Announcement

Collapse
No announcement yet.

UBIQUITI AirMax TDMA คนรัก UBNT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by somjilaar View Post
    มีครับ ต้องขึ้นเสาให้พ้นต้นไม้ loco m5 ส่ง - รับ 2 ตัว เป็นอันใช้ได้

ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ แต่ใช้ loco m2 ส่ง - รับ
    เสถียรมั้ยครับ หลุดบ่อยรึเปล่า ขอบคุณครับ

Comment

• เสถียรดีครับ ไม่เคยหลุดเลย ระยะ 300เมตรสบายมากครับ
      เปิด AirMAX ด้วยนะครับเพื่อประสิทธิภาพและให้ใช้ได้เฉพาะ ubnt

รูปฝั่งรับของที่ผมใช้งานอยู่ครับ
      station ใช้งานจริง.jpg

AirMAX OFF
      Last edited by somjilaar; 14 Dec 2016, 20:14:04.

Comment

• AirMAX ON

Comment

• ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

• ผมเองยังต้องศุึกษาอีกเยอะครับ มีอะไรก็ช่วยๆกันครับ

Comment

• ระหว่าง WIS Q2300 กับ Nanostation M2 เทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

• ปิด service port 80 ไป เข้าหน้าคอนฟิคไม่ได้ ต้องทำไงครับ ถึงขึ้นต้องรีเซ็ทใหม่เลยมั้ย

Comment

• Originally posted by ma_audio View Post
                  ปิด service port 80 ไป เข้าหน้าคอนฟิคไม่ได้ ต้องทำไงครับ ถึงขึ้นต้องรีเซ็ทใหม่เลยมั้ย
                  https://community.ubnt.com/t5/Instal...en/td-p/667661

Comment

• รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ airgrid m5 จำนวน 2 ตัวทำ point to point กัน ได้ความเร็วที่ปลายทางตามรูป (เน็ตที่ต้นทางเทสได้ 90/20) ไม่ทราบว่าปกติรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by cupidnior View Post
                      ระหว่าง WIS Q2300 กับ Nanostation M2 เทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ
                      ถ้าสัญญาณชุม(มีคลื่นวายฟายเยอะ) Q2300 ใช้ดีกว่า แต่โดยรวมและระยะยาว NANO จุดคุ้มทุนเร็วกว่า อย่างน้อยขายได้ง่าย

Comment

• ถ้าผมมี loco m2 อยู่แล้วตัวนึง
                        ต้องการจะส่งไปหาอีกตัว ตัวที่ 2 ใช้ WIS Q2300 ได้รึป่าวครับ
                        หรือต้องเป็น loco m2 เหมือนกัน
                        งบไม่เกิน 2พัน
                        ส่งเนทจากบ้านนึงไปอีกบ้านนึง ไม่เกิน 200เมตร แต่มีบ้านบัง ราวๆ 2-3 หลัง

Comment

• Originally posted by kingun View Post
                          ถ้าผมมี loco m2 อยู่แล้วตัวนึง
                          ต้องการจะส่งไปหาอีกตัว ตัวที่ 2 ใช้ WIS Q2300 ได้รึป่าวครับ
                          หรือต้องเป็น loco m2 เหมือนกัน
                          งบไม่เกิน 2พัน
                          ส่งเนทจากบ้านนึงไปอีกบ้านนึง ไม่เกิน 200เมตร แต่มีบ้านบัง ราวๆ 2-3 หลัง
                          ใช้ร่วมกันได้คับ แค่ใช้ระบบ AirMax ของตัว UBNT ไม่ได้แค่นั้นเอง ถ้าจะใช้คุณสมบัตินี้ด้วย ยังไงต้อง UBNT ด้วยกันแหละคับ แต่ถ้าไม่คิดมากก็จัดได้เลย

นี่คือมีของอยู่ในมือแล้วหรือว่ากำลังวางแผนซื้อใหม่คับเนีย? เห็นตัว WIS Q2300 ก็มี TDMA ผมว่าน่าจะซื้อยี่ห้อเดียวกันมารับกันเองเลยดีกว่า แถมตัวนี้รับถึง 300M เลย (แต่ UBNT อยู่ที่ 150M)

ปล.ความคิดส่วนตัวนะ บ่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ หงิหงิ

Comment

• เข้าด้วยคนครับ

Comment

• Originally posted by popuri01816 View Post
                              ใช้ร่วมกันได้คับ แค่ใช้ระบบ AirMax ของตัว UBNT ไม่ได้แค่นั้นเอง ถ้าจะใช้คุณสมบัตินี้ด้วย ยังไงต้อง UBNT ด้วยกันแหละคับ แต่ถ้าไม่คิดมากก็จัดได้เลย

นี่คือมีของอยู่ในมือแล้วหรือว่ากำลังวางแผนซื้อใหม่คับเนีย? เห็นตัว WIS Q2300 ก็มี TDMA ผมว่าน่าจะซื้อยี่ห้อเดียวกันมารับกันเองเลยดีกว่า แถมตัวนี้รับถึง 300M เลย (แต่ UBNT อยู่ที่ 150M)

ปล.ความคิดส่วนตัวนะ บ่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ หงิหงิ
                              ผมมี loco m2 +เราเตอร์ 525 อยู่แล้วครับ เมื่อก่อนเอาไว้ดึงทรูไวไฟ แต่พอดีย้ายคอนโดเลยติดเนทเรียบร้อย
                              loco m2+525 เลยนอนกล่องไม่ได้ใช้ เลยว่าจะเอาไปพ่วงที่บ้านตจว. ส่งเนทจากบ้านอีกหลังไปอีกหลังน่ะครับ ว่าจะซื้อ locom2 เพิ่มอีกตัว

Comment

• ไวไฟทรูมีปัญหาครับ

ผมใช้ nano m2 รับไวไฟทรูไม่ได้มาหลายวันแล้วที่อื่ยังใช้ได้ปกติใหม่ครับ
                                ผมอยู่ อ.เมือง สมุทปราการ

Comment

Working...
                                X