Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lan ความเร็วมาไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by osxp View Post
    LAN Killer ลองเช็คดูว่าเป็น ver. 9.0.0.49 ล่าสุดรึยังครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคยเจออยู่ ver. นึง ลงแล้ววิ่งแค่ 100 พออัพ driver ตัวใหม่ก็ปกติ

ป.ล. Killer ผมใช้ Driver ตัวนี้ https://support.killernetworking.com...r-inf-package/

ผมลองทำตามแล้วครับ แต่ก็ยังขึ้นที่ 100 mbps อยู่ดี งงมากไปไม่เป็นแล้วผมkiller.jpg

Comment

Originally posted by Destroyer View Post
      ผมลองทำตามแล้วครับ แต่ก็ยังขึ้นที่ 100 mbps อยู่ดี งงมากไปไม่เป็นแล้วผม[ATTACH=CONFIG]4432192[/ATTACH]
      ดูตรงหัวข้อ Speed & Duplex ว่าเป็น Auto Negotiation รึยังครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
        LAN Killer ลองเช็คดูว่าเป็น ver. 9.0.0.49 ล่าสุดรึยังครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคยเจออยู่ ver. นึง ลงแล้ววิ่งแค่ 100 พออัพ driver ตัวใหม่ก็ปกติ

ป.ล. Killer ผมใช้ Driver ตัวนี้ https://support.killernetworking.com...r-inf-package/

ตอนนี้หายแล้วครับเป็นเพราะสายแลนเส้นใหม่ที่ซื้อมาเปลียนมันกาก ซะงั้นครับ เอาอีกเส้นมาเสียบหายเลย ขอบคุณมากครับผมละทุกท่าน

Comment

ว่าแล้วไงละ เอาแหล่มๆ เลย เล่นสาย CAT7E ไปเลยไม่แพงแล้ว เดี๋ยวไม่เชื่อผมว่า Latency นิ่งกว่าเดิม (ว่าไปนั่น ) เน็ต 1Gbps ของ 3BB ที่ Port 1Gb วิ่ง Peak 980Mbps ++ นิ่งๆ นา

Comment

Originally posted by 111111 View Post
            ว่าแล้วไงละ เอาแหล่มๆ เลย เล่นสาย CAT7E ไปเลยไม่แพงแล้ว เดี๋ยวไม่เชื่อผมว่า Latency นิ่งกว่าเดิม (ว่าไปนั่น ) เน็ต 1Gbps ของ 3BB ที่ Port 1Gb วิ่ง Peak 980Mbps ++ นิ่งๆ นา

แรงขิงๆ

Comment

บางครั้งก็เป็นที่พอทนะครับ คราบออกไซด์+ฝุ่น มันเลยวิ่ง 100 บางเคสก็วิ่ง 1000 แต่ไม่นิ่ง lost เป็นพักๆ
              เปลี่ยนสายยังไงก็ไม่หาย
              ล่าสุดผมเจอ วันก่อน วิ่ง 1000 วันต่อมาเหลือ 100 สายเดิม พอทเดิม ไม่ได้ขยับ เครื่องเซิฟเวอร์ด้วย
              ท่านลองหาพวก contact cleaner ฉีดดูครับ

Comment

Working...
              X