Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไช้ทรูยังไม่อัพ 3mb ในกทม และปริมนทล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมเพิ่งมา 3Mbps จากเต็มๆ 4Mbps /ก็รอกันต่อไป

ประชาอุทิศ ฝั่งธนฯ

Comment

รอต่อไปเพชรเกษม30

Comment

Originally posted by UnSavE View Post
        เพิ่งไปอัพสปีคมาเหมือนกันครับ ได้ 5Mb และได้ Modem router wifi ติดมาด้วย(เป็นปลื้มเลยเพราะรอความเร็วมานานล่ะ อยากได้ 8Mb โน้นครับ งุงิ) พนักงานบอกว่าลูกค้าเก่า จะอัพให้พรุ่งนี้ ประมาณ 10 โมงเช้า ครับ วันนี้เขาจะกักงานของลูกค้าเก่าทั้งหมดไว้ก่อนครับ พรุ่งนี้พร้อมวิ่งจ้า^^
        ปล.รายงานจากเขตบางปิจ้า
        พรุ่งนี้10โมงเช้า เอาให้จริงนะครับ

ถ้าหลังเที่ยงแล้วยังไม่มา ผมโทรไปจิกมันแน่ครับ

อาจจะด่าด้วยนะ ใช้มา5-6ปีละ ใช้ตั้งแต่ได้ความเร็วสูงสุด256k

แล้วเพิ่งจะได้1mbเมื่อ1ปีกว่าๆก่อน รอมา5ปีเพื่อ1mb

แล้วผมจะต้องรออีกไหมละอีก1ปี

Comment

ยังไม่ได้เหมือนกันหรือว่ารอให้โทรไปเยอะๆจะได้ค่าโทรเยอะๆเนี่ย หุหุ บางคอแหลมยังไม่ได้อัพเลยจ้า

Comment

บางพลี ขึ้น 5 mb แต่วิ่ง 256 -*-

Comment

Originally posted by UnSavE View Post
              เพิ่งไปอัพสปีคมาเหมือนกันครับ ได้ 5Mb และได้ Modem router wifi ติดมาด้วย(เป็นปลื้มเลยเพราะรอความเร็วมานานล่ะ อยากได้ 8Mb โน้นครับ งุงิ) พนักงานบอกว่าลูกค้าเก่า จะอัพให้พรุ่งนี้ ประมาณ 10 โมงเช้า ครับ วันนี้เขาจะกักงานของลูกค้าเก่าทั้งหมดไว้ก่อนครับ พรุ่งนี้พร้อมวิ่งจ้า^^
              ปล.รายงานจากเขตบางปิจ้า
              ดีใจด้วยครับ

ถามนิด Router Wifi ที่ได้นี่ Zyxel P660HW-T1 V.2 ปะคับ ถ้าใช่อย่าเพิ่งปลื้มล่ะ ตัวนี้เจ้าปัญหา

Comment

บางบ่อ สมุทรปราการ ท่อยังไม่มาเลย

Comment

ต้องโทรไปเบอร์ไรหรอครับ call centre ที่บ้านพ่อผมใช้แค่ 128k เอง อยากโทรไปขออัพมั่งอะ
                  ต้องทำไรบ้างครับ หรือแคโทรไป จ่ายตังเพิ่มก็พอ?

Comment

Originally posted by punnkrit View Post
                    พรุ่งนี้10โมงเช้า เอาให้จริงนะครับ

ถ้าหลังเที่ยงแล้วยังไม่มา ผมโทรไปจิกมันแน่ครับ

อาจจะด่าด้วยนะ ใช้มา5-6ปีละ ใช้ตั้งแต่ได้ความเร็วสูงสุด256k

แล้วเพิ่งจะได้1mbเมื่อ1ปีกว่าๆก่อน รอมา5ปีเพื่อ1mb

แล้วผมจะต้องรออีกไหมละอีก1ปี
                    อ่าครับท่าน^^

Originally posted by OVERMAN View Post
                    ดีใจด้วยครับ

ถามนิด Router Wifi ที่ได้นี่ Zyxel P660HW-T1 V.2 ปะคับ ถ้าใช่อย่าเพิ่งปลื้มล่ะ ตัวนี้เจ้าปัญหา
                    ขอบคุณครับ ผมก็ว่างั้นอ่ะ ใช้ของผมเดิมๆ ดีกว่าเนอะครับ ^^ (ปลื้มแค่ความเร็วจ้า เร้าเตอร์กะเอามาทำกำไร อิอิ) แต่โดนยึดคืนแล้วจ้า 555+

ข่าวล่าสุดเลยจ้าพี่น้อง พี่สาวคนนั้นเขาโทรฯ มาตากี้เองครับ ว่าให้เอาเร้าเตอร์ไปคืน 5555+ แบบว่าเขาคงมึนเองหรือผมก็งงเอง ตามโปรโมชั่น ลูกค้าเก่าเขาไม่แจกเร้าเตอร์ มีแต่ใครต้องการให้ซื้อในราคาพิเศษ 1500.-บาท หุหุ ดีนะที่ผมยังไม่แกะกล่อง เด๊วต้องพาไปคืนพรุ่งและขอค่าน้ำมันด้วย 555+
                    สรุปว่า อีกสักประเดี๋ยวเขาจะปล่อยความเร็วมาให้ผมเลยครับ มีความเปลี่ยนแปลงยังไง ด่วนมารายงานจ้าพี่น้อง
                    ปล. พี่สาวเขาต๊องแบบน่ารักดีนะ อิอิ แอบแซ่วแกสักกะหน่อยน๊า^^

Comment

แถวโลตัสอ่อนนุช ยังไม่มาเลยเว้ยเฮ้ย ไปเช็คสปีดมาได้มากสุด 5M ตอนนี้ใช้ 1M อยู่ รอมันอัพ local ซักทีเด้

Comment

แยกรัชโยธิน ก็ยังไม่มา -*-

Comment

ทนน. เปิด 4 มาแล้ว แต่ความเร็วมาแบบกั๊ก ๆ ตอนนี้ใต่ ๆ อยู่ที่ 2.5-3.0 รอดู 4 อยู่

Comment

ลองเข้าเว็ป truecorp ครับเพราะที่เขาบอกมาระบบมันอยู่ใน truecorp วันนี้ไม่ได้พรุ่งนี้ ผมก็ยังไม่ได้ บอกไห้ดีใจแล้วจากไป เฮอ พนักงานแมร่ง - -

Comment

ทนน. = ท่าน้ำนนท์ ?

Comment

MBK กลางเมืองอันแสนสีวิลับ 555 ยังไม่มาเลย

Comment

Working...
                                X