Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram ddr5 มาแล้วรึครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by White_Blue View Post
    ได้ทุกตัวแหละครับ แต่จะได้มาก-น้อย แล้วแต่คุณภาพชิพ

ผมมี kingston value บ้านๆ บัส 2666 ยังลากได้ 3950 เลยครับ (ใช้แรงงานเพื่อนเทสให้)
    อือหือ ลากได้ขนาดนั้นเสี่ยงพังไม๊ครับ

Comment

เมพจังคับ

Comment

Originally posted by oihar031 View Post
        อือหือ ลากได้ขนาดนั้นเสี่ยงพังไม๊ครับ
        ไฟไม่เกิน 1.5 ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าจะใช้ 24/7

ถ้าแต๊ปเคลมที่ TWK. ครับ

Comment

Comment

Originally posted by White_Blue View Post
            ไฟไม่เกิน 1.5 ไม่ต้องกลัวครับ ถ้าจะใช้ 24/7

ถ้าแต๊ปเคลมที่ TWK. ครับ
            ของท่าน white_blue นี่ ใช้ aorus z390 master ด้วยรึครับ อ่านเจอในอีกกระทู้นึง เห็นท่านลาก ram 4 แถว 4500

Comment

Originally posted by oihar031 View Post
              ของท่าน white_blue นี่ ใช้ aorus z390 master ด้วยรึครับ อ่านเจอในอีกกระทู้นึง เห็นท่านลาก ram 4 แถว 4500
              เปล่าครับ ผมเอามาให้ดูเฉยๆของคนอื่น

อยากได้นะแต่เมียไม่ให้ซื้อครับ

Comment

เปล่าครับ ผมเอามาให้ดูเฉยๆของคนอื่น

อยากได้นะแต่เมียไม่ให้ซื้อครับ
                5555+ อ่อ เคครับ

Comment

ถอดละเสียบใหม่ตอนนี้อาการหายไป แต่ลองดูสักพักครับ มันมาๆ หายๆ ประกันก็ใกล้หมดทั้งนั้น ssd ไม่ยอมเฉลยสักทีเป็นที่อะไร

- - - Updated - - -

ถามต่ออีกเรื่องครับ ram สามารถ oc ได้ทุกตัวไหมครับ หรือ ต้องเป็นเฉพาะรุ่นที่ต่อท้ายด้วย oc
                  ลากได้หมด ผมใช้ Team Elite Plus DDR3 1333MHz ยังลากไป 2133MHz ได้นิ่มๆเลยครับ (ผ่าน Memtest ที่ 2500%+ ด้วยนะเออ)

ถ้าแต๊บเคลมที่ท่าน White_Blue กับ TWK. อิอิ

Comment

เห็นหลายท่าน ลาก ram ไปใกลๆทั้งนั้น ของผมเป็น galax hof ii 8*2 bus 4000 ทำไม 4133 ยังลากไม่ได้เลยครับ เลยมีข้อสงสัย ram rgb นี่ มันด้อยประสิทธิภาพ กว่า ไม่มี rgb มากเลยหรอครับ ผมดูรีวิวบางท่าน อย่างอันนี้

https://youtu.be/_gQgaJMjBvU

อย่างอันนี้ ลากยังไงก็ไม่ไปเลยครับ อยากเปลี่ยนมากตอนนี้ซื้อยังไม่ถึง 7 วัน ไม่รู้ทางร้านยอมมั้ยครับ ซื้อมาจาก com&more

Comment

Working...
                    X