Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ HDD เจ๊ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมนี่ดังค้างแต๊ก ๆ เปลี่ยนบอร์ดก็ไม่หาย เซ็งเลย

Comment

ยังไงถ้าใครมีรุ่นนี้ขอซื้อครับ ดีเสียไม่ว่ากัน

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Comment

Comment

ที่พ่อค้ามาขายกันเห็นมีแต่ SATA ถ้าเอาบอร์ดของ SATA มาใส่จะได้ไหมครับ รูปร่างบอร์ดเหมือนกันเลย

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

Comment

รูปร่างบอร์ดมันเหมือนกันทั้ง serie (ทุกความจุ) เลยนะครับ

โปแกรมข้างใน มันต่างกัน (ดูด้วยตาไม่ออก)

ใช้ด้วยกันไม่ได้หรอกครับ

ปกติต้องบอร์ดรุ่นความจุเดียวกัน/firmware รุ่นเดียวกันหรือใกล้กันที่สุด ถึงจะใช้ด้วยกันได้

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
              รูปร่างบอร์ดมันเหมือนกันทั้ง serie (ทุกความจุ) เลยนะครับ

โปแกรมข้างใน มันต่างกัน (ดูด้วยตาไม่ออก)

ใช้ด้วยกันไม่ได้หรอกครับ

ปกติต้องบอร์ดรุ่นความจุเดียวกัน/firmware รุ่นเดียวกันหรือใกล้กันที่สุด ถึงจะใช้ด้วยกันได้
              ขอบคุณครับ ต้องหาต่อ

Comment

อย่างที่หลายท่านบอกลองหาบอร์ดมาเปลี่ยนเปลี่ยนดูครับ
                หรือลองปรึกษาบริษัทที่รับกู้ข้อมูลดู ราคาน่าจะประมาณ10000บาท เคยเห็นที่ Synnex มีป้ายประกาศรับกู้ข้อมูลอยู่

คราวหลังถ้าเป็นข้อมูลสำคัญให้แบ็คไว้อย่างน้อย2ชุด
                ผมมีรูปประมาณ90GB แบ็คอัพไว้2ชุด นอกนั้นหนังทั่วไป หนังชมพู เกมส์ เพลง มี1ชุดพอ

Comment

Working...
                X