็เซ็ตตามหน้าแรกเลยครับ ว่าแต่อยู่ไกลแค่ไหน ของผมไกลราวๆ 300 เมตรเห็นจะได้และมีหลังคาบ้านบัง ขึ้นสูงสักนิด จะรับได้ดีขึ้น

loco m2 200mW ปกติใช้งานอยู่ที่ 0.5-1.5 กม ไม่ใช่หรอครับ นี่300เมตรยังไม่ถึงเลยเป็นที่กำลังส่งของ3bb หรือเปล่าครับ
          ผมสั่งของไปแล้วใช้ที่300เมตรเหมือนกัน มันจะใช้ได้มั้ยเนีย - -* แต่เอามาใช้กับRocketM2+เสารอบตัวครับ

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
            loco m2 200mW ปกติใช้งานอยู่ที่ 0.5-1.5 กม ไม่ใช่หรอครับ นี่300เมตรยังไม่ถึงเลยเป็นที่กำลังส่งของ3bb หรือเปล่าครับ
            ผมสั่งของไปแล้วใช้ที่300เมตรเหมือนกัน มันจะใช้ได้มั้ยเนีย - -* แต่เอามาใช้กับRocketM2+เสารอบตัวครับ
            ถ้าโล่งๆไม่มีสิ่งกีดขวาง ไม่ต้องกังวลครับ สบายๆ
            น่าจะได้เป็นกิโลนั่นแหละ
            แต่สิ่งกีดขวางยิ่งเยอะ ระยะทางที่ได้จะลดลงอย่างมากครับ

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
              ถ้าโล่งๆไม่มีสิ่งกีดขวาง ไม่ต้องกังวลครับ สบายๆ
              น่าจะได้เป็นกิโลนั่นแหละ
              แต่สิ่งกีดขวางยิ่งเยอะ ระยะทางที่ได้จะลดลงอย่างมากครับ
              ของผมมีต้นไม้ ใบทึปๆ4-5ต้น ขวางอยู่เป็นแนวเส้นตรง เดี่ยววันนี้ถ้าได้ของจะลองเล่นดู

Comment

• Originally posted by parnudon View Post
                ของผมมีต้นไม้ ใบทึปๆ4-5ต้น ขวางอยู่เป็นแนวเส้นตรง เดี่ยววันนี้ถ้าได้ของจะลองเล่นดู
                ตัดทิ้ง - -"

Comment

• Originally posted by ubonbuy View Post
                  ท่านหัวหน้าเล่นกล้องด้วย อิอิ เจอกันอีกแล้วครับ
                  แหะๆ >..<

Comment

• วันนี้รู้สึกเหนื่อย ๆ ^^ คงเพราะต้องใช้สมองคิด มั้งนิ

เครียดมา 2 วัน ก็หาไรทำม้างก็ดีเหมือนกัน ...

กะจะใช้ cat on net แต่ร้องเรียนไป โดนซะแล้ว ฮ่าๆ ช่างหัวมัน ไม่ได้มีดีเจ้าเดียวเสมอไป ^^
                    Last edited by -:R:-; 15 Jun 2011, 22:17:36.

Comment

• Originally posted by NeoXeoN7 View Post
                      ตัดทิ้ง - -"
                      วันนี้ได้รับของแล้วเอามาเทสแล้วครับ
                      RocketM2+เสา indoor 9db เอาไว้ในบ้านติดกับหน้าต่าง
                      กับ LocoM2 ทดสอบที่ระยะ300เมตร หน้าสัญญาญจากLocoM2 ได้สัญาณครึ่งนึงครับขีดสีเขียว

Comment

• POE ของ LocoM2 ไม่มีปุ่ม Reset ให้หรอครับ เห็นของ RocketM2เค้ามีให้

Comment

• ขอบคุณครับ
                          จะลองดู ได้ผลไงจะกลับมาแจ้งนะครับ

Comment

• กำลังเทสอยู่ครับ ขึ้นเสาไปแล้วสูงแค่ 9 เมตร แต่จากการทำไซด์เซอเวย์ BL+OD8dbi คงต้องเสาสูงสัก 15เมตรกำลังดี
                            สัญญาณไปได้ไกลและความเข้มค่อนข้างสูงกว่าหากเทียบกับ WRT54GL ต่อติดง่ายกว่า.. ชักอยากจะลองเอา WRT54GL ต่อเสา OD ดู
                            ว่าจะเป็นยังไง .. แต่ผมว่ามันก็แรงโอเคนะ เดี๋ยวเอารูปลงให้ดูครับ เสาไม้ไผ่เพื่อการทดสอบ

Comment

• Originally posted by iamtang View Post
                              กำลังเทสอยู่ครับ ขึ้นเสาไปแล้วสูงแค่ 9 เมตร แต่จากการทำไซด์เซอเวย์ BL+OD8dbi คงต้องเสาสูงสัก 15เมตรกำลังดี
                              สัญญาณไปได้ไกลและความเข้มค่อนข้างสูงกว่าหากเทียบกับ WRT54GL ต่อติดง่ายกว่า.. ชักอยากจะลองเอา WRT54GL ต่อเสา OD ดู
                              ว่าจะเป็นยังไง .. แต่ผมว่ามันก็แรงโอเคนะ เดี๋ยวเอารูปลงให้ดูครับ เสาไม้ไผ่เพื่อการทดสอบ
                              คร๊าบบ รอชมครับ *-*

Comment

POE ของ LocoM2 ไม่มีปุ่ม Reset ให้หรอครับ เห็นของ RocketM2เค้ามีให้
                                POE ที่มากับ LocoM เป็นรุ่นอะไรครับ 24v หรือ 15v

POE-15v จะไม่มีรู Reset ครับ
                                ส่วน
                                POE-24v มีรูจิ้ม Reset

Comment

Working...
                                X