Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lan ความเร็วมาไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lan ความเร็วมาไม่เต็ม

ใช้ z97 extreme6 มีช่อง Lan 2 ช่อง internet ใช้ AIS 100/100 แต่ test speed ได้ไม่เท่ากัน
    Lan Intel - ได้ 16/100 (ลองลงdriver ใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม)
    Lan Realtek - ได้ 100/100 เต็ม

แบบนี้คือช่องLan Intel เสียรึเปล่าครับ.
    *จริงๆตอนนี้เสียบ Realtek อยู่และใช้แค่ช่องเดียว ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันข้องใจครับ .

เอาคัดตอนบัดถูๆช่อง lan intel ซะหน่อยขอรับ เผื่อไม่ใด้ไช้นานมีคราบความชื้นเกาะ

Comment

Originally posted by nongtoung View Post
      ใช้ z97 extreme6 มีช่อง Lan 2 ช่อง internet ใช้ AIS 100/100 แต่ test speed ได้ไม่เท่ากัน
      Lan Intel - ได้ 16/100 (ลองลงdriver ใหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม)
      Lan Realtek - ได้ 100/100 เต็ม

แบบนี้คือช่องLan Intel เสียรึเปล่าครับ.
      *จริงๆตอนนี้เสียบ Realtek อยู่และใช้แค่ช่องเดียว ไม่มีปัญหาอะไร แต่มันข้องใจครับ .
      ตามเม้นบนบอก นั่นแหละ ครับ สายแลนชนิดเดียวกันใช่ไหม ได้ไม่หยิบผิดเส้นนะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        เอาคัดตอนบัดถูๆช่อง lan intel ซะหน่อยขอรับ เผื่อไม่ใด้ไช้นานมีคราบความชื้นเกาะ
        Originally posted by sariora123 View Post
        ตามเม้นบนบอก นั่นแหละ ครับ สายแลนชนิดเดียวกันใช่ไหม ได้ไม่หยิบผิดเส้นนะ
        สายlan เดียวกันเลยครับ 555

ขอบคุณครับผม

Comment

รอติดตามครับ แก้ได้ยังครับท่าน

Comment

ถามต่อด้วยครับเน็ทที่บ้าน 300/100 true เทสไวไฟวิ่งเต็ม แต่ lan ได้แค่เหมือนตันที่95 ใช้บอด msi h97 gaming3 ครับผม รบกวนด้วยครับงงมากตอนนี้สายแลนก็เปลียนหใ่มแล้วก็ไม่หาย

Comment

Originally posted by Destroyer View Post
              [ATTACH=CONFIG]4431471[/ATTACH]
              ถามต่อด้วยครับเน็ทที่บ้าน 300/100 true เทสไวไฟวิ่งเต็ม แต่ lan ได้แค่เหมือนตันที่95 ใช้บอด msi h97 gaming3 ครับผม รบกวนด้วยครับงงมากตอนนี้สายแลนก็เปลียนหใ่มแล้วก็ไม่หาย
              เปลี่ยนสาย Lan จบ!

Comment

เปลี่ยนสาย Lan นี่คือยังไงขอรับ ไม่ไช่สายผอมๆลีบๆ ที่แถมมากับเราเตอร์จีนไช่ใหม

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                  เปลี่ยนสาย Lan นี่คือยังไงขอรับ ไม่ไช่สายผอมๆลีบๆ ที่แถมมากับเราเตอร์จีนไช่ใหม
                  ใช่ๆ ไอ่สายนั่นแหละ

Comment

เปลียนมาแล้ว cat6 ก็ยังไม่หายครับไปหาdriver โหลดจาก killerlan เองก็ยังไม่หาย - -

Comment

Originally posted by Destroyer View Post
                      เปลียนมาแล้ว cat6 ก็ยังไม่หายครับไปหาdriver โหลดจาก killerlan เองก็ยังไม่หาย - -
                      ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ driver รึเปล่าเลยได้แค่นี้ - -

Comment

หือออ!

Comment

ลองลงวินโดวส์ใหม่แล้วรึยังขอรับ เผื่อโดนโทรจันหรือใวรัสอะไรจนไดร์เวอร์เน่า

สมัย baidu รุ่งเรือง เจอเครื่องนึง Lan หาย วินโดวส์หาช่อง Lan ไม่เจอ ไม่ว่าจะทำอย่างไรก็ตาม

ถึงกับต้องล้างเครื่องกันเลยทีเดียว

อ้อ เราเตอร์ไช้รุ่นอะไร ตั้งค่า Lan เป็น Full duplex รึยัง

Comment

LAN Killer ลองเช็คดูว่าเป็น ver. 9.0.0.49 ล่าสุดรึยังครับ

ก่อนหน้านี้ก็เคยเจออยู่ ver. นึง ลงแล้ววิ่งแค่ 100 พออัพ driver ตัวใหม่ก็ปกติ

ป.ล. Killer ผมใช้ Driver ตัวนี้ https://support.killernetworking.com...r-inf-package/

Comment

Speed ที่หน้า Ethernet Status ขึ้นความเร็วเท่าไหร่เหรอครับของตัว Intel

Comment

Working...
                              X