Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by y.wasin View Post
    เข้ามาดูก่อนลาวงการ
    ส่งใบลายังครับฮ่าๆ

Comment

• ไม่รู้ชิพอะไรง้าฟ

Comment

• Originally posted by jewsuper View Post

ไม่รู้ชิพอะไรง้าฟ
        โดฯแพลทตินั่ม ver.อะไรครับผม.

Comment

• 5.12 ครับ

Comment

• Originally posted by jewsuper View Post
            5.12 ครับ
            CFR ตัวเทพอิอิ

Comment

• ถามหน่อยครับ ผมใช้แรม gskill sniper 1866 4*2 8gb อยากลาก bus ซัก 2400 พอไปไหวไหมครับ แล้วต้องปรับตรงใหนบ้าง

ผมใช้กับบอร์ด c5f แล้วถ้าปรับ ออโต้แบบง่ายๆเลยไปได้สักเท่าไร ผมไม่เคยลากแรมเลยครับ ชีแนะที

แล้วต้องใช้โปรแกรมอะไรเทสถึงจะทราบว่าใช้งานได้จริงครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ
              Last edited by noinakrub; 3 Mar 2014, 16:17:37.

Comment

• ^
                ^
                แรมจสกิล ต้องดูรหัสบนสติ๊กเกอร์ข้างแรมครับ ว่าพอไปได้เท่าไร
                c5f บัส 2400 ก็น่าจะไม่ยากเย็นอะไรมากนักถ้าแรมไปได้ (แต่ก็คงไม่ใช่ออโต้แล้วปรับบัส2400แล้วได้เลย)
                โปรแกรมเทส แล้วแต่ถนัดครับ สำหรับผมใช้หลายๆโปรแกรมเทสเป็นอย่างๆไป
                -เบื้องต้น Hyper Pi 32m
                -ถ้ามีเวลาหรืออยากเล่นผมก็จะใช้พวก Memtest86+,linx,prime95,Memtest Pro ฯลฯ

Comment

• Originally posted by viosry View Post
                  1866 ---> 2200 จะไปต่อได้ไหม
                  ของผมน่าจะตัวเดียวกันกับท่านนี้

ผมลองลากตามนี้ดูแต่ก็เปิดไม่ติด

ไฟแรมตั้ง auto ไว้ใช่หรือเปล่าครับ
                  ลองตั้งไฟแรมเล่นที่ 1.65v.ดูครับ
                  อาจจะเล่นได้ที่บัส 2400-10-12-12-31 เนียนๆก็ได้นะครับอิอิ

ลองตามนี้ก็ยังเปิดไม่ติด
                  หรือผมไปปรับเลยตรง 10-12-12-31 ผิดช่อง

Comment

• จีสกิลสไนเปอร์1866ไม่ได้เป็นชิพเดียวกันทุกล็อตนะครับ
                    อย่างที่บอกสำหรับจีสกิล ต้องดูที่รหัสข้างแรมดูที่รุ่นแรมเพียงอย่างเดียวไม่ชัวร์ครับ

Comment

• ดันกระทู้ดีๆ

Comment

• มี team vocan ชิพไรไม่รู้ เดะเอามาฝากบ้าง

Comment

• รบกวน สอบถามนิดครับ ผมใช้ ram avexir mpower 2133 กับบอร์ด maximus vi formula ปรับauto 2133 แล้วเครื่องรี ไปที่ 2200 2400 ไม่ได้เลยอะครับ

แบบว่า แรมมีปัญหาป่าวอะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                            มี team vocan ชิพไรไม่รู้ เดะเอามาฝากบ้าง
                            ครับผม.

Originally posted by sad_tor View Post
                            รบกวน สอบถามนิดครับ ผมใช้ ram avexir mpower 2133 กับบอร์ด maximus vi formula ปรับauto 2133 แล้วเครื่องรี ไปที่ 2200 2400 ไม่ได้เลยอะครับ

แบบว่า แรมมีปัญหาป่าวอะครับ ขอบคุณครับ
                            พอจะแค็ปหน้าจอ โดยที่เปิดโปรแกรมไทมิ่งคอนฟิกของแอสร็อกที่บัส 2133 ได้มั้ยครับ
                            ขออนุญาตแปะลิ้งโหลดนะครับผม ftp://download.asrock.com/utility/Fo...or(v2.0.6).zip

Comment

• Comment

• มีเวลานิดหน่อย g1 sniper m5 ผลออกมาดีมากๆๆ เลยขายทิ้ง z87m-oc
                                2666cl11 geil evo Potenza

Comment

Working...
                                X