Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เนต TOT บ้างครับ สปีดเน่ามากตอนนี้ ใครเป็นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นเหมือนกันครับ หลุด ได้ความเร็วไม่เต็ม
    บางที สัญญาณติดหมด แต่ดันเล่นเน็ตไม่ได้

คงไม่ได้เป็นกับ modem , splitter , หรือสายโทรศัพท์ อย่างแน่นอน
    เพราะก่อนหน้านี้ก็เล่นปกติดี 3 วันไม่มีหลุด

อยู่ดีมาเป็นแบบนี้ สงสัยกำลังปรับปรุงอยู่มั้ง

Comment

Originally posted by khaiza View Post
      TOT บริการแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน เห็นช่างว่าที่ไม่ได้อัพทั่วประเทศต้องดู ที่อุปกรณ์และคู่สายของชุมสายด้วย เพราะ 2 M แล้วจะหลุดบ่อย

ง่าหลุดบ่อยหรอท่าน ใช้1เมก ไม่เคยจะหลุด ทนใช้ต่อไป แล้วที่เปง โปร 1m 490 นี่ยังไงหรอครับ ตอนนี้ผมจะใช้มา1เดือนแล้ว โปร1m 590 จะขอลดเปง 490ได้ป่ะ เอิ้กๆๆ

Comment

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาวิ่งฉลุย 900 เป็นอย่างต่ำ แต่ตอนนี้ไม่ถึง 100 ซะที แต่ทนๆไปก่อนคิดว่าน่าจะเกิดจากระบบ
        ปล.ผมเนต 1m ใช้ Speedtouch

Comment

Originally posted by jusdevil View Post
          ง่าหลุดบ่อยหรอท่าน ใช้1เมก ไม่เคยจะหลุด ทนใช้ต่อไป แล้วที่เปง โปร 1m 490 นี่ยังไงหรอครับ ตอนนี้ผมจะใช้มา1เดือนแล้ว โปร1m 590 จะขอลดเปง 490ได้ป่ะ เอิ้กๆๆ

ไปทีศูนย์เลยคับ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหน เพราะเขาบอกว่าบริการเฉพ่ะพื้นที่ที่พร้อม

เอามาฝากหลังจาก up เป็น 2 m ค่า up อาจจะห่วยไปหน่อย จะลองtest อีกตอนกลางคืน

bit ครับ
          Last edited by khaiza; 16 Jun 2008, 13:01:18.

Comment

ผมใช้ ttt มา 2 ปี เพราะตอนนั้นค่าติดตั้ง ฟรี แต่อยู่ไกลชุมสาย 4 โลกว่า เลยได้แค่ 512 เปลี่ยนมาเป็น tot ชุมสายใกล้ กว่า ใช้ 1 m มาเดือน เลยขออัพเป็น 2 m 590 บาท พึ่งอัพให้วันนี้เลยมาลอง test ดู น่าจะ work

Comment

ที่บ้านใช้ทรู 1M
              อันนี้ที่ทำงาน

Comment

ผมไปอัพโปรโมชั่นมาแล้วครับ 2M - 590 บาท
                วิ่งดีครับ ไม่มีหลุดเลยครับ
                พื้นที่ อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช ครับ
                ขอบคุณพี่ๆองค์การโทรศัพท์ อ.ท่าศาลา ครับ

Comment

Originally posted by khaiza View Post
                  ไปทีศูนย์เลยคับ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหน เพราะเขาบอกว่าบริการเฉพ่ะพื้นที่ที่พร้อม

เอามาฝากหลังจาก up เป็น 2 m ค่า up อาจจะห่วยไปหน่อย จะลองtest อีกตอนกลางคืน

bit ครับ

อยู่ ปากเกร็ด อ่ะครับ ศูนย์บางพูน

Comment

Originally posted by jusdevil View Post
                    อยู่ ปากเกร็ด อ่ะครับ ศูนย์บางพูน

ลองโทรไปถามที่ศูนย์ก่อนดีกว่าจะได้ไม่เสียเวลา

ขอลดค่าบริการเป็น 490 บาทได้ครับถ้าผู้จัดการศูนย์เขาจัดโปร แต่จะนับรอบบิลใหม่นะครับ (12เดือน)

Comment

ลองโทรไปถามที่ศูนย์ก่อนดีกว่าจะได้ไม่เสียเวลา

ขอลดค่าบริการเป็น 490 บาทได้ครับถ้าผู้จัดการศูนย์เขาจัดโปร แต่จะนับรอบบิลใหม่นะครับ (12เดือน)
                      คับ ครับคุนครับ ไม่รู้จะโดนยึด เราเตอร์คืนไหม เพราะ โปรผม มัน ค่าเลขหมายไหม่ ฟรี ธรรมเนียม ฟรี เราเตอร์ฟรี

Comment

ท่านใด พอจะทราบบ้างครับ

คือ ปัญหานะครับ

ผมใช้เนต tot อย่างที่กล่าวไปตอนตั้งกระทู้

แล้วผมใช้ Router ของ Zyxel P660

พอเปิด Router ปุ๊บ ไฟ Internet ไม่ติดเหมือนทุกครั้ง

แต่เนตติด แต่เข้า web ไม่ได้เลย m ก็ไม่ได้ครับ

เนตติดแต่ทำไรไม่ได้เลย

เลยโทรไปเช็คกับ Call Center ก็พูดจาดีนะครับ

เขาก็บอกว่าเป็นที่ ชุมสาย ลาดหญ้า มีปัญญหา

เนื่องจากจะเปลี่ยนเป็นระบบอะไรซักอย่าง

ปัญหาเกิดวันที่ 11 เขาบอกว่า จะใช้งานได้วันที่ 16

ผมก็รอๆ จนถึงวันนี้ สุดท้ายก็ไม่ได้ เลยโทรไปเช็คอีกรอบ

เขาก็บอกว่า มีแจ้งเขามาว่า ขอเลื่อนเป็นวันที่ 23

ผมก็เซ็งสุดๆเลย หงุดหงิดมาก

สุดท้าย อยู่ดีๆ ว่างๆ เลยลองเอา

modem ตัวเดิมๆ ของ tot มาลองใช้ดู

คือ เป็นแบบ ต้อง connect อะครับ ถึงจะต่อเนต

ลงไดรฟเวอร์ ลงไรเสร็จเรียบร้อย

ก็ connect ดู ปรากฎว่าเล่นได้ครับ

ผมเลย งง เหมือนกับว่า ไอ 6 วันที่ผมรอที่ผ่านมา คืออะไร ?

ผมก็เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า พอจะทราบสาเหตุไหมครับ

ว่าเป็นเพราะไร พอใช้ Router แล้วเข้า เวป ไม่ได้

ผมคิดว่า Router ไม่น่าจะมีปัญหา และเป็นไปได้ไหมครับ

ว่าระบบเขามีปัญหาอยู่ด้วย ของทางชุมสาย

เลยอาจจะมีเหตุบางอย่าง ที่ทำให้ Router ใช้ไม่ได้

ผมลองโทไปถาม ที่ Call Center อีกรอบ เขาก็บอกว่า

รอหลังจากที่ แก้ไขเสร็จเรียบร้อยก่อนดีกว่า

แล้วลองใช้ดูว่าได้ไหม เพราะตอนนี้ อย่าเพิ่งไปด่วนสรุป ว่าเป็นที่ Router

อะไรทำนองนี้ เพื่อนๆคิดว่าไงครับ

Comment

คับ ครับคุนครับ ไม่รู้จะโดนยึด เราเตอร์คืนไหม เพราะ โปรผม มัน ค่าเลขหมายไหม่ ฟรี ธรรมเนียม ฟรี เราเตอร์ฟรี

ผมก็ฟรีเหมือนกัน ไม่ยึดแน่นอน เพราเราทำสัญญาใหม่ครับ ใช้ไปกี่เดือนก็เริ่มนับใหม่ครับ ใช่ไปแล้วเดือนเดียวก็เท่ากับว่านับ 1 ใหม่ ครับ เมื่อ ปรับลด เป็น 490 บาท แต่เดือนที่ค้างต้องจ่าย 590 บาทเหมือนเดิม ไอ้เราเตอร์ที่แถมมาทำไม่ห่วยจัง speed touch ลองเทสที่ศูนย์ใช้ได้แต่ที่บ้าน ไฟติด ดับ สรุปดึงสัญญานไม่ดี ลอง ใช้ D-link โอ้ เยี่ยมครับ รุ่น DSL-2540T

Comment

ผมก็ฟรีเหมือนกัน ไม่ยึดแน่นอน เพราเราทำสัญญาใหม่ครับ ใช้ไปกี่เดือนก็เริ่มนับใหม่ครับ ใช่ไปแล้วเดือนเดียวก็เท่ากับว่านับ 1 ใหม่ ครับ เมื่อ ปรับลด เป็น 490 บาท แต่เดือนที่ค้างต้องจ่าย 590 บาทเหมือนเดิม ไอ้เราเตอร์ที่แถมมาทำไม่ห่วยจัง speed touch ลองเทสที่ศูนย์ใช้ได้แต่ที่บ้าน ไฟติด ดับ สรุปดึงสัญญานไม่ดี ลอง ใช้ D-link โอ้ เยี่ยมครับ รุ่น DSL-2540T
                            ใช่ เราเตอร์ hatari ป่ะครับ เอิ้กๆ โทรไป ศูยน์บางพูน บอกยังมีแค่ โปร แรงทั่วไทย 1m 590 อยู๋เลย
                            Last edited by jusdevil; 17 Jun 2008, 08:13:09.

Comment

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

Working...
                                X