Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซัมซุง D-die ชิพ2หน้า
    สำหรับแรมชิพ D-die ที่เป็นชิพแบบสองหน้าแถวละ 8 กิ๊ก "การโอซีเพื่อใช้งานจริง"
    คงจะอยู่แถวๆบัส 3600-3733 แล้วแต่เกรดของแรม คงไปให้ถึงบัส 4000 ยากครับผม
    Setting
    IO = 1.15v.
    SA = 1.15v.
    Vram = 1.40v.[~1.40v.-1.45v.]

Samsung Value D-die 2133C15 2x8GB @ 3600-17-19-19-28 1.40v.

ปล.สำหรับการโอซีเพื่อใช้งาน ลองไล่ดูครับ ว่าจุดไหนเหมาะสมสำหรับแรมของเรา
    ได้ผลอะไรยังไง มาโพสท์แบ่งปันเพื่อนสมาชิกบ้างนะครับ ผมก็จะลองไปด้วยครับ

Comment

• ^ ขอบคุณมากๆครับ คุณ ADNA ยังไงผมจะลองปรับค่าดูครับ

Comment

• DDR4 4700 CL 17 17 17 37 1.55v

Comment

• แน่นเลยครับ ท่าน stepcomet

Comment

• 4933CL17ที่ห้องหลังจากเปลี่ยนซิ้งแรมผลที่ได้คือไปไกลขึ้นอย่างเห็นได้ชัดแสดงว่าซิ้งเดิมกากมากก่อนหน้าที่จะเปลี่ยนซิ้ง 4900cl 18 19 19 39 ยังยากผมบอกเลย555+

Comment

• การ memtest โหดๆ หรือที่เรียกว่าเผา ram มีส่วนช่วยมากน้อยแค่ไหนครับ
              ใครมีเทคนิคการเบิร์น(แรม) โหดๆ ให้มันวิ่งดีๆ มาแชร์กันครับ

Comment

• Comment

• กดตัวไหนต่อได้บ้างงงง
                  อันนี้ถามจริงจังนะครับ
                  ช่วยแนะนำหน่อย

Comment

• ^
                    ผมว่ามันกดมากแล้วนะครับ
                    กับ TZ3600C16 ถ้าเล่นบัส 3600 ไฟเดิม 1.35v.ผมเล่นได้ประมาณนี้ครับ

Comment

• sa io 1.25
                      vram 1.40

Last edited by LipkiZ; 10 Feb 2020, 05:20:07.

Comment

• เมพ ขิงๆ

Comment

• ถ้า 1.40v.จะกดได้อีกนิดหน่อยครับ
                          แรมผมเป็น B-die BCPB pcb.A1 ครับ

Comment

• ของผม cl ไม่ลงแล้วครับ
                            เหลือแต่ชุดทามมิ่งนี่แหละ กดได้ แต่กดแล้ว แต่คะแนนแทบไม่ต่าง เลยเอากลับตัวเดิมที่เมมเทส ผ่านแล้ว

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post
                              ของผม cl ไม่ลงแล้วครับ
                              เหลือแต่ชุดทามมิ่งนี่แหละ กดได้ แต่กดแล้ว แต่คะแนนแทบไม่ต่าง เลยเอากลับตัวเดิมที่เมมเทส ผ่านแล้ว
                              IOL หลุดครับของท่านมันวิ่งอยู่ 6 14 ทำไมลาเทนซี่เพิ่มขึ้นมากเล่นยังไงก็ได้ให้ IOL ยุ 6 6 มันจะแรงกว่านี้ครับ

Comment

• ลองของเล่นใหม่ Crucial Ballistix Gaming 3600 16-18-18 1.35V Spec เหมือน Ballistix Elite 3600 C16 ทุกอย่าง แต่วิ่งดีกว่า Elite ซะงั้น

จับวิ่งแล้ววว 4700 18-24-24 1.50V โคตรง่าย

Last edited by ihog6hog; 18 Feb 2020, 03:31:45.
                                วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

Working...
                                X