Announcement

Collapse
No announcement yet.

True 4 Mbps มาเเล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมเป็น Modem มันจะเชคไงอะครับ รู้สึกถ้าจำไม่ผิด Billian Bipac นะครับ

Comment

มีไรกันอะ เราเน็ต สองเม็ก จะมีไร เกิดขึ้น ป่าว

Comment

มารายงานผลคับ ณ.ปัจจุบัน ท่อเปิดรอที่ 4 เมกแต่ความเร็วยัง 2.5 เช่นเคย วันนี้เลยไปที่ชอปทรู ไปคุยกับพนักงานที่บริการตรงบูท "บริการหลังการขาย" ได้ความว่า เรื่องที่ผมแจ้งไปยังไม่ได้ดำเนินการซะง้าน (แบบว่ารับไว้แล้วก็กัก) แล้วปล่อยให้รอไมนี่ พนักงานก็คุยรายละเอียดมามากมาย ผมไม่ขอบรรยายเยอะจัด เลยตัดสินใจลองพ่วงเบอร์ทรูเข้าไปเพื่อเปลี่ยนเป็นราคา 990 จากเดิมผมใช้เนตแบบไม่พ่วงอะไรเลย ราคาจะอยู่ที่ 1200+ ความเร็ว 2.5 เมก (ได้กำไรไม่ชอบ) พนักงานบอกว่าภายใน 24 ชม. จะใช้ความเร็วที่ 4 เมกได้ จะรอดูต่อไปคับ ไม่รู้จะมาไม้ไหนอีก

ปล:ถ้าพรุ่งนี้ความเร็ว 4 เมกสามารถใช้งานได้ แสดงว่าลูกค้าอย่างผมที่ใช้โปรแบบจ่ายไม่พ่วงกับโทรมูพหรือทรูวิชั่นเขายังไม่เหลียวแลในช่วงแรกแหมๆ จะดูแลแต่ลูกค้าพ่วงโปรก่อนเป็นรายแรกๆ (อันนี้ผมคาดการณ์เองนะคับ)

-----เล่าสู่กันฟังคับ-----

Comment

ท่อ 4M มาก่อนสามวัน ในที่สุดความเร็วจริงก็มา
          โหลดบิทได้ 500k ขึ้น

Comment

ผมเค้าบอกรอ 24 ชม. ไปๆมาๆ 48 ชม. ไปๆมาๆ ปลายสัปดาห์แล้วครับ หนักจิงๆ

Comment

ของผม 4 เมก มา 2.5 เหมือนกัน
              ท้อแล้วนะเนี่ย ตอนแรกอุตส่าห์ดีใจที่ท่อมาแล้ว แต่สัญญาณยัง.....

Comment

ผ่านไปแล้ว 20 กว่า ชม. ไม่รวมกับที่รอมาตั้งแต่วันที่ 2 ไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับความเร็วของผมเลย นิ่งเท่าเดิม เซงจิงๆ

Comment

ผมบ้านพักอยู่ริมถนนใหญ่ แถวสุทธิสาร ใกล้ซ.อินทามระ 39
                  ใช้โปรฯ LOCAL 5 M INTER 4 M
                  ใช้งานได้ดีแค่วันเดียวเมื่อวันเสาร์
                  หลังจากนั้นเป็นต้นมาจนถึงวันนี้
                  เน็ตเน่าตลอด ช้าสลับเร็ว แต่ส่วนใหญ่ช้า
                  เน็ตหลุดทุกๆ 5-10 วินาที กว่าจะต่อติดใช้เวลา 5 วินาที-10 นาทีขึ้นไป
                  เล่นเกมออนไลน์ ก็หลุดถี่สุดๆเลย
                  สรุป ใช้โปรฯใหม่ของทรู ไม่ใช่ ใช้ได้นาน 2 เดือน 3 เดือน หรืออะไรทั้งสิ้น
                  แต่ใช้ได้แค่ 1 วันครับ จากนั้นเน่าตลอด
                  เรียกช่างทรูมาแก้ไข..หลังจากช่างกลับไปได้ 1 ชม.
                  เน็ตเน่าเหมือนเดิม
                  เอิ๊กๆ

Comment

วันนี้ตอนเช้าเน็ต4เมกผมมาแล้วครับ มา3.5 กว่าๆ ครับ แต่ก็ต้องเศร้าใจเพราะมันอยู่ได้แค่ 2 เดือน

Comment

Originally posted by mac4thai View Post
                      วันนี้ตอนเช้าเน็ต4เมกผมมาแล้วครับ มา3.5 กว่าๆ ครับ แต่ก็ต้องเศร้าใจเพราะมันอยู่ได้แค่ 2 เดือน
                      มากี่โมงครับ
                      ของผมยังเงียบ -*-

Comment

ของผมก็ยังนิ่งเหมือนเดิม คับ คงน่าจะเร็วๆนี้ รอต่อไป

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                          มากี่โมงครับ
                          ของผมยังเงียบ -*-
                          ผมเปิดคอมตอน 3 โมงเช้าก็มาเลยครับ

Comment

555

Comment

มาละครับ

Comment

มาแล้วครับเทสเมื่อกี้เลย พหลโยธิน51 บางเขนครับ แุถววัดพระศรีมหาธาตุ ตรงกันข้ามกับราบ11

True 4M หลังจากก่อนหน้านั้นผมใช้ 2 M+Sim Truemove จ่ายเดือนละ 900 ต้นๆ ไม่รู้จะอยู่ได้นานเท่าไหร่ความเร็วแบบนี้ อิอิ

Comment

Working...
                                X