Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรขาย ASUS ROG SWIFT PG258Q ทิ้งดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันไม่มีใครบอกว่าของที่ตัวเองขายห่วยหรอกครับ ไม่มีใครทุบหม้อข้าวตัวเองหรอก ใครพูดอะไรก็เชื่อนะ จขกท. หูหนักๆหน่อย

ไปลองของจริงก่อนดีกว่ามั้ย เกิดซื้อมาไม่ถูกใจ เดี๋ยวก็ได้สรรหาตัวใหม่อีก ร้านใหญ่ๆ มันมีโชว์นะ พวกจอเล่นเกมส์แพงๆ

หรือลองโทรไปถาม benq ประเทศไทยก็ได้ว่ามีตัวโชว์อยู่ที่ไหนบ้าง

ผมไม่ค่อยชอบเล่นเกมส์นี้ แนะนำได้แค่นี้แหละ

Comment

กรีน เขาปรับภาพใน Nvidia Control Panel ด้วยนี่ครับ

ผมมองว่า แค่จอ โหมดลดที่มืด เพียงอย่างเดียว มีผล ไม่ถึง 10% หรอกครับ

แถมต้องดูเรื่อง Settings ในเกมด้วย

================================================

ผมก็ไม่ได้แข่ง FPS มานะ แต่เคยแข่ง Moba มาเกือบ 10 ปี ตอนนี้เลิกละ

ผมมองว่า ของพวกนี้อยู่ที่การฝึกล้วนๆครับ ถึงหูฟังจะมหาเทพ แต่ฟังไม่เป็น ก็จับทิศไม่ได้

กลับกัน Pro CSGO บางคนใน คุยโม้โอ้อวดพี่แว่น ผมจำชื่อไม่ได้

ใส่หูฟังสลับข้าง ซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้าย ยังสามารถฟังเสียงเท้าได้แม่นยำ

แถมผมมองว่า ความคิด Mindset ในการเล่น สำคัญกว่าฝีมือด้วยซ้ำในระดับ Pro เพราะทุกคนยิงได้พอกัน บวกกัน ก็ 50/50 ตลอด

E Sport เล่นเก่ง MMR สูงที่สุดในโลก ก็ไม่ได้หมายความว่าจะชนะ เรายิงเก่งที่สุดในโลกก็ไม่ได้จะชนะ

ยิ่งเป็นเกมที่มีทีมด้วยแล้ว การจัดการทีม การสื่อสาร การวางแผน ตำแหน่ง ความเป็นทีมเวิค ความคิดของลูกทีม ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน ความเชื่อใจ

สำคัญกว่าเยอะ ไม่มีใคร Top Form ได้ 24 ชั่วโมง Skill Play ต้องมี แต่มันไม่ได้สำคัญอย่างที่คิดครับ

Comment

ซื้อเพราะสังกะสีผมนี่โคตรไม่เห็นด้วยเลย จะซื้อเพราะ จีสังกะสี หรือตูดสังกะสี มันไม่ใช่ฟังชั่นเมน ควรเลือกที่มันใช้งานแล้วน่าพอใจกว่าเอา สังกะสีทั้งหลายมาหลอนตัวเองว่าดี

Comment

ขอขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับที่ช่วยแนะนำกัน ตอนนี้ผมเปิด ULMB ได้แล้ว ได้ลอง ปรับสีจอด้วยตัวเองหลายๆอย่างแล้ว พอใจขึ้นมานิดนึง

เดี๋ยวผมว่าจะไปลองที่ shop zowie เลย ถ้ายังมองไม่เห็นเหมือนเดิม แสดงว่า ผมกากเอง 5555

Comment

จำได้ท่านเคยพูดว่าไม่ชอบพวก option ลูกเล่นจอเยอะๆเพราะตอนแข่งกลัวเค้าไม่ให้ใช้แล้วก็จะไม่ชิน

เปลี่ยนใจไวจังคับ

Comment

Originally posted by winny6969 View Post
              จำได้ท่านเคยพูดว่าไม่ชอบพวก option ลูกเล่นจอเยอะๆเพราะตอนแข่งกลัวเค้าไม่ให้ใช้แล้วก็จะไม่ชิน

เปลี่ยนใจไวจังคับ
              เรื่องจอ เขาให้ปรับอยู่แล้วอะครับ จอที่ใช้แข่งกันก็ของ Zowie ผมหมายถึง อันไหนที่ สนามแข่งไม่มี ผมจะไม่ใช้ครับ

เช่น เม้าส์ มาโคร ส่วนเรื่องจอ ก็เช่น 4k 2k 21:9 จอ 27 นิ้วขึ้นไป เพราะที่สนามแข่งเขาใช้จอแค่ 24นิ้ว Full HDเท่านั้น อะไรประมาณนี้ครับ ท่านเข้าใจอะไรผิดหรือป่าว

Comment

Working...
              X