Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น bit อยู่ที่ c... podzone เข้ามาหน่อยมีเรื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wabmes View Post
    โอวววว ขอบคุณคับ พอดีผมเป็น .net อยู่ ก็ว่าทำไมจู่ๆเข้าไม่ได้หว่า

Comment

Originally posted by renaw View Post
      เมื่อนานมาแล้วเคยหาอยู่นะ อยากเข้าไปดูว่ามีอะไรกัน แต่ตอนนี้หาโหลดเอาจากเว็บนอกก็ได้ ช้าหนอ่ยก็รอได้
      หากเป็นหนัง เว็บบิททั่วๆไปก็มีหมดล่ะ
      ผมก็เคยเห่อเล่นอยู่พักนึง แต่ดูๆไป ไฟล์ก็ไม่เห็นจะต่างอะไรกับเว็บดังอื่นๆเลย -.-

Comment

Originally posted by naruto64 View Post
        *คุณรู้ว่าเขาโกงแล้วทำไมคุณไม่แจ้งมอดไปล่ะครับ* ผมจะบอกได้ไงครับรู้จักกันถ้าโดนแบนผมก็จะโดนกลุ่มนั้นเล่นละสิครับ เพราะตอนนี้เขาคงอ่านข้อความพวกนี้แล้วละครับ

*บ่นเหมือนเด็กๆโดนแย่งของเล่นเลยนะครับเท่าที่อ่านมา..* มาแนวเสียดสี ผมว่าพูดแบบสบายดีกว่านี้ได้ไหมครับแนวเหมือนสร้างเรื่องมากกว่านะครับ
        *แล้วที่ว่าเพื่อนคุณเข้าไม่ได้ แล้วคุณเข้าได้ อยากจะถามว่า แล้วคุณลองเอาไอดีเพื่อนคุณไปลองเข้ารึยังครับ แต่จากที่คุณบอกว่า เข้าไปดูไอดีก็ยังไม่โดนแบน แต่เข้าไม่ได้ เพราะโดนบล็อคไอพี* ผมก็แค่คาดเดาเอานะครับ ผมก็บอกไปแล้ว ปัญหาที่เว็บรึ -บล็ิอกมัวกันครับ- ตรงนี้อาจจะแรงไปหน่อยยังไงก็ขออภัยด้วย แค่อยากจะรู้ปัญหาจริงๆคืออะไรนะครับ
        *แต่ส่งพีเอ็มไปกี่รอบๆไม่เคยเปิดอ่าน ก็เลยต้องทำแบบนี้* ทำอะไรครับ ถามปัญหาและเหตุผล มันผิดด้วยรึครับ อ่าน pm ครับ แต่ไม่ได้จำเพราะมันเป็นเรื่องเล็กๆ เอาเวลาไปคิดทำงานหมดครับ ถ้าไม่ทำงานนั่งคิดแต่เรื่องเล็กให้กลายเป็นเรื่องใหญ่ ผมก็คงไม่มีอันจะกินแล้วครับ

แล้วท่านตอบได้ไหมครับสิ่งที่ผมถามไป ถ้าตอบปัญหาเรื่องนี้ไม่ได้ก็ไม่ควรพิมพ์เสียดสีแบบนี้ครับ ก็ถือว่ายังตอบเรื่องนี้ไม่ได้เหมือนกัน ว่าบางคนเข้าได้บ้างคนเข้าไม่ได้ เพราะอะไร (ผมไม่ได้กล่าวหารึอ้างอิง ID คุณเลยสักนิดเดียว ให้กลับไปดูย้อยหลังได้ครับผมพิมพ์ แค่อยากรู้และไม่เข้าใจเท่านั้น ถ้าจะตอบก็ขอให้ตอบแบบเหตุผลแนว+ ครับ)
        OK คุณต้องการคำตอบที่มีเหตุผล ผมก็จะให้ตามนั้นครับ

1.เว็บไม่มีการบล็อคไอพีครับ เพราะถ้าแค่นี้ รีเน็ตก็ไอพีเปลี่ยนแล้วครับ ไม่มีประโยชน์

2.ที่บอกว่าเรื่องพีเอ็ม ลองอ่านดีๆผมไม่ได้ว่าคุณเลย
        Originally posted by kingfighter View Post
        ถ้าไอดีไหนมีปัญหา มอดที่โน่นเขาจะแบนไว้ก่อน เพื่อให้เจ้าของไอดีเข้าไปติดต่อเขาทาง irc หรือทางกบ แล้วเขาถึงจะเปิดไอดีให้ เพราะมีบางกรณีที่ต้องการตามตัวเจ้าของ

แต่ส่งพีเอ็มไปกี่รอบๆไม่เคยเปิดอ่าน ก็เลยต้องทำแบบนี้

แต่กรณีเพื่อนท่านๆบอกว่าไอดียังไม่โดนแบน แต่เข้าไม่ได้?? ผมว่าสาเหตุอื่นมากกว่ามั้งครับ
        ผมแค่บอกว่า เป็นเพราะมีสมาชิกบางท่านไม่ให้ความร่วมมือในการเปิดอ่านข่าวสาร
        ฉะนั้นเวลาเกิดเรื่องบางทีก็ต้องแบนไว้ก่อน เพื่อให้เจ้าตัวเกิดความสงสัย และเข้าไปคุยกับมอดที่ห้องกบ เข้าใจรึยังครับ?
        ผมแต่บอกว่าถ้าในกรณีที่ไอดีมีปัญหา ที่นั่นเขาจะทำแบบนี้ เพื่อยกตัวอย่างให้คุณฟัง ว่ากรณีเพื่อนท่านมันไม่ใช่...

3.คุณบอกว่าคุณคาดเดา และยังไม่ได้พาดพิงใคร แต่ลองกลับไปอ่านโพสแรกของคุณ แค่ย่อแรกก็พาดพิงเว็บเต็มๆแล้วครับผม
        Originally posted by naruto64 View Post
        เว็บนี้บล็อกIP ไปหลายคนละครับ ล่าสุด บล็อก IP เพื่อนผมทั้งๆที่ ไม่ได้ทำอะไรผิดและไม่มีเวลาเข้าไปแค่ 2 วันเอง ถึงกับบล็อก IP กันเลย พอมาถามผม ผมตอบว่า ก็เข้าได้อยู่นิ ไม่เห็นจะมีอะไรเลย พอไปถามพวกที่อยู่ใน นั้นต่างก็ได้คำตอบไม่ตรงกันครับ บางคนโดนบล็อก โดนไม่ได้ทำอะไรผิดเลย ก็โหลดและอัพปกติ แต่โดนบล็อกIP งั้น ผมก็เลยบอกไปว่าไม่รู้สิ สรุป ว่าเป็นปัญหาที่เว็บรึ บล็ิอกมัวกันครับ ทำไม IDในเว็บก็ไม่โดนแบน แต่เพื่อนหรือกลุ่มของผมบางคนเข้าไปในเว็บไม่ได้เพราะอะไร แล้วพวกที่โกงเว็บนั้นทำไม่ยังรอดได้หลายคนจัง คนไม่โกงโดนบล็อกเข้าเว็บไม่ได้ แต่คนที่ใช้โปรแกรมโกง ทำไมถึงยังเข้าเว็บได้อยู่ละครับ
        ถ้าตอบได้ละฟังเหตุผลขึ้นผมจะตอบขอบคุณมากครับ คนโกงเข้าเว็บได้ คนบ้านๆดันบล็อกIP ไม่ให้เข้า
        ถ้ายังไม่ทราบเหตุผลที่แท้จริงก็ไม่สมควรพิมพ์แบบนี้ออกมาเลยครับ

แล้วถ้าท่านไม่แจ้งคนโกงเพราะกลัวโดนอะไรก็แล้วแต่...
        ท่านก็ไม่มีสิทธิ์มาตัดพ้ออะไรเลยครับผม
        และคุณต้องการคำตอบแนว+...
        แต่คำถามที่คุณตั้งและตัดพ้ออะไรทั้งหลายนั่นมัน+ รึปล่าวอ่ะครับ

ท่านเล่นออกตัวแบบนั้นผมก็ต้องคิด - ไว้ก่อนแหละครับผม

ส่วนคำแนะนำของผม...
        1.ลิงค์ที่ใช้ดอทอะไรครับ net หรือ org ถ้าเป็นอันแรกก็เปลี่ยนเป็นอันที่สองครับ

2.อินเตอร์เน็ตที่เพื่อนท่านใช้คือที่ไหนครับ บ้าน ที่ทำงาน หอ เพราะถ้าไม่ใช่ที่บ้านเราเอง มีสิทธิ์ที่จะโดนบล็อคพอร์ตไว้ครับ เพราะเว็บนี้ไม่ได้ใช้80แต่ใช้88

หวังว่ารอบนี้คงจะมีสาระนะครับ
        ปล. จะอ้างอิงข้อความทำไมไม่ยกมาให้หมดวรรคล่ะครับ...
        Last edited by kingfighter; 24 Nov 2010, 22:25:26.

Comment

ขนาดไม่โดน อยู่ดีๆ db หายไปซ๊ะงั้น หาไปไม่เจอประวัติอะไรเลย เค้ายังไม่ให้สมัครกลับเลยครับ เศร้าหลาย

Comment

Originally posted by japan View Post
            P Zone เว็บ เทพ ในตำนาน

ผม CON FIRM อันดับ 1 ของเมืองไทย

จากการได้ลองทดสอบ(จาก การไปกราบขอเพื่อนสนิท เล่น ที่ห้องมัน แค่ ครึ่งวัน )

ลักษณะเด่น
            1. เจ้าของเว็บรวยมาก ไม่จำเป็นต้อง invite หารายได้
            2. สังคม ระดับ ไฮคลาส (ว่าง่ายๆ แต่ละคน เป็น โปรแกรมเมอร์ // อาจารย์ // คนมีความรู้ทางนี้สูง)
            3. อันดับ 1 ของไทย
            4. แต่ละคน เน็ท COLO ทั้งนั้น NEW user เน็ทบ้านๆ แทบไม่มีสิทธิ์ (ยิ่ง ปัจจุบัน บอกได้เลยว่า หมดสิทธิ์)

เพื่อน : กรูให้ มรึง ลองของแป้บเดียวนะ
            ผม : โอเค (ในใจคิด ว่า มันจะแน่แค่ไหน วะ เว่อร์หว่ะ เว็บเชี่ยไร รับสมาชิกยากมาก เรื่องมาก วุ่นวาย)
            เพื่อน : กรูก็ไม่รู้จะทำไงให้มรึงเข้าใจว่าที่นี่ เป็น THE ONE ของไทย
            ผม : ... (ฮะ ฮะ ฮะ... เอาแล้วไง)
            เพื่อน : เอางี้
            ผม : ว่ามา
            เพื่อน : มรึงอยากได้ไร SERACH เลย
            ผม : เจ้ด... ท้าทาย
            เพื่อน : ลองๆ
            ผม : ... ใส่ คำว่า ข้อสอบเอ็นภาษาญี่ปุ่น ปีล่าสุด (เอาให้ยากๆเลย ฮึ ฮึ)
            ระบบ : มี
            ผม : !!! ฟลุค ป่าววะ ใส่ใหม่ ...คลิบเด็กเกษตร+มนุษย์ศาสตร์...
            ระบบ : มี ... ( Ye t DO!!!) พร้อม ภาพ ปรากรอบ
            ผม : ... ทึ่ง นึกไม่ออกแล้ว ใส่ มั่วๆ แม่ ..งเลย
            ระบบ : มี ..................
            ผม : เจ้...ด มั่วๆ แม่ ง ยังมีอีก ... กรูเชื่อแล้ว แส..ด
            เพื่อน : ลุกๆ พอๆ กรูจะเล่นละ ( DOT A )

นั่นแหละครับ

สรุปว่า ท่าน... พลาดแล้วครับ
            สังคมระดับไฮคลาส เค้าใช้โปรแกรมเถื่อนกันหรือครับ? ผมเคยเล่นซีแซดอยู่ช่วงนึง ไม่นับหนังxyz ไฟล์ก็สู้ siambit ไม่ได้อยู่ดี

Comment

ผมว่าใข่อันดับ 1 ของไทย ครับ เพราะมีอีกเวปที่เจ๋งกว่าของจิง นั้นก้อ คือ kbt ครับ
              สุดๆเบยครับ เวป เป็นเวปบิตแรกในไทยด้วยมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Originally posted by wabmes View Post
                อยากจะกราบงามๆซักที หาที่เข้าไม่ได้แล้วใจเสีย

Comment

Originally posted by cd95726 View Post
                  สังคมระดับไฮคลาส เค้าใช้โปรแกรมเถื่อนกันหรือครับ? ผมเคยเล่นซีแซดอยู่ช่วงนึง ไม่นับหนังxyz ไฟล์ก็สู้ siambit ไม่ได้อยู่ดี
                  สยามบิท ไอ้ที่ชอบเอาหนังที่เขาโมซับนั่งทำไปเป็นของตัวเองโดยการโม dvd นิดหน่อยและไม่ให้เครดิทคนทำอะนะครับ ^^

Comment

Originally posted by kingfighter View Post
                    OK คุณต้องการคำตอบที่มีเหตุผล ผมก็จะให้ตามนั้นครับ

1.เว็บไม่มีการบล็อคไอพีครับ เพราะถ้าแค่นี้ รีเน็ตก็ไอพีเปลี่ยนแล้วครับ ไม่มีประโยชน์

2.ที่บอกว่าเรื่องพีเอ็ม ลองอ่านดีๆผมไม่ได้ว่าคุณเลย

ผมแค่บอกว่า เป็นเพราะมีสมาชิกบางท่านไม่ให้ความร่วมมือในการเปิดอ่านข่าวสาร
                    ฉะนั้นเวลาเกิดเรื่องบางทีก็ต้องแบนไว้ก่อน เพื่อให้เจ้าตัวเกิดความสงสัย และเข้าไปคุยกับมอดที่ห้องกบ เข้าใจรึยังครับ?
                    ผมแต่บอกว่าถ้าในกรณีที่ไอดีมีปัญหา ที่นั่นเขาจะทำแบบนี้ เพื่อยกตัวอย่างให้คุณฟัง ว่ากรณีเพื่อนท่านมันไม่ใช่...

3.คุณบอกว่าคุณคาดเดา และยังไม่ได้พาดพิงใคร แต่ลองกลับไปอ่านโพสแรกของคุณ แค่ย่อแรกก็พาดพิงเว็บเต็มๆแล้วครับผม

ถ้ายังไม่ทราบเหตุผลที่แท้จริงก็ไม่สมควรพิมพ์แบบนี้ออกมาเลยครับ

แล้วถ้าท่านไม่แจ้งคนโกงเพราะกลัวโดนอะไรก็แล้วแต่...
                    ท่านก็ไม่มีสิทธิ์มาตัดพ้ออะไรเลยครับผม
                    และคุณต้องการคำตอบแนว+...
                    แต่คำถามที่คุณตั้งและตัดพ้ออะไรทั้งหลายนั่นมัน+ รึปล่าวอ่ะครับ

ท่านเล่นออกตัวแบบนั้นผมก็ต้องคิด - ไว้ก่อนแหละครับผม

ส่วนคำแนะนำของผม...
                    1.ลิงค์ที่ใช้ดอทอะไรครับ net หรือ org ถ้าเป็นอันแรกก็เปลี่ยนเป็นอันที่สองครับ

2.อินเตอร์เน็ตที่เพื่อนท่านใช้คือที่ไหนครับ บ้าน ที่ทำงาน หอ เพราะถ้าไม่ใช่ที่บ้านเราเอง มีสิทธิ์ที่จะโดนบล็อคพอร์ตไว้ครับ เพราะเว็บนี้ไม่ได้ใช้80แต่ใช้88

หวังว่ารอบนี้คงจะมีสาระนะครับ
                    ปล. จะอ้างอิงข้อความทำไมไม่ยกมาให้หมดวรรคล่ะครับ...
                    *ปล. จะอ้างอิงข้อความทำไมไม่ยกมาให้หมดวรรคล่ะครับ...* บ้างอย่างก็เป็นสาระความรู้ ก็ไม่ต้องยิบยกเหรอครับ แต่อันไหนที่มันไม่เกี่ยวกับความรู้ ผมก็ยกขึ้นมาเท่านั้นเองครับ และก็ขอบคุณที่ให้ข้อมูลด้วยครับ และขออภัยที่อาจจะใช้คำที่รุนแรงเกินไปหน่อย เรื่องโกงนี้คงบอกไม่ได้นะครับ ถ้าพวกนั้นโดนแบนไป มันเล่นผมแน่ เพื่อนกับไซเบอร์เวิลด์ มันต่างกันครับ ผมก็แค่มาบอกเรื่องที่เว็บนั้นอาจจะยังไม่รู้ก็ได้ครับ(ใบ้ๆไป) ถ้าบอกไปแบนยาวเป็นหางเว้าแน่ๆอาจจะมีผลต่อกลุ่มอื่นด้วยละมั้งครับ คนที่โดนโลกแห่งความเป็นจริงนั้นไม่ใช่ใครคือผมนั้นละครับ ช่วยเว็บแต่โดนเพื่อนสิบกว่าคนเล่น ก็ไม่ไหวนะครับ

Comment

นี่เถียงอะไรกันน่ะ?

Comment

อยู่มา 268 weeks ago เล่นมาตั้งแต่อยู่ ม.3 (เข้าไปได้ไงหว่างงตอนนั้นเหมือนกัน) แล้วก็จะอยู่ตลอดไป ^^

Comment

ขอ invite siambit ด้วยคนนะค่ะ
                          อยากดูหนังแล้ว bflltap@yahoo.com
                          ขอบคุณนะค่ะ

Comment

มีหมดที่ดังๆ แต่ที่แน่ๆ cz สู้ thailandtorrent ไม่ได้ แต่ยี่ห้ออื่นมีหมด 2bbit เมืองแมว siambit

Comment

หุ หุ รับประกันว่า สู๊ดย๊อด ครับ ^ ^
                              จากแต่ก่อน เล่น เป็น 10 ที่ ตอนนี้ เล่น แค่ 2 ที่ พอเจอ บ่อน้ำมัน หุ หุ siambit กับ c........... ^ ^

Comment

มันเป็นเวบบอร์ดไม่ใช่เหรอครับ
                                มีแต่คนเข้าไปเล่น forums

Comment

Working...
                                X