Announcement

Collapse
No announcement yet.

Synology on PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6.0
    นึกว่าเจอแต่กับเครื่องที่ใช้ XPEnology
    ปรากฏว่า
    เครื่องจากต้นสังกัดเองก็เจอกันหลาย

Comment

• Update .8 ออกแล้วนะครับ update ผ่านตัวเครื่องได้เลย
      วิธีตามนี้
      http://xpenology.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=3903

Comment

• Originally posted by pok9 View Post
        Update .8 ออกแล้วนะครับ update ผ่านตัวเครื่องได้เลย
        วิธีตามนี้
        http://xpenology.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=3903
        ขอบคุณครับ อัพเรียบร้อยแล้วครับ

Comment

• ใครทำกด shutdown จาก ปุ่มpower ได้บ้างครับ

Comment

• ใครทำกด shutdown จาก ปุ่มpower ได้บ้างครับ

Comment

• update ไป 5.2 5967 ไม่มีปัญหาครับ
              วิธีตามนี้

Comment

• Originally posted by pok9 View Post
                update ไป 5.2 5967 ไม่มีปัญหาครับ
                วิธีตามนี้
                เดี๋ยวกลับไปลองดูคืนนี้

Comment

• Originally posted by clickplay View Post
                  เดี๋ยวกลับไปลองดูคืนนี้

555
                  เมื่อวานลองแล้ว ผ่านครับ
                  แต่ พาทิชั่นข้อมูล ใช้ไม่ได้ จัดการอย่างไรก็ไม่ได้ มันไม่ยอม เมาท์ ให้
                  เลย กลับไปที่ 5.2 เหมือนเดิม
                  เล่นเอาเหนื่อย ยิ่งอากาศร้อนๆด้วย

Comment

• Originally posted by iNY View Post
                    555
                    เมื่อวานลองแล้ว ผ่านครับ
                    แต่ พาทิชั่นข้อมูล ใช้ไม่ได้ จัดการอย่างไรก็ไม่ได้ มันไม่ยอม เมาท์ ให้
                    เลย กลับไปที่ 5.2 เหมือนเดิม
                    เล่นเอาเหนื่อย ยิ่งอากาศร้อนๆด้วย
                    ผมอัพได้ปรกติครับไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

• Originally posted by clickplay View Post
                      ผมอัพได้ปรกติครับไม่มีปัญหาอะไรครับ
                      เล่าขั้นตอนหน่อยครับ
                      ผมไปพลาดตรงใหน

Comment

Originally posted by iNY View Post
                        เล่าขั้นตอนหน่อยครับ
                        ผมไปพลาดตรงใหน
                        ผมก็กด Download Update ในหน้า Control Panel DSM Update ของมัน ก็ Update ได้ปกติครับ

แต่ตอนนี้ที่เจอปัญหาคือ update แล้ว ใช้ Quickconnect ไม่ได้แล้ว จากที่ก่อน up เปลี่ยน Mac แล้วใช้ Quickconnect ได้อยู่ ต้องถอด Quickconnect ออก กลับมาใช้ DDNS เหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by miotech View Post

ผมก็กด Download Update ในหน้า Control Panel DSM Update ของมัน ก็ Update ได้ปกติครับ

แต่ตอนนี้ที่เจอปัญหาคือ update แล้ว ใช้ Quickconnect ไม่ได้แล้ว จากที่ก่อน up เปลี่ยน Mac แล้วใช้ Quickconnect ได้อยู่ ต้องถอด Quickconnect ออก กลับมาใช้ DDNS เหมือนเดิม
                          ผมเข้า ip ตรงๆเลยครับตามด้วยเลขพอร์ต ตอนนี้ update1 ออกแล้วก็อัพต่อไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ

Comment

ผมเข้า ip ตรงๆเลยครับตามด้วยเลขพอร์ต ตอนนี้ update1 ออกแล้วก็อัพต่อไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ
                            เข้าเลข ip ตรงๆมันเข้าได้อยู่แล้วครับ แต่ function Quickconnect มันใช้สำหรับเรียกจากเน็ทข้างนอกโดยไม่สนใจชื่อ Host DDNS โดยใช้ชื่อโฮสของSynology เหมือนกับระบ Cloud ของมันครับ

Comment

• เอาตัว update 8 จากไหนครับ???

Originally posted by clickplay View Post
                              ขอบคุณครับ อัพเรียบร้อยแล้วครับ

Comment

• Originally posted by miotech View Post
                                เข้าเลข ip ตรงๆมันเข้าได้อยู่แล้วครับ แต่ function Quickconnect มันใช้สำหรับเรียกจากเน็ทข้างนอกโดยไม่สนใจชื่อ Host DDNS โดยใช้ชื่อโฮสของSynology เหมือนกับระบ Cloud ของมันครับ
                                วันก่อนไปลองเข้าผ่าน Quickconnect. ก็เข้าได้ปรกติครับ

Comment

Working...
                                X