Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครทราบข่าวว่าร้านไหนมีของฝากมาโพสทีนะคับ จะจัดสเป็คใหม่แต่หาร้านซื้อไม่ได้เลยคับ

8700K

Comment

• @kidza Latency 43 ns แจ่มไปเลยท่าน

ว่าแต่ 18-18-18-38 นี่เสถียรเลยไช่มั้ยครับ แบบนี้ต้องหามาใช้บ้างแล้ว
      ของผม 16-18-18-36 ที่ 3200 มันมี Latency ประมาณ 53 ns ครับ ต่างกัน 20% เลย

Comment

• Originally posted by kidza View Post
        ลองขยับ timing ค่า secondary เหลือ ค่า third ยังปล่อย auto ไว้ มาลองเข้า วินโดว์ เทส super pi 32m ดูว่าผ่านไหม ค่า latency ต่ำลง ถ้าขยับ ค่า third read/write คงจะ 60k ขึ้น

รบกวนขอชมค่า Timing กับ ค่าไฟหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
          @kidza Latency 43 ns แจ่มไปเลยท่าน

ว่าแต่ 18-18-18-38 นี่เสถียรเลยไช่มั้ยครับ แบบนี้ต้องหามาใช้บ้างแล้ว
          ของผม 16-18-18-36 ที่ 3200 มันมี Latency ประมาณ 53 ns ครับ ต่างกัน 20% เลย
          ครับเสถียร 18-18-18-38 ที่บัส 4300 นิ่งๆเลยครับ ไฟ 1.43 ประมาณนี้ครับ ต้องขอบคุณทาง asus ที่แก้บัค มาตรงจุด ไม่ต้องมาตามแก้ทีหลัง ครับ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
            ครับเสถียร 18-18-18-38 ที่บัส 4300 นิ่งๆเลยครับ ไฟ 1.43 ประมาณนี้ครับ ต้องขอบคุณทาง asus ที่แก้บัค มาตรงจุด ไม่ต้องมาตามแก้ทีหลัง ครับ
            ได้ลองรัน memtest รึยังครับ ของผมประมาณนี้ ลองดูครับ ค่า Read and Write จะขยับขึ้นอีก ที่ Bus 4300 CL 17-18-18-38 350 2T ไฟ Dram 1.45 VCCIO 1.25 VCCSA 1.30 ครับ ยังไม่ได้เค้น CL มากเท่าไหร่ แต่ก็รัน memtest ผ่านแบบสบาย ๆ ครับ

Comment

• ทำไมมันแรงจัง!! ทำไมมันแรงกว่าชาวบ้านเค้า...

Comment

• ใช้?gen7 ต่อไป? รอ? ddr5 ค่อยเจอกันใหม่นะครับ? i7? genไรไม่รู้

Comment

• เจนนี้ท่าทางจะไม่ร้อน 555++ ....คงมีทีเด็ดในกระดองอีกดอกที่จัดให้

เห็นท่าอายุจะสั้นมาก ....ฟังเขาแว่วๆมานะ....แต่ความแรงคงใช้ได้ยาวๆเลย หากไม่ เห่ย ตาม นักเทสนักลอง ...(คนละเรื่องกัน)

Comment

• ท่านที่ลงชุดน้ำ หากประกอบเสร็จแล้ว
                    ขอชม temp CPU full load All Core: prime95 small FFT AVX เป็นบุญตาหน่อยครับ

ปล. https://www.mersenne.org/download/#download

Comment

• ตะกี้เหน 8700k แวบๆในเว็บ advice พอกด refrsh เท่านั้นแหละ หายเลย - -

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
                        ตะกี้เหน 8700k แวบๆในเว็บ advice พอกด refrsh เท่านั้นแหละ หายเลย - -
                        พอกดเข้าไป order มันขึ้น สินค้าหมดชั่วคราว

Comment

• ทำให้อยาก แล้วก็จากไป

Comment

• มีใครลองเว็บนี้ยัง ค้นมั่วๆเจอ มันจะมีของจริงๆเหรอ
                            https://gameolo.com/shop/%E0%B8%84%E...intel-i7-8700k

Comment

• Originally posted by Keith9431 View Post
                              ท่านที่ลงชุดน้ำ หากประกอบเสร็จแล้ว
                              ขอชม temp CPU full load All Core: prime95 small FFT AVX เป็นบุญตาหน่อยครับ

ปล. https://www.mersenne.org/download/#download
                              ผมลองตะกี้ 5GHz+ Hyperthread อุณหภูมิพุ่งเลยครับ 85+ องศาภายใน 5 วิ ปิดแทบไม่ทัน ผมเลยไม่ทดสอบต่อกลัว CPU Degrade
                              ท่าจะต้องถอดกระดองแหละ ผมว่าถึงระบบระบายความร้อนดีแค่ไหน แต่ถ้าส่งความร้อนผ่านกระดองมาไม่ได้มันก็อั้นอยู่ใน CPU ครับ

แต่ถ้า Blend Test อุณภูมิอยู่ราวๆ 55-80 องศาครับ (Run 5 นาที)
                              Last edited by kaitom; 23 Oct 2017, 17:48:06.

Comment

• Originally posted by kaitom View Post
                                ผมลองตะกี้ 5GHz+ Hyperthread อุณหภูมิพุ่งเลยครับ 85+ องศาภายใน 5 วิ ปิดแทบไม่ทัน ผมเลยไม่ทดสอบต่อกลัว CPU Degrade
                                ท่าจะต้องถอดกระดองแหละ ผมว่าถึงระบบระบายความร้อนดีแค่ไหน แต่ถ้าส่งความร้อนผ่านกระดองมาไม่ได้มันก็อั้นอยู่ใน CPU ครับ

แต่ถ้า Blend Test อุณภูมิอยู่ราวๆ 55-80 องศาครับ
                                ขนาดน้ำเปิด หม้อ 4 ตอน ยังเอาไม่ค่อยอยู่

Comment

Working...
                                X