Announcement

Collapse
No announcement yet.

Geekbench 4 ( CPU Performance ) 5Ghz efficiency challenge

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงๆคุณแมวไม่ต้องไปโพสฝั่งนู้นหรอก ให้เค้าดีใจกันไปกับ 4600mhz เถอะ

Comment

• Originally posted by Hangger View Post
      จริงๆคุณแมวไม่ต้องไปโพสฝั่งนู้นหรอก ให้เค้าดีใจกันไปกับ 4600mhz เถอะ
      Intel เล่นแรมกันแทบตาย ยังไม่ค่อยเห็นใครเล่น 4600 เลย

Ryzen อัด 3600 ก็แทบอ๊วกละ นี่ล่อ 4600

อืมมันก็นะ.............55555

Comment

• Originally posted by skynow View Post
        Intel เล่นแรมกันแทบตาย ยังไม่ค่อยเห็นใครเล่น 4600 เลย

Ryzen อัด 3600 ก็แทบอ๊วกละ นี่ล่อ 4600

อืมมันก็นะ.............55555
        Intel เล่น 4600 ได้นะครับ

Comment

• Comment

• Originally posted by Hangger View Post
            จริงๆคุณแมวไม่ต้องไปโพสฝั่งนู้นหรอก ให้เค้าดีใจกันไปกับ 4600mhz เถอะ

Comment

• Originally posted by iambic View Post
              Intel เล่น 4600 ได้นะครับ

ไม่ค่อยเห็นครับท่านบิ๊ก ไม่ใช่เล่นไม่ได้ครับ

Comment

• 4.7 ไม่ได้ 6k ซะที่ 4.8 ละกัน

i7-4790K @ 4800 / 4800 | ASUS Maximus VI Impact | DDR3-2800 9-12-12-21-108-1T

https://browser.geekbench.com/v4/cpu/8424103

Last edited by adna; 27 May 2018, 21:39:45.

Comment

• ยังไม่ได้ 7000 สักที เจ็บใจ

Comment

• Originally posted by skynow View Post
                    ยังไม่ได้ 7000 สักที เจ็บใจ

ทำไม core กับ NB มันดร็อปลงมา 49/49 ครับ

ใน Bios ไปตั้ง AVX หรือเปล่า

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                      ทำไม core กับ NB มันดร็อปลงมา 49/49 ครับ

ใน Bios ไปตั้ง AVX หรือเปล่า
                      เดี๋ยวลองดุครับ ขอบคุณมากครับท่านบิ๊ก ไม่ทันสังเกตุ

Comment

ยังไม่ได้ 7000 สักที เจ็บใจ

โหดขิงๆ รอผมด้วย ตามไม่ทันนนน

Comment

• Originally posted by near13 View Post
                          ยาวไปครับเดี๋ยวก็คล่อง 7000+ อยู่ไม่ไกล

Comment

• Originally posted by near13 View Post
                            เดี๋ยวท่านก็แซงผมอีก มาๆเล่นสนุกๆกันไปเรื่อยๆครับ
                            Originally posted by kidza View Post
                            ยาวไปครับเดี๋ยวก็คล่อง 7000+ อยู่ไม่ไกล
                            ผมลอกพี่คิดมานะเนี่ย แต่คะแนนไม่เท่าพี่อ่ะ ถ้าใช้โปรไฟล์ที่พี่สอนเซ็ตวันนั้น ผมว่าถึง 7000 ไปแล้ว

Comment

• อัพคะแนนครับบบบ

เมื่อคืนดูไลฟ์คุณดิว แล้วไปกด 3rd timing เพิ่ม คะแนนวิ่งขึ้นมาอีกบานเลย แต่กว่าจะเทรนนิ่งผ่านนี่เหงื่อตก

ถึง 7k แล้ว ตื้นตันนนนน

Originally posted by skynow View Post
                              เดี๋ยวท่านก็แซงผมอีก มาๆเล่นสนุกๆกันไปเรื่อยๆครับ

ผมลอกพี่คิดมานะเนี่ย แต่คะแนนไม่เท่าพี่อ่ะ ถ้าใช้โปรไฟล์ที่พี่สอนเซ็ตวันนั้น ผมว่าถึง 7000 ไปแล้ว

มาครับท่าน ผมว่าถ้าท่านปิดหัว น่าจะไปได้อีกนะครับ ลองทดสอบปิดเทรดดู

ผมเทสบนวิน 7 ที่ลงไว้เพื่อเทสคะแนนเล่นด้วย (ใช้เวลาลงวินโดว์ น้อยกว่านั่งเทรนนิ่งอีก 555) วินโดว์มันคลีนๆแทบไม่มีอะไร เลยช่วยให้ได้คะแนนขึ้นอีกครับ

ถ้ากลับไปเทสบนวิน 10 ที่ใช้ประจำแล้วลงโปรแกรม ลงพวก auto start ไว้เยอะ คะแนนหายไปหลายร้อยเหมือนกันครับ
                              Last edited by near13; 28 May 2018, 09:06:48.

Comment

อัพคะแนนครับบบบ

เมื่อคืนดูไลฟ์คุณดิว แล้วไปกด 3rd timing เพิ่ม คะแนนวิ่งขึ้นมาอีกบานเลย แต่กว่าจะเทรนนิ่งผ่านนี่เหงื่อตก

ถึง 7k แล้ว ตื้นตันนนนน

มาครับท่าน ผมว่าถ้าท่านปิดหัว น่าจะไปได้อีกนะครับ ลองทดสอบปิดเทรดดู

ผมเทสบนวิน 7 ที่ลงไว้เพื่อเทสคะแนนเล่นด้วย วินโดว์มันคลีนๆแทบไม่มีอะไร เลยช่วยให้ได้คะแนนขึ้นอีกครับ

ถ้ากลับไปเทสบนวิน 10 ที่ใช้ประจำแล้วลงโปรแกรม ลงพวก auto start ไว้เยอะ คะแนนหายไปหลายร้อยเหมือนกันครับ
                                ครับผม เดี๋ยวว่างๆ จะทำ 7000 ให้ได้ครับ

Comment

Working...
                                X