Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk Benchmark By HD Tune

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +

Comment

• ทำยังไงให้ กราฟนิ่งๆ บอกหน่อยครับ

ของผม WD 1TB blue ลูกเดียว
      Last edited by lazyflure; 2 May 2011, 19:55:29.

Comment

• Originally posted by osxp View Post
        ผมก็ว่างั้นครับ เทียบกับ WD Black 2TB ตัวเดียว ถ้าไม่ได้ก็อปไฟล์ใหญ่ๆ แทบไม่ต่างกันเลย แถม RAID 0 ยังบูตช้ากว่าอีก

แต่ราคา RAID 0 2ตัว ยังไม่ได้ครึ่งของ Black 2 TB ตัวเดียวเลย -_-"

อยากเห็นแบบเต็ม ๆ ลูกครับ

Comment

• Originally posted by progear View Post
          อยากเห็นแบบเต็ม ๆ ลูกครับ
          จัดไปครับ มีตกไปนิดนึง

Comment

• ตอนเทสเปิดโปรแกรมหลายอย่างเลย เกม เว็บ

Last edited by R34; 7 May 2011, 21:56:44.

Comment

• G.SKILL SSD PHOENIX PRO 60gb เทสกราฟออกมา มันเร็วผิดปกติมั้ยครับ

Last edited by 8ty; 10 May 2011, 08:36:02.

Comment

• ...
                Last edited by 8ty; 10 May 2011, 08:35:44.

Comment

• บัสแรมผมวิ่งไม่เต็มครับ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
                  http://www.overclockzone.com/forums/...3#post29561493

Comment

• ช่วยดูให้หน่อยครับ ของผม M/B N68C-S UCC CPU 245 RAM 2 GB/800 seagate 500g 16m 7200
                    ผมดูไม่เป็น

Comment

• Originally posted by 8ty View Post
                      G.SKILL SSD PHOENIX PRO 60gb เทสกราฟออกมา มันเร็วผิดปกติมั้ยครับ

ทำไมของท่านแรงกว่าค่าที่มันบอกเยอะจัง ค่ามันบอกไว้ 285 ท่านทำไปตั้ง 330 ท่านเสียบ sata ไรหว่า

Comment

• ขอถามนิดนึงฮะจากผลเทสที่เทสกันมาเวลา copy ไฟล์ต่างๆได้ความเร็วในการcopyเท่ากับที่เทสมั้ยครับเช่นสมมติว่าได้ average อยู่ที่ 80mb/s เวลาcopy ไฟล์จะได้ความเร็วที่ 80mb/s มั้ยฮะ

Comment

• Originally posted by 8ty View Post
                          G.SKILL SSD PHOENIX PRO 60gb เทสกราฟออกมา มันเร็วผิดปกติมั้ยครับ

Originally posted by NWP. View Post
                          ทำไมของท่านแรงกว่าค่าที่มันบอกเยอะจัง ค่ามันบอกไว้ 285 ท่านทำไปตั้ง 330 ท่านเสียบ sata ไรหว่า
                          sata2ครับ เทสออกก็งงๆ มัยมันเกิดแรงสูงผิดปกติ ก่อนหน้านี้เฉลี่ยก้แค่250 โปรแกรมhdtuneคงเพี้ยนๆ เลยลองเปลี่ยนจาก 4.60 เป็น 4.50 ก้ยังเหมือนเดิม

แปลกดี เลยมาลงให้ดูเผื่อท่านอื่นจะเคยเจออาการแบบนี้

Comment

• ++

Comment

• ลองดูบ้างครับตั้งแต่เล่นคอมพ์มาหลายปีแระพึ่งต่อ RIAD เป็นกะเค้าอ่ะเป็น OS Windows xp3
                              Raid 0 with WD6402AAKX 2ลูก ได้แต่ sata2 บอร์ดเป็น P67A-UD3-B3 CPU i7-2600K
                              จัดแบ่งเป็น 2 พาร์ติชั่น พาร์ติชั่นแรกประมาณ100GB มีอะไรแนะนำมั้ยครับ

ภาพ พาร์ติชั่น ที่ลง OS Winxp

พาร์ติชั่น 2 ประมาณ 1TB

Comment

• สอบถามผู้รู้ครับ ระหว่าง WD5002AALX กับ WD5000AAKX ถ้าเอามาลง OS ความแรงต่างกันมากมั้ยครับ ถ้าเทียบกับราคาที่ต่างกันอยู่พอสมควร

Comment

Working...
                                X