Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    แรงจังอิอิ

Comment

• Originally posted by adna View Post
      ครับผม.

พอจะแค็ปหน้าจอ โดยที่เปิดโปรแกรมไทมิ่งคอนฟิกของแอสร็อกที่บัส 2133 ได้มั้ยครับ
      ขออนุญาตแปะลิ้งโหลดนะครับผม ftp://download.asrock.com/utility/Fo...or(v2.0.6).zip
      อันนี้ไฟ auto หมดเลยอะครับท่าน

Comment

• Originally posted by sad_tor View Post
        อันนี้ไฟ auto หมดเลยอะครับท่าน
        ได้เปิด xmp หรือยังครับ ถ้ายัง ลองเปิดใช้โหมด xmp แล้วก็แค็ปหน้าจอมาอีกทีครับ
        อ่อ อีกอย่างแรมคู่ที่ใช้ ชิพ เป็นแบบ2หน้าหรือ ชิพหน้าเดียวครับผม.

Comment

• Originally posted by adna View Post
          ได้เปิด xmp หรือยังครับ ถ้ายัง ลองเปิดใช้โหมด xmp แล้วก็แค็ปหน้าจอมาอีกทีครับ
          อ่อ อีกอย่างแรมคู่ที่ใช้ ชิพ เป็นแบบ2หน้าหรือ ชิพหน้าเดียวครับผม.
          อันนนี้คือเปิด XPM แล้วครับผม แบบนี้ถือว่าปกติหรือปล่าวครับ ส่วนแรมไม่แน่ใจ ว่าหน้าเดียวหรือ2หน้าเหมือน กันครับเดียวดูอีกทีครับท่าน ขอบคุณครับ

Comment

• ^
            ^
            ก็ดูปรกติดี ลองใช้งานดูหรือยังครับผม.

Comment

^
              ^
              ก็ดูปรกติดี ลองใช้งานดูหรือยังครับผม.
              ลองแล้วครับท่าน ลองเทส hyper pi แล้วไม่รอดครับ รีสตาท เหมือนเดิม ครับท่าน

Comment

• ^
                ^

ปรับเฉพาะที่ทำกรอบสีแดง ที่เหลือปล่อย Auto

อันนี้คือการปรับ Sub Timing ของ Avexir 2133C9 MFR ในบางกรณีที่บางเมนบอร์ดเลือกปรับ XMP แต่ไม่ยอมปรับ SubTiming เราต้องไป config เองครับ

Last edited by ihog6hog; 12 Mar 2014, 16:52:32.
                วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                  ^
                  ^

ปรับเฉพาะที่ทำกรอบสีแดง ที่เหลือปล่อย Auto

อันนี้คือการปรับ Sub Timing ของ Avexir 2133C9 MFR ในบางกรณีที่บางเมนบอร์ดเลือกปรับ XMP แต่ไม่ยอมปรับ SubTiming เราต้องไป config เองครับ

โอ้ ขอบคุณมากๆครับท่าน เดียวจะลองไปทำดูครับ เดียวจะมารายงานครับผม
                  ปล. แล้วตรง DRAM Frequency ปรับ เป็น 1600 ตามนั้นเลยหรอครับ
                  Last edited by sad_tor; 12 Mar 2014, 17:46:55.

Comment

• ทำตามท่าน ihog6hog แล้วครับ ไมไหว เทส hyper pi32 ไม่ถึงนาที รีสตาท ทันที หรือว่าบอร์ด มีปัญหาชักเริ่มเครียดละ

Comment

• เพราะบอร์ดเองหรือป่าวที่กาก

Comment

• ^
                        ^
                        บอร์ดตัวนี้ มาได้ 2000+ก็แจ่มแล้วครับผม ถ้ามีเวลาลองเทสโปรแกรมต่างๆให้เพื่อนๆดูบ้างครับผม.

Comment

• Originally posted by sad_tor View Post
                          ทำตามท่าน ihog6hog แล้วครับ ไมไหว เทส hyper pi32 ไม่ถึงนาที รีสตาท ทันที หรือว่าบอร์ด มีปัญหาชักเริ่มเครียดละ
                          ลองโหลด xmp มาให้เทียบดู เป็นแรม 2133 แต่คนละตัวครับผม.

Comment

• ไปซื้อมาเห็นราคาถูกไม่รู้ชิพ แต่ใช้งานจริงได้เท่านี้ ถือว่าคุ้ม
                            http://www.ycserviceth.com/ProductDetails.aspx?pid=130

Comment

• ลองลากแรมครั้งแรกครับ ไม่รู้ทำถูกเปล่า

Comment

• Comment

Working...
                                X