Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอมาลงหน่อยครับจะได้เพิ่ม Credit ให้ตัวเองบ้างบอกใครไปไม่มีใครเชื่อ เซ็งเลย
    ไฟแรม 1.5

Comment

• ^
      ^
      แรมอะไรจ๊ะ

Comment

• Originally posted by adna View Post
        คุ้มมาก พอจะทราบมั้ยว่าเป็นชิพอะไรครับผม.
        ตามนี้เลยครับไม่รู้ชิปอะไรเหมือนกัน น่าจะเป็นอขง Kingmax เองปะครับ

Comment

• Originally posted by jatekung View Post
          ตามนี้เลยครับไม่รู้ชิปอะไรเหมือนกัน น่าจะเป็นอขง Kingmax เองปะครับ

ใช่เลยครับ Kingmax

Comment

• รบกวนขอการตั้งค่าไฟ สำหรับลากram ใน bios z87 oc formula ทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

• สำหรับผม ปรับไทมิ่งเป็นหลักครับ ไฟไม่ค่อยได้ไปยุ่งกับมัน ปรับไม่เป็นอิอิ
              บัส 2133-2933 ใช้ค่าไฟแบบข้างล่างนี้ครับ จะปรับเปลี่ยนบ้างก็เล็กน้อย

Comment

• มือใหม่หัด OC RAM ศึกษามาสักพักละ ขอลองส่งผลงาน

Original G Skill sniper 2133 CL 11-11-11-30 >>>>>> 2666 CL 12-14-14-34 ไฟ 1.65

Comment

• ^
                  ^
                  sniper รหัส xxxx2400xxxxxx ใช่มั้ยครับ.

Comment

• ดูยังไงหว่า เท่าที่เห็นที่ตัวแรมมีแต่ F3-17000CL11D-8GBSR
                    Last edited by animeangel; 5 Apr 2014, 14:00:04.

Comment

• ไฟแรม 1.700 V. จ้า อิอิ ( 1.650 V. บ่ไหว ) เอามาให้ชมเฉยๆ ไม่ต้องอัพนะครับ ^^

Config
                      DDR3-2800
                      CL 12-14-14-35-1T

system agent voltage +0.200
                      analog i/o voltage +0.150
                      digital i/o voltage +0.150

DRAM Voltage 1.700 V.

Comment

• @animeangel
                        ฉลากข้างตัวแรมเลยครับผม. ขออนุญาตใช้รูปตัวอย่างในกระทู้คุณหกนะครับ
                        Attached Files

Comment

• Comment

• พอดีเพิ่งไปรับ corsair dominator(4.29) มา 2133 ใช้กับ fx8350+asrock ex9 ไม่ทราบว่านท่านใดเคยพาไปถึงไหนกันบ้างคับ image.jpg

Comment

• ต้องลองไล่ 2133 ตามสเป็กให้ได้ก่อนครับ ถ้าผลเป็นยังไงลองเอารูปมาแปะดูกันครับ เผื่อจะช่วยมั่วได้ครับผม

Comment

• ขอแปะไว้หน่อยเดี๋ยวลืมวิธีอีก
                                คอนฟิกซ์สำหรับทำผลเฉยๆแค่บูตวินโดว์ ผมก็ดีใจกับบอร์ดตัวเล็กตัวนี้แล้วครับ

Comment

Working...
                                X