Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ - การส่องแรม แบบเทพๆ ง่ายๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCZ 4/1333 4GB 1333 MHz CL 9-9-9 DUAL 3590

รบกวนนิดนึงครับท่าน ตัวนี้เป็นใงบ้างครับ พอใหวมั๊ยครับผม ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by aekshow View Post
      OCZ 4/1333 4GB 1333 MHz CL 9-9-9 DUAL 3590

รบกวนนิดนึงครับท่าน ตัวนี้เป็นใงบ้างครับ พอใหวมั๊ยครับผม ขอบคุณครับ
      ถ้าเป็น Gold จะได้ D9JNM ครับ ลากได้ครับ ไฟสูงหน่อย แต่ราคาเท่านี้ ไมไม่เล่น G.SKILL DDR3 4GB RH/1333 CL 7-7-7-18 3600 ฟันปลาฉลามอ่ะครับ ส่องดีๆหน่อยได้ Elpida BBSE เลยนะ ลากมันส์ไฟต่ำด้วย
      วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
        ถ้าเป็น Gold จะได้ D9JNM ครับ ลากได้ครับ ไฟสูงหน่อย แต่ราคาเท่านี้ ไมไม่เล่น G.SKILL DDR3 4GB RH/1333 CL 7-7-7-18 3600 ฟันปลาฉลามอ่ะครับ ส่องดีๆหน่อยได้ Elpida BBSE เลยนะ ลากมันส์ไฟต่ำด้วย
        ที่คุณแนะนำว่าส่องดีๆหน่อยได้ BBSE
        หมายความว่าG.SKILL DDR3 4GB RH/1333 CL 7-7-7-18 ใช้ชิปหลายรุ่นหรือหลายยี่ห้อใช่หรือไม่ครับ เผื่อตอนไปซื้อจะได้ลองส่องดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ไม่รู้ดวงดีไม่ดีนะครับ สั่ง TK ทางไปรษณีย์มา ตอนแรกสั่ง CL8 มานะ แต่ว่า พอส่งดันได้ตัวนี้มา ก็เอ่อ... ไหนๆก็ไหนๆ ลองซะหน่อยครับ ดีไม่ดีไม่รู้เนอะ

หลังๆกลายเป็นชิพนี้ไปแล้วมั๊งครับ ถ้าเอาไปใส่กับ i5 น่าจะดันได้กว่านี้เหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลองครับ

Comment

• Originally posted by jazzz View Post
            ที่คุณแนะนำว่าส่องดีๆหน่อยได้ BBSE
            หมายความว่าG.SKILL DDR3 4GB RH/1333 CL 7-7-7-18 ใช้ชิปหลายรุ่นหรือหลายยี่ห้อใช่หรือไม่ครับ เผื่อตอนไปซื้อจะได้ลองส่องดูครับ ขอบคุณครับ
            ใช่แล้วครับ ต้องส่องครับ

Comment

• Originally posted by Leim View Post

ไม่รู้ดวงดีไม่ดีนะครับ สั่ง TK ทางไปรษณีย์มา ตอนแรกสั่ง CL8 มานะ แต่ว่า พอส่งดันได้ตัวนี้มา ก็เอ่อ... ไหนๆก็ไหนๆ ลองซะหน่อยครับ ดีไม่ดีไม่รู้เนอะ

หลังๆกลายเป็นชิพนี้ไปแล้วมั๊งครับ ถ้าเอาไปใส่กับ i5 น่าจะดันได้กว่านี้เหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลองครับ
              ตอนนี้มันหลากหลายชิพไปเลยอ่ะครับ

Comment

• เมืองนอกเห็นบางตัวที่เป็นบัส 2000 นี่ 0938 นะครับ (ที่ว่าตัว RH นั่นแหล่ะครับดันไม่ใช่ BBSE ) ก็ลากกันสนุกสนานดี

ตัวนี้คงหลงๆหลุดๆมา แต่ผมว่า แนวโน้มก็น่าจะดีครับ

ที่ 916 บน system AMD ตัวนี้ไฟอยู่ประมาณ 1.72 เห็นจะได้นะครับ แต่ถ้า CL8 ก็ เดิมๆได้ครับ

คงราวๆสัก พ.ย. - ธ.ค. คงหา i5 มาลองเหมือนกัน ยังสงสัยกับแรมตัวนี้เหมือนกันครับว่าจะไปได้ขนาดไหน แต่ก็มีลุ้นเนอะ ของแบบนี้ ไม่แน่ไม่นอนจริงๆครับ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
                  คือผมรับบอร์ดใบโอสตาร์ TA790GX A3+ ตัวนี้มาง่ะครับกลัวแรมมันไม่แมทช์
                  กับบอร์ดเพราะเท่าที่ดูในลิช http://www.biostar-usa.com/app/en-us...t.php?S_ID=395 มันไม่มี G.SKILL เลยกลัวมันใช้ไม่ได้ อีกอย่างครับ
                  ผมอยู่ ตจว คงต้องสั่งง่ะครับ โอกาศส่อง+เลือกคง=0 กรรม ขอบคุณมากครับผม

Comment

• เห็นว่าเป็นกระทู้ที่ดีครับ เอาข้อมูลมาเสริมเพิ่มเติมให้ครับ

ไม่ได้หวังว่าจะเป็น BBSE ณ ตอนแรกครับ (จริงๆจะรอแรมของ ท่าน Mod OCZ นี่แหล่ะครับ แต่ว่า รอไม่ไหวซะก่อน)
                    ตัวนี้ G.skill DDR3 1600 RM CL 7-8-7-24 1.65V

มาเป็นคู่ในแพ็คครับ

ตัวชิพ

ส่องแล้ว เห็นเป็นแบบนี้ครับ

สังเกตว่า ไม่มีแผ่นอย่างว่านั้นแล้ว (แบบ BBSE)

Comment

• Originally posted by aekshow View Post
                      คือผมรับบอร์ดใบโอสตาร์ TA790GX A3+ ตัวนี้มาง่ะครับกลัวแรมมันไม่แมทช์
                      กับบอร์ดเพราะเท่าที่ดูในลิช http://www.biostar-usa.com/app/en-us...t.php?S_ID=395 มันไม่มี G.SKILL เลยกลัวมันใช้ไม่ได้ อีกอย่างครับ
                      ผมอยู่ ตจว คงต้องสั่งง่ะครับ โอกาศส่อง+เลือกคง=0 กรรม ขอบคุณมากครับผม
                      เข้าใจเลยครับ อยู่ต่างจังหวัด
                      Last edited by ihog6hog; 5 Oct 2009, 17:43:56.

Comment

• Originally posted by Leim View Post
                        เห็นว่าเป็นกระทู้ที่ดีครับ เอาข้อมูลมาเสริมเพิ่มเติมให้ครับ

ไม่ได้หวังว่าจะเป็น BBSE ณ ตอนแรกครับ (จริงๆจะรอแรมของ ท่าน Mod OCZ นี่แหล่ะครับ แต่ว่า รอไม่ไหวซะก่อน)
                        ตัวนี้ G.skill DDR3 1600 RM CL 7-8-7-24 1.65V

มาเป็นคู่ในแพ็คครับ

ตัวชิพ

ส่องแล้ว เห็นเป็นแบบนี้ครับ

สังเกตว่า ไม่มีแผ่นอย่างว่านั้นแล้ว (แบบ BBSE)
                        จริงๆ ตัวนี้ G.SKILL DDR3 4GB RM/1600 มัน CL 8-8-8-24 นะ และ ครั้งแรกที่ผมไปส่องมันก็ BBSE ด้วยอ่ะ ไหนมันกลายเป็น G.skill DDR3 1600 RM CL 7-8-7-24 1.65V อ่ะครับ งงเเลย เดี๋ยวคงต้องส่องแล่ะว่ามันใช้ชิบไรอ่ะครับ รูปที่แนบว่ามันเห็นจุดสังเกตไม่ชัดอ่ะครับ

Comment

• เดี๋ยวคงต้องไปส่องมั่งแระ

2x1GB(D9GTR) ไม่พอใช้ซะแล้ว

Comment

• G.SKILL 4RH/1333 CL7 มันจะได้ชิบอะไรหรอครับท่านหก ณ ตอนนี้อ่า

Comment

• Originally posted by converseboy View Post
                              G.SKILL 4RH/1333 CL7 มันจะได้ชิบอะไรหรอครับท่านหก ณ ตอนนี้อ่า
                              ตอนนี้มันหลากหลายไปแล้วอ่ะครับ

Comment

• ไปส่องมาแล้วนะครับ ที่พิดโลกมีคู่นึง

ตัวนี้ที่ HWH ขาย เป็นตัว CL 8-8-8-21 1.65V คาดว่า น่าจะ BBSE อีกแล้วครับท่าน
                                หนักดี (หนักกว่าพวก ripjaws เยอะเลย)

(ตัวเดิมว่าไว้ว่า CL9)
                                แต่ราคานี่.... 4 พันต้นๆ เหอๆๆ

Comment

Working...
                                X