Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลงาน dell ครับ

Comment

• Originally posted by sit02 View Post
      ผลงาน dell ครับ

อลังการงานสร้างมากมายครับ

Comment

• Originally posted by sit02 View Post
        ผลงาน dell ครับ

โหดมากกก ครับ resolution เท่าไหร่ครับเนี่ย

Comment

• ขอคำแนะนำค่ะ จะหาจอมาใช้กับเครื่อง mac mini mid 2011
          ต้องการจอที่เป็น anti-glare ค่ะ

แนะนำตัวไหนดีคะ ขอทราบราคาด้วยค่ะ..... อยากได้คุณภาพอย่างน้อยเทียบเท่ากับ macbook pro 17" (anti-glare 1920 x 1200)

ขอบคุณค่ะ

Comment

• คุณ sit02 นี่อลังการจริงๆครับ

ตอนนี้ใช้อยู่เหมือนกัน แต่จอผมมันเหมือนจะแลคๆ ไม่รู้เป็นที่ Input Lag(ค่าๆหนึ่งของจอที่เวลาสัญญาณจาก Graphic card เข้ามาแล้วมันจะประมวรผลนานเท่าไหร่) หรือ เครื่องคอมไม่ดีไม่รู้ครับ Core 2 Duo Notebook อ่ะ ต่อออก U2711 แล้วแลค ภาพแตกมาก เวลาเลื่อนเร็วๆ อีกเครื่อง Pentium D ก็เป็นเหมือนกัน หรือว่าเครื่องผมไม่ไหวแล้ว 555+

ปล. เม้นบนนี่จะเอาตัวกี่นิ้วอ่ะครับ = ='

Comment

• ตอนนี้ต่อไว้ที่ความละเอียด 1920*1080 อยู่ครับ port dp + dual dvi รวมกันได้ไม่ถึง 6 เลยต้องลดลงมาเท่า hdmi

ส่วนอาการที่ท่าน MizNyze บอกน่าจะเป็นที่คอมครับ

res ตามที่คุณ jupiter1 ต่องการมี 2 รุ่นครับ u2410 u2412m

Comment

• Originally posted by jupiter1 View Post
                ขอคำแนะนำค่ะ จะหาจอมาใช้กับเครื่อง mac mini mid 2011
                ต้องการจอที่เป็น anti-glare ค่ะ

แนะนำตัวไหนดีคะ ขอทราบราคาด้วยค่ะ..... อยากได้คุณภาพอย่างน้อยเทียบเท่ากับ macbook pro 17" (anti-glare 1920 x 1200)

ขอบคุณค่ะ
                1920 x 1200 มี 2 รุ่นครับคือ U2410 กับ U2412M ความต่างก็คือ U2410 จะใช้เป็น H-IPS จะมีความถูกต้องของสีสูงกว่า e-IPS (U2412M จะใช้ตัวนี้) ต้องดูละครับว่าต้องการความถูกต้องของสีมากน้อยแค่ไหน

ถ้าแต่งภาพแบบจริงจัง ก็เลือก U2410 ครับ แต่งภาพเป็นงานอดิเรก ก็เลือก U2412M ก็พอ เพราะราคาต่างกันพอสมควรครับ

ละเอียดเชิงลึกลองหาอ่านในนี้ดูครับ ผมเคยเขียนไว้ครับ

Comment

ครับ ใช้ hex stand แต่ตั้ง res ได้ไม่สุดครับ เพราะ มี 1 port ออก single dvi เลยต้องปรับ 1920*1080 * 6
                  ลอง crysis 2 ไปเกมเดียวเองครับ
                  อลังการมากครับ u2711*6
                  น่าจะอยู่ใกล้ๆ จะขอไปดูให้เป็นบุญตาครับ หุหุ

Originally posted by jupiter1 View Post
                  ขอคำแนะนำค่ะ จะหาจอมาใช้กับเครื่อง mac mini mid 2011

ขอบคุณค่ะ
                  ผมมี pm ตอบไปให้แล้วนะครับ
                  เห้นว่าต้องการ hdmi ด้วย
                  ตัวที่เข้าเกณท์ก็จะมี u2410 ตัวเดียวเลยครับ

Originally posted by WildFang-X View Post
                  1920 x 1200 มี 2 รุ่นครับคือ U2410 กับ U2412M ความต่างก็คือ U2410 จะใช้เป็น H-IPS จะมีความถูกต้องของสีสูงกว่า e-IPS (U2412M จะใช้ตัวนี้) ต้องดูละครับว่าต้องการความถูกต้องของสีมากน้อยแค่ไหน

ถ้าแต่งภาพแบบจริงจัง ก็เลือก U2410 ครับ แต่งภาพเป็นงานอดิเรก ก็เลือก U2412M ก็พอ เพราะราคาต่างกันพอสมควรครับ

ละเอียดเชิงลึกลองหาอ่านในนี้ดูครับ ผมเคยเขียนไว้ครับ
                  ตามนั้นเลยครับ ^_^

Comment

• ช่วยด้วยคร๊าบบบ T-T

Comment

• โฮกกก อย่างโหดคร๊าบบบ ตังผมจะซื้อสักจอยังไม่พอเลย

Comment

• Originally posted by luciferice View Post
                        reset หลายรอบแล้วครับ

ยังเป็นเหมือนเดิมตลอดเลย ไม่รู้จอผมมีอะไรผิดปกติหรือเปล่า - -
                        ผมว่าแบบนี้ลองเคลมน่าจะดีกว่าครับ

เทสจอใหม่ก่อนคืนจอเก่านะครับ

Comment

• ไม่ทราบว่ามีใครลองเกมส์ Dragon Nest มั๊ยครับ ผมอยากทราบว่าต่อ Eyefinity ได้หรือเปล่าครับ
                          ปล.รบกวนทดสอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

• เคลม U2711 เสร็จละ ตัวใหม่ไม่ Dead แจ๋วมากครับ แต่ยังมี Lag เหมือนเดิม คิดว่าเป็นที่เครื่องละ Pentium D คงไม่ไหวจริงๆ T_T

Comment

• Originally posted by mummyx View Post
                              ไม่ทราบว่ามีใครลองเกมส์ Dragon Nest มั๊ยครับ ผมอยากทราบว่าต่อ Eyefinity ได้หรือเปล่าครับ
                              ปล.รบกวนทดสอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
                              ยังไม่ได้ลองเลยครับ เคยลองแต่ softTH แต่ไม่ผ่าน ออกจอเดียว

Originally posted by MizNyze View Post
                              เคลม U2711 เสร็จละ ตัวใหม่ไม่ Dead แจ๋วมากครับ แต่ยังมี Lag เหมือนเดิม คิดว่าเป็นที่เครื่องละ Pentium D คงไม่ไหวจริงๆ T_T
                              lag ตอนดูหนังหรือว่าเล่นเกมส์ครับ

Comment

• ทุกตอนเลยครับ คือเวลาเลื่อนกรอบข้อความเร็วๆ หรือเข้า paint แล้วสร้างสี่เหลี่ยมสีดำจากนั้นตัดสี่เหลี่ยมสีดำแล้วเลื่อนไปมาจะเห็นชัดเลยว่ามันจะแตกๆออกจากกันครับ ผมเรียกอาการนี้ว่า input lag อ่ะครับ คิดว่าเป็นที่คอมผมมากกว่า เพราะเคลมแล้วไม่หาย เลยคิดว่าจะลองกับเครื่องใหม่เลยเพื่อความแน่นอนครับ

Comment

Working...
                                X