Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออภัยครับคุณเอ ผมลืมไปว่าผมถอดแรม Samsung ออก

อันนี้แรมที่ใช้อยู่ครับ

Comment

• กำ
      ปล.งั้นลองไทมิ่ง 2133 แบบหลวมๆดูครับ 11-13-13-31 ,tRFC = ออโต้,tWCL = ออโต้, ซัพฯตัวอื่นๆลองค่าที่ใช้ก่อนหน้านี้ครับผม

Comment

• ขอบคุณครับ

2133 @ 11-13-13-31 2T / 12-13-13-33 2T แล้ว ไม่รอดเหมือนเดิมครับ ลองทั้ง Fix Sub และ Auto Sub

ตอนนี้ได้ที่ 1866 @ 10-10-10-29 2T นิ่งดีครับ สงสัยตันที่บอร์ด Z68 จริง ๆ

Comment

• Originally posted by Mikuchan View Post
          ขอบคุณครับ ไว้ท่านว่าง ๆ ก่อนก็ได้ครับ

ไม่เป็นไร

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            ไม่เป็นไร
            แบนมันเลย

Comment

• ไฟแต่ละตัวก็ตัองหนักหน่อยถ้าจะกดมันไว้
              ไทมิ่งบางค่าผมอาจจะใส่ไปขำๆ เพราะงมกับตอง 17 อยู่นาน วันนี้มีเวลาไปนั่งไล่ดู เห็นท่าน dumo โพสท์เล่นไว้
              และก็บอกไว้ 24/7 สำหรับ 4600-4800 io/sa จะอยู่ประมาณ 1.30/1.45v.[bios set]ขึ้นอยู่กับซีพียูแต่ละตัว
              มันก็พอเทสผ่านได้อยู่ ราวๆ 3ชม. 1000% ถ้าตามความรู้สึกส่วนตัวก็รับได้ แต่ไม่น่าใช้ไปกว่า 44-4500 เท่าไรนัก

SS B-die A2 @ 4600-17-17-17-28 1.55v.

io/sa voltage pic

ปล.ค่าไฟเลี้ยงในส่วนของ io/sa นอกจากจะขึ้นอยู่กับความแข็งแรงของ imc ของซีพียูแต่ละตัวแล้ว ยังขึ้นอยู่กับไทมิ่งที่เล่นด้วย
              ว่ากดต่ำมากน้อยเพียงใด อย่างเซ็ตนี้ที่บัส 4600C17 io/sa = 1.15/1.25 ก็บูตได้ แต่ถ้าจะเอาแบบนิ่งพอได้ก็ต้องตามที่เห็นครับ

Comment

• สำหรับผมพอใจมากที่ Z270 มาได้เรื่อยๆ
                เรื่องแรมผมก็เทสไปส่วนนึง ที่สนใจอีกเรื่องคือเมนบอร์ดที่ mod เป็น M10A ก็ลุ้นอยู่ว่าจะใช้อัตราทดแรมได้แค่ไหน
                ตอนแรกที่บูตได้ขึ้นมาเรื่อยๆก็พอใจแล้ว ยิ่งเริ่มเทสไปเบิร์นไปก็เห็นผลในทางที่ดีขึ้นของบอร์ด ก็ยิ่งพอใจมากขึ้นครับ

Comment

• น่าจะโอเคแล้วสำหรับความเร็วนี้

SS B-die A2 @ 4600-17-17-17-28 1.55v.

io/sa voltage pic

ปล.บอร์ดเอซุส ROG.นี่มันดันไฟ io/sa เพิ่มขึ้นจากที่ตั้งในไบออสอีกมากพอสมควรเลยครับ

Comment

• ขอลงไว้เป็นหลักในการปรับแต่งให้ตัวเองครับ
                    ยังไม่ได้เทส SPi32m กับวินโดว์ตัวอื่นๆแบบจริงจังเท่าไร นอกจากเทสกับวิน 1607 ซึ่งเวลาจะดีกว่านี้
                    ณ ปัจจุบัน ขอใช้วินโดว์ 1909 หรือตัวใหม่กว่านี้ เป็นหลักในการเทสเพื่อเทียบผลต่อๆไปแล้วกันครับผม

Comment

• ส่งการบ้านคับเจ้านาย ADNA

Comment

• ^
                        เมพขิงๆ

Comment

• Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับผม

Comment

• สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

Comment

• Happy new year งับ

Comment

Working...
                                X