Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk Benchmark By HD Tune

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WD3200AAKS ตัวเครม ฉลากบอกผลิตวันที่ 02 MAR 2011 (ผมส่งเครมวันที่ 1 เพิ่งได้มาเมื่อวาน) ผิดหวังความเเรง กากมาก สู้เเซมซังก็ไม่ได้

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1103/20110319_3a7f4f6cd28c690953a0C3UmHmqYweZh.png[/IMG]

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1103/20110319_17d1abc7f8d5aa7c4ca8T2EWoPxsEqd9.png[/IMG]

[IMG]http://www.****************/board/attachments/month_1103/20110319_5ba1577bc8aad9e093892UlonI11rBu2.png[/IMG]

Comment

• เอามั่งครับลองดูก่อนต่อraid0ครับ

Comment

• Originally posted by namek View Post
        ของผมเป็นแบบนี้อ่ะครับ

อาการหนักไหมครับ เคลมได้ไหรือเปล่า

อาการเดียวกันเลยคับมีวิธีแก้ไหมคับหรือเคลมอย่างเดียว

Comment

• WD Black 1TB Sata II 32M ต่อ Raid0 3ลูก บนบอร์ด Rampage III Extreme ครับ

Comment

• อันนี้ทำraid0แล้ว อย่างนี้ถือว่าแรงใช้ได้ใหมครับ

Comment

• อันนี้ทำraid0แล้ว อย่างนี้ถือว่าแรงใช้ได้ใหมครับ

น่าพอใจครับ แอบอิจฉาอิอิ ^ ^
              Last edited by XXL32; 31 Mar 2011, 09:10:38.

Comment

• Harddisk Seagate Goflex 500 gb USB 3.0 ของผมปกติไหมอะครับ

ปล.ดูไม่เป็นครับ

Comment

• ข้างบนนี่ต่อด้วย USB 3.0 ด้วยหรือป่าวครับ ทำไมมันเร็วกว่าเดิมนิดเดียวเอง

Comment

• Originally posted by BlueSky007 View Post
                    Harddisk Seagate Goflex 500 gb USB 3.0 ของผมปกติไหมอะครับ

ปล.ดูไม่เป็นครับ

น่าจะไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ครับ
                    ของผม USB2.0

Comment

• usb 3.0 มันน่าจะไปวิ่งอยู่แถวๆ 70 Up นะครับ ทำไม วิ่งเป็น USB 2.0 เลย สงสัย เสียบช่อง USB 2.0 แน่ๆเลย

Comment

• Segate 7200.12 500GB

พึ่งซื้อมา WD 1TB Sata3 BLue = access time ต่ำได้ใจมักๆ ใช้กะบอร์ด EP45-UD3R นะเนี่ย

Comment

• Revodrive ร้าน Computer&more เปิดราคาละ แต่อยากลอง Revodrivex2 โคตรๆ น่าสนมั้ย

Comment

• ตั้งใจจะไปเอา WD 500 AAKX มาต่อ RAID 0 ซัก 2 ตัว แต่ของหมด เลยได้เจ้านี่มาแทน (อย่างน้อยก็ประกัน 5 ปี แต่ในอนาคตถ้าเคลม อาจจะได้ SG มาแทน หุหุ)

Samsung 322GJ แบบตัวเดียว เรื่อง Access time สู้ WD ไม่ได้เลย แต่เรื่องเสียง SS เงียบกว่ามากๆ แทบจะไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย

(เทสอีกรอบ แบบ Accurate)

Samsung 322GJ RAID0 x2 บน AMD SB710 ลง OS Win7 64bit ครับ

พึ่งลง Win ใหม่ ยังไม่ได้ปรับอะไรมาก กราฟออกมายังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่

เซ็ตไปเซ็ตมา กราฟนิ่งขึ้นแต่ค่า peak ลดลงมาซะงั้น

สุดท้ายไปปรับ option ใน HDtune ให้เป็น Accurate 8MB คราวนี้ใช้เวลาเทสนานหน่อย แต่ได้กราฟสวยได้ดังใจเลย อิอิ

CrystalDiskmark คะแนนแถวแรกนี่ยังกะ SSD เลย แต่แถวล่างๆ ต่ำกว่า SSD เยอะ

แถม AIDA64 อีกรูป

Last edited by osxp; 30 Apr 2011, 22:34:06.

Comment

• ^
                              ^
                              Access time เท่าพวก5400rpmเลย ไม่เหมาะเอามาลงOSอย่างแรง

Comment

• Originally posted by CapAble View Post
                                ^
                                ^
                                Access time เท่าพวก5400rpmเลย ไม่เหมาะเอามาลงOSอย่างแรง
                                ผมก็ว่างั้นครับ เทียบกับ WD Black 2TB ตัวเดียว ถ้าไม่ได้ก็อปไฟล์ใหญ่ๆ แทบไม่ต่างกันเลย แถม RAID 0 ยังบูตช้ากว่าอีก

แต่ราคา RAID 0 2ตัว ยังไม่ได้ครึ่งของ Black 2 TB ตัวเดียวเลย -_-"

Comment

Working...
                                X