Announcement

Collapse
No announcement yet.

Synology on PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DSM 6 มาแล้วครับใครลองอัพแล้วบ้างช่วยบอกหน่อยครับรอผู้กล้ามาอธิบายทีครับ

DMS 6.jpg

Comment

• อับแล้วครับ
      เดี้ยง
      ยังหาทางแก้อยู่ สงสัยต้องลงใหม่
      เข้าไปดู http://xpenology.me/downloads/ ยังมีแค่ 5.2-5644
      Last edited by iNY; 26 Mar 2016, 08:35:55.

Comment

• ตอนนี้ติดตั้งได้แล้ว
        แต่ล๊อกเข้าไม่ได้ รหัสอะไรก็ไม่รู้ น่าจะเป็นรหัส default

เรื่องของเรื่องก็คือ
        ติดตั้งปกติแล้ว (ติดตั้งใหม่) มีกำหนดรหัสด้วย จนเสร็จ พอติดต่อเข้าไป(ผ่านเว็บ)มันให้ติดตั้งอีก เป็นอย่างนี้ตลอด ก็เลยติดตั้ง(ผ่านเว็บ)แบบ clean ก็ไม่เห็นมีให้กำหนดรหัส จนเสร็จ
        เมิ่อติดต่อเข้าไป ที่ล๊อกอิน ก็ใช้รหัสที่กำหนดนั้นแต่ไม่ผ่าน ไม่ใส่รหัสก็ไม่ผ่าน
        ก็เลยพยายามติดตั้งใหม่อีกหลายครั้งก็ติดตั้งไม่ได้

ก็คงต้องหาทางเข้าให้ได้
        คิดว่าน่าจะเป็นรหัส default แต่ผมไม่รู้
        ใครรู้ ช่วยผมหน่อยครับ รหัสควรจะเป็นอย่างไร

Comment

• พยายามติดตั้งใหม่หลายรอบ แต่ก็เจอแบบนี้

แต่ก็ยังเข้าหน้า login ได้อยู่ (แต่ password ไม่รู้)

Comment

• หมดท่า

เข้าไม่ได้ (password ไม่ถูกต้อง)
            ติดตั้งใหม่ก็ไม่ได้
            ดาวน์เกรดก้ไม่ได้

คงต้องฟอร์แม็ทใหม่
            คงต้องนับหนึ่งใหม่

(พรุ้งนี้)
            Last edited by iNY; 26 Mar 2016, 19:10:38.

Comment

• ลงไปแล้ว mount disk ไม่ได้เลยครับ ข้อมูลหายเกลี้ยง ตอนนี้นั่งทำใจคงต้องเริ่มใหม่

Comment

• ..

Comment

• ท่านที่ update เป็น 6.0 ข้อมูลยังไม่หายนะครับถ้ายังไม่ format volume ใหม่

Comment

• ข้อมูลผมคงยังไม่หาย
                    เพราะตอนติดตั้งระบบจะเว้นการฟอร์แม็ทส่วนข้อมูลและระบบ
                    แต่ไม่รู้ว่าจะเข้าไปได้อย่างไร
                    ท่านใดมีวิธีการ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

หรือวิธีถอยกลับไปใช้ 5.2

ขอบคุณครับ
                    Last edited by iNY; 27 Mar 2016, 16:58:48.

Comment

• Originally posted by godchild View Post

ลงไปแล้ว mount disk ไม่ได้เลยครับ ข้อมูลหายเกลี้ยง ตอนนี้นั่งทำใจคงต้องเริ่มใหม่

ขอแสดงความเสียใจกับผู้กล้าด้วยครับ แล้วมีอะไรใหม่ๆมาบ้างครับ

Originally posted by krty View Post
                      ท่านที่ update เป็น 6.0 ข้อมูลยังไม่หายนะครับถ้ายังไม่ format volume ใหม่
                      จริงหรือครับท่าน รอท่านอื่นมาคอนเฟิมร์ อีกซักหน่อยเพื่อความชัวร์ครับ

Comment

• Backup ข้อมูลออกมา ไปตามนี้เลยครับ ข้อมูลยังอยู่ครบถ้าไม่ได้เลือก format volume

https://www.synology.com/en-us/knowl...ion_using_a_PC

ตอนนี้อย่าเพิ่งอัพเป็น 6 นะ เข้าใจว่ายังไม่รองรับครับ

Comment

• นี่ไป 6.0 กันแล้วหรือนี่ ยังกะแอนดรอย

Comment

• Originally posted by iNY View Post
                            ข้อมูลผมคงยังไม่หาย
                            เพราะตอนติดตั้งระบบจะเว้นการฟอร์แม็ทส่วนข้อมูลและระบบ
                            แต่ไม่รู้ว่าจะเข้าไปได้อย่างไร
                            ท่านใดมีวิธีการ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

หรือวิธีถอยกลับไปใช้ 5.2

ขอบคุณครับ
                            ใช้ sofeware จัดการ Patition พวก Patition Magic ไปลบ Patition ของ Synology ทั้งหมดอย่าไปลบ Patition ของ Data นะสังเกตง่ายๆ Patition ของ Data จะมีขนาดใหญ่ที่สุดส่วนพวกเล็กลบออกให้หมดแล้วจะลงใหม่ Ver. เดิมได้ถ้ามี HDD หลายลูกก็ต้องลบออกทุกลูกด้วยครับ

ตอนนี้ถ้าอัพขึ้นไปจาก 5.2 จะ Mount HDD ไม่ได้ ต้องถ่ายข้อมูลแล้วลงใหม่ถึงจะใช้ 6.0 ได้

Comment

• ไม่ทันแล้วครับ
                              จัดการเรียบร้อยแล้ว

ยังคงลง 5.2 อยู่
                              เอาตาม http://xpenology.me/downloads/ ไปก่อน
                              ชัวร์ไว้ก่อน

ขอบคุณครับ

Comment

• ก็ลง 5.2 ทับไปเลย ไม่หายหรอก dataกลัวก้หา hdd โง่ๆมาตัวเปล่าๆอื่นๆถอดออก แล้วก็ ลง 5.2 เสร็จเสียบกลับ

Comment

Working...
                                X