Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by best0032001 View Post
    มากับ MB เน่อ
    เดี๋ยวกลับไปหาก่อนครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by Icemancmx View Post
    M2.0 x 3mm หาซื้อได้ตามร้านขายน๊อตหรือร้านซ่อม notebook มีแน่ๆ
    ถ้าหาไม่เจออีก เดี๋ยวไปหาซื้อครับ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
      ชื่อซ้ำครับ ฮ่าๆๆ

Comment

• ใจมันอยาก 555 แต่ซิ้งค์ลมเล็กไปหน่อยมี ทองแดงเส้นเล็กๆ 3 เส้น อากาศเย็นๆ ก็โอ แต่ตอนร้อนขึ้นมาที่สิ อยู่ไม่ได้แน่ เรื่องชุดน้ำวันนี้จะถอดเช็ค มอเตอร์หน่อย มิเตอร์มีแล้ว ต้องเช็คตัวเปล่า เอาให้ชัวร์ ตอนนี้ก็ เทสเบท ชาวบ้านไปก่อน รึว่าจะหาน้ำปิด สองตอนมาเก็บไว้สำรองดี ห้องมือ 2 สภาพดีๆเห็นมีขายหลายตัว อยากได้ halem แต่ก็นะพื้นที่มันไม่พอ ขนาดซิงค์ผมว่าทั้งบางทั้งเล็ก ยังต้องใส่พัดลมอีกฝั่งนึง ไม่งั้น ใส่แรมได้ตัวเดียว เดี๋ยวลองหาในห้องมือ 2 ดูก่อน

Comment

• Originally posted by PlayI3oyz View Post
          ชื่อซ้ำครับ ฮ่าๆๆ

แก่แล้ว สายตาไม่ค่อยดีครับ (อย่าว่าลุงนะ)

Comment

• รอ cpu มาครึ่งเดือนละ ยังไม่เจอเนื้อคู่ เจอแต่คนหลอกลวง (รบกวนสอบถามหน่อย ติดพัดลมหม้อน้ำแบบนี้ กับติดแบบด้านเดียว ผลต่างกันไหมครับ)

Comment

• รอนานนนนนนน มากๆ เลยครัช

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
                รอ cpu มาครึ่งเดือนละ ยังไม่เจอเนื้อคู่ เจอแต่คนหลอกลวง (รบกวนสอบถามหน่อย ติดพัดลมหม้อน้ำแบบนี้ กับติดแบบด้านเดียว ผลต่างกันไหมครับ)
                [ATTACH=CONFIG]4021702[/ATTACH]
                ไม่มีผลนะครับ แต่พัดลมตัวดูดผมอยากให้รอบ จัดกว่าตัวเป่าเข้า ซัก 200-300 ลมจะได้ไม่อันที่ตัวหม้อน้ำ ส่วน พัดลม air frow ที่ดูดออกจากตัวเคส ด้านบน 2 ด้านหลัง 1 เน้น หาที่ 2000 รอบขึ้นไปครับ ความร้อนจะได้ไม่สะสมในตัวเคสมาก ยิ่งเอาความร้อนออกได้มาเท่าไหร่ ก็ฟิน ครับ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                  รอนานนนนนนน มากๆ เลยครัช
                  ครับอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีร้านที่จะไปเดินหาได้ ได้แต่สั่งตามพวก advice กับ jib ซึ่งไม่ได้ของทั้งคู่ครับ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                    ไม่มีผลนะครับ แต่พัดลมตัวดูดผมอยากให้รอบ จัดกว่าตัวเป่าเข้า ซัก 200-300 ลมจะได้ไม่อันที่ตัวหม้อน้ำ ส่วน พัดลม air frow ที่ดูดออกจากตัวเคส ด้านบน 2 ด้านหลัง 1 เน้น หาที่ 2000 รอบขึ้นไปครับ ความร้อนจะได้ไม่สะสมในตัวเคสมาก ยิ่งเอาความร้อนออกได้มาเท่าไหร่ ก็ฟิน ครับ
                    จริงผมอยากจะติดหม้อน้ำด้านบน แล้วเป่าออกไปนอกเคส แค่ใส่ไม่ได้ครับ ติดซิ้งที่บอร์ด

Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
                      จริงผมอยากจะติดหม้อน้ำด้านบน แล้วเป่าออกไปนอกเคส แค่ใส่ไม่ได้ครับ ติดซิ้งที่บอร์ด
                      ปัญหาส่วนใหญ่จะเจอ ติด ซิ้งค์ครับ อลังการมากยิ่งบอร์ดรุ่นใหม่ๆ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                        รอชมความแรงครับ

Comment

• 2000 รอบไม่ดังไปหรอครับ เสียง - -

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
                            2000 รอบไม่ดังไปหรอครับ เสียง - -
                            ผมใช้ EK Vardar F4 2200 รอบ ไม่ดังครับ

Comment

• วันนี้วัยรุ่นมาอบรม (บ.ยามาฮ่า) โรงแรมแถวๆ ซีคอน
                              วันหยุดแทนที่จะได้ไปเที่ยวพักผ่อน ต้องมานั่งหลับแทน

Comment

• Originally posted by underground1 View Post
                                2000 รอบไม่ดังไปหรอครับ เสียง - -
                                ดังครับ แล้วแต่ชอบครับ แต่ก็ไม่มากครับ หรือ หูผมตึง 555 มันก็ต้องแลกกับความร้อนที่พัดลมเป่าอัด หม้อน้ำเข้ามาในเครื่องอะครับ ไหนความร้อนจากตัว เมนบอร์ด การ์ดจอ อุปกรณ์ในเครื่องอีก ถ้าระบายช้า
                                ความร้อนสะสมภายในตัวเคสก็จะสะสมอยู่ในเคส แทนที่จะเย็นกับ เอาลมอุ่นๆที่เป่าหม้อน้ำ เป่าเข้ามาในเคสอุ่นๆ ถ้าระบายไม่ทัน มันก็อุ่นๆอยุ๋อย่างนั้น เพราะมันไม่ได้เป่าลมเย็นเข้ามาในเครื่อง

Comment

Working...
                                X