Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ - การส่องแรม แบบเทพๆ ง่ายๆครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^
    ^
    เหอๆ G.SKILL ตัวธรรมดาหรอ

Originally posted by ihog6hog View Post
    ตอนนี้มันหลากหลายไปแล้วอ่ะครับ
    แล้ว จะได้ชิบอะไรบ้างหรอท่าน นอกจาก BBSE

Comment

• ตายๆ ตอนแรกว่าจะถอย Ripjaws ต้องส่องอย่างหนักเลย

Comment

• G.skill trident 1600 TD CL8-8-8-21 1.65V ครับ

ชิพนี่ คงไม่พ้นพวก Powerchip หุๆๆ

Comment

• ก็ว่าจะจับตัว TD มาลองเหมือนกันนะครับ
          แต่ปัญหาคือ ไม่แน่ใจว่า BBSE มันจะรับกับ AMD ดีขนาดไหนนะครับ

อาจจะจับมาควบกับ i5 สัก system ลองดูเหมือนกันครับ

ผมว่า ตัว ripjaws 1600 RM CL7 ตัวนี้ ผมว่าก็น่าจะใช้ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่า อยู่กับ i5 แล้วจะได้ผุดได้เกิดหรือเปล่านะครับ ไม่แน่ใจเรื่องนี้เหมือนกัน หุๆ

Comment

• ส่องหาเลขเด็ดล่ะสิ

Comment

• Originally posted by ihog6hog View Post
              Corsair DDR3 ให้ดู version เลยครับ ให้เน้น 3 version ดังนี้
              v2.x = Elpida
              v3.x = Micron
              v4.x = Samsung

ที่บ้านเราเห็นมีก็ v2.1 , 2.2 , 3.1 , 3.2

แล้วตัว Corsair DDR3 1GB x2 บัส 1333 v1.1
              มันชิปอะไรครับ : )

Comment

• Originally posted by M!N!Dragon View Post
                แล้วตัว Corsair DDR3 1GB x2 บัส 1333 v1.1
                มันชิปอะไรครับ : )
                Qimonda ครับ

1.X Qimonda
                2.X Elpida
                3.X Micron
                4.X Samsung
                5.X Hynix
                6.X Promos
                7.X (PSC)
                8.X Nanya
                9.X Winbind
                วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• ลองแค๊บหน้าจอมาให้ดูครับ

พึ่งได้ลองลดๆไฟแล้วก็เทสดูครับ.... เอ่อ.... ไฟตามกล่องมันก็รันได้ดีหว่า เหอๆๆ

ลองดูนะครับ ตามนี้ครับ

BORKED

Comment

• ลืมบอกกับทุกท่านครับ ใครที่เป็นกังวลว่าซื้อฟันปลาฉลามแล้วจะได้ BBSE ไหม นี่เป็นอีก 1 ทางเลือกครับ

Kingston HyperX DDR3 BUS 1600 , 1800 ทั้ง 2G 3G 4G 6G

ทุกรุ่นตอนนี้เลยครับไม่ต้องสนใจค่าไฟที่มันบอกครับ บางกล่องเขียน 1.65 บางกล่อง 1.7-1.8 มันเป็น BBSE ทุกตัวทุกกล่องครับ ร้าน JIB เหมือนของจะหมด ให้ไปดูร้าน Jedi แทนครับ ของเพียบอยู่
                    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• BORKED

อัพวีดีโอช้าตามสูตร...กำ ถ้าเค้าให้อัพโหลดสัก 1 เมกก็น่าจะดีเนอะเน็ตบ้าน

พอดีลองอะไรเล่นๆดู แต่ดันเจอดีซะงั้น

แรมคู่นี้มันบ้าๆ บวมๆดีนะครับ ยังไม่ได้ปรับแต่งหาค่า optimize สำหรับแรมตัวนี้สักเท่าไหร่ครับ

Comment

• หง่ะ ว่าจะสอยพี่่หลามซักหน่อย ต้องส่องอีกแล้วหรือเนี่ย

Comment

• Originally posted by Leim View Post
                          G.skill trident 1600 TD CL8-8-8-21 1.65V ครับ

ชิพนี่ คงไม่พ้นพวก Powerchip หุๆๆ

อ่าวชิืบหายละคับ ผมเพิ่งสั่ง

นึกว่า BBSE

อ่านมาจากหน้าก่อนๆ ไหนว่า BBSE

ปล . ผมไม่ได้ต่อว่าคุณ Leim นะคับ

Comment

• อ๋อ

คือ พอดีตอบคุณ consev สองคำถามรวมกันครับ

อันแรก เค้าถามว่า G.skill ตัวธรรมดาเหรอ? ที่ไปแอบส่องมา
                            ผมส่องดูก็ BBSE แน่นอนครับ สนนราคา 4 พันต้นๆ ประกัน HWH

ส่วนตัวบรรทัดอีกอัน เรื่องแรมล๊อตหลังๆกันนะครับ อันนี้ ไม่แน่ไม่นอนครับ สรุปคือ ไปยังไงก็ต้องส่องถ้าอยากได้ของอินเทรน BBSE
                            ของผมผมก็ดูไม่ออกเหมือนกัน แต่ได้แค่นี้พอน่าจะเพียงพอกับการใช้งานนะคิดว่า

กำลังสืบๆรหัสนี้อยู่ครับ สำหรับแรมตัวนี้ ว่ามันออกมาจากที่ไหน ใครรู้ก็ ช่วยบอกด้วยก็ดีนะครับ

Comment

• ผมสั่ง คิงตั่น ไฮเปอร์x1600 แล้ว เป็นใงเป็นกัน - -

Comment

• อัพอีกครั้งครับ

ลองลดไฟดูอีก... กำ ยังไปต่อได้อีกหน่อย ลองดูนะครับ

BORKED

ตอนแรกๆเลยที่ของมาถึงนะครับ

ผมใส่สล๊อตสีฟ้าคู่นึงไป (พอดีมันติดพัดลม เหอๆ)

ใส่ไปปุ๊บ ไฟต่ำกว่า 1.675 ไม่ยอมบู๊ทเลย กำซะแล้วไงงานนี้.... ก็ใช้ๆไปได้สักพักครับ
                                ถ้าจะเล่น 900 ขึ้นไปนี่ มียัด 1.71 (ในไบออสมันโดดๆจาก 1.69 ไป 1.71 เลยครับ)

ทีนี้ รื้อออกมาทาซิลิโคนใหม่ ก็ถอดแรมออกด้วย พอใส่ไปคืน ลองลดๆไฟดู.... เหอๆๆ สงสัยน่าจะสลับตำแหน่งกัน ไฟมันดันลดลงซะงั้น เอ่อ แปลกดีแฮ่ะ.... หรือว่า คอนแทคขามันไม่สะอาดมาแต่แรก? อันนี้ก็ไม่รู้นะครับ ตามบุญตามกรรมแล้วกัน
                                ตอนนี้อยากรู้เหมือนกันว่าเล่นบนอินเทล นี่มันจะขนาดไหนนะครับ หรือว่า มันอาจจะแค่ฟลุ๊คกับ system AMD (แมทช์กัน) หรือเปล่า อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะยังไม่ได้ลองอีกยี่ห้อนึง

ใช้ๆอยู่ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เดี๋ยวถ้ามีปัญหาอะไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ
                                Last edited by Leim; 6 Oct 2009, 15:37:46.

Comment

Working...
                                X