Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เนต TOT บ้างครับ สปีดเน่ามากตอนนี้ ใครเป็นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นอกจากสาเหตุที่หลายท่านกล่าวมา

อีกหนึ่งอย่างที่หลายท่านมองข้ามคือ มาตรฐานสายภายในอาคาร ที่พักอาศัย

เมื่อวานผมพึ่งไปติดตั้งที่บ้านอา บ้านเก่า / สายเน่า / พ่วงเยอะมาก

ความเร็วตก พอผมต่อตรงและตัดสายพ่วงอื่นทิ้ง สัญญาณแรงขึ้นทันทีครับ

อีกหนึ่งที่ชอบมองข้ามคือ Splitter โทรศัพท์บางเครื่องไม่ใช้ก็ไม่มีปัญหาครับ

แต่กับบางเครื่อง ถ้าไม่ใช้ Splitter ความเร็วตก + มีปัญหากับสัญญาณ ADSL ทันที

http://support.trueinternet.co.th/te...?content=11003

แต่สาเหตุอื่น อาจจะเป็นเพราะชุมสายไม่ได้มาตรฐาน + อีกหลานสาเหตุครับ
    Last edited by For Fun; 12 Jun 2008, 12:44:53.

Comment

ผมเพิ่งอัพเดือนที่แล้ว เป็น 2M เดือนละพัน
      มันจะอัพความเร็วให้ตูมั๊ย

Comment

Originally posted by heatie View Post
        ผมเพิ่งอัพเดือนที่แล้ว เป็น 2M เดือนละพัน
        มันจะอัพความเร็วให้ตูมั๊ย
        อิจฉา

บ้านผมได้เต็มที่แค่ 1 M เองครับ

Comment

ช่วงนี้ ฝนตกเกือบทุกวัน ทำใจหน่อยครับ เรื่องของความชื้น ครับ

รอครบ 1 ปีเปลี่ยนไปใช้ max net ดีกว่าครับ ถูกกว่าด้วยครับ

Comment

คนใช้ทุยรอดตัวไปครับ

ถ้ามันเน่าจริง ไม่ลองย้ายมา maxnet ดูละครับ (ถ้าหากมัน support อ่ะนะ)

Comment

ล่าสุดโดยทุยครับ

แต่ช่วงเย็นคงตกลงไปเหมือนเดิม ^ ^

Comment

[IMG]C:\Documents and Settings\All Users\Documents\My Pictures\Sample Pictures[/IMG]

Comment

ผมก็ TOT ครับ(หาดใหญ่) ก่อนหน้านี้2-3วันก็ใช้ไม่ได้เลย พึ่งมาใช้ได้เมื่อวันพฤหัสนี่เองครับ ไม่รู้เน๊ตมันเป็นแมวน้ำไรมันครับ หลุดบ่อยมากๆ ใช้ได้ก็ช้าเต่า...แสดงว่าไม่ใช่แค่ผมใช่ม่ะครับที่เป็น ตอนแรกนึกว่าโมเด๊มพัง
                  ปล.ขอให้มันอัพ speed + เน๊ต ไม่เน่า เร็วๆทีเถอะ...สาธุ

Comment

TOT กำแพงเพชร

1 M 490 บาท
                    2 M 590 บาท

ลูกค้าเก่าทำสัญญาใหม่ 1 ปี ไม่มีของแถม
                    พอดีผมพึ่งไปขอมาใช้ได้เดือน กว่า เลยไปขอเป็นเปลี่ยน 2M ไม่รู้ว่าจะมีปัญหารึเปล่า ปกติ 1M วิ่งที่ 890-900 อัพที่ 350-450 ครับ***งชุมสาย 3 โลกว่ามีดาว์นบ้างบางครั้ง แต่ไม่หลุดครับ ใช้ zyxel 660 R-T1

Comment

Comment

ของ ผม ปากเกร็ด 1M วิ่ง 860 แต่ยังไม่เคย หลุด ใช้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา
                        แต่ที่ศูนย์ บางลำพูนบอกว่า ไม่มีโปร 2 M 590 บาท
                        งง???

Comment

เน็ต 1.5 ครับ ไม่เคยหลุด นอกจากล่มทั้งระบบ

เทส 3 ที่เลย ก็ราวๆนี้ตลอดครับ

ปล. tot ตจว จ๊ะ
                          Attached Files

Comment

ของผมทำไมมันมีปัญหาล่ะเนี่ย สงสัยคนจะใช้เยอะแถวนั้นเลยมีปัญหา อัพโหลดไม่ค่อยไปเลย
                            เดินๆหยุดๆ แถวสาย4 ครับ เซงไม่ได้เล่นเกมเลย
                            Last edited by maxnami; 14 Jun 2008, 17:07:54.

Comment

อัพเป็น 2M/512 =1000บาท ช่วงแรกๆก็ดีครับ แต่ 2-3สัปดาห์ที่ผ่านมา
                              วิ่งเฉลี่ยที่ 800-900kbpsแถมหลุดบ่อย

ถ้าเดือนนี้ความเร็วเฉลี่ยต่ำกว่า 1700kbps จะระงับการใช้ไว้ก่อนแน่นอน

จะไปใช้ maxnet แทนสนใจโปร.

4096/512 =1000 บาท
                              2048/1024 =1090 บาท

จะเลือกอันไหนดีครับใช้เน็ตอยู่ 4 เครื่องมีผมโหลดบิทอยู่คนเดียว

Comment

Originally posted by jusdevil View Post
                                ของ ผม ปากเกร็ด 1M วิ่ง 860 แต่ยังไม่เคย หลุด ใช้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา
                                แต่ที่ศูนย์ บางลำพูนบอกว่า ไม่มีโปร 2 M 590 บาท
                                งง???
                                TOT บริการแต่ละพื้นที่ไม่เหมือนกัน เห็นช่างว่าที่ไม่ได้อัพทั่วประเทศต้องดู ที่อุปกรณ์และคู่สายของชุมสายด้วย เพราะ 2 M แล้วจะหลุดบ่อย

Comment

Working...
                                X