Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cyclone09 View Post
    ราคา cpu 8700k ในงานราคาเท่าไรบ้างครับ
    จาก Advice ที่ผมได้มาราคา 13,500 ครับ
    ส่วนร้านอื่นผมลืมถามราคามาครับ เพราะมัวแต่ต่อรองขอซื้อแยกอยู่
    พอรู้ว่าไม่ยอมขายแยกให้แน่ ๆ เลยไม่ได้ถามราคาอะ

Comment

• Originally posted by Keith9431 View Post
      มาแล้ว อิอิ

Mainboard ยังไม่ได้ตัดสินใจ คงไป AsRock z370 Taichi น่าจะลงตัวสุด
      มีแรมสี่แถว ใส่เต็มพอดี

ทีแรกจะลงชุดน้ำเปิดเน้นสวยงาม พอนึกถึงว่าต้องดัดท่อ วัดระยะ อื่นๆ จิปาถะ
      คิดแล้วเหนื่อยจริงๆ กว่าจะเสร็จคงเบื่อก่อน 555

ซื้อแรม ตปท. บวกค่าขนส่ง บวกภาษี ไหนจะขายต่อยากเรื่องประกันอีก
      ผมว่าไม่คุ้มครับ
      พอดีมีไปเที่ยวญี่ปุ่นปลายอาทิตย์หน้าน่ะครับ
      แล้วจะสั่งให้ส่งไปรอที่โรงแรมเลย
      ราคาประมาณ6000ถ้วนครับ

Bus3200 ใช้แบบไม่oc จะมีประโยชน์อะไรไหมครับ
      Last edited by sared; 2 Nov 2017, 17:30:00.

Comment

• i7-8700k ในงานคอมมาร์ท IT City ราคา 14490 JIB ราคา 14400 ครับ ทั้งสองร้านต้องประกอบครับ

Comment

• Originally posted by cjj View Post
          จัดหนักเปลือยๆไปก่อนก็ได้ครับ ท่านต้องรื้อบ่อยๆ ....555
          คัดชุดที่แจ่มสุดได้ ค่อยลงเคสครับ
          ครับก็คงต้อง onair ลมเย็นสบายไปก่อน ตอนนี้มีบอร์ด z270 2 ใบ z370 2ใบ กำลังชั่งใจว่าจะเก็บ ตัวไหนไว้ใช้ดี i gaming itx ก็ทำมาดีมากเลย ถึงจะเป็น itx ตัวไบออสที่ออกมาแก้บัค เรื่องแรมทำมาเนียนมากๆ แรมเล่นง่ายมาก ใส่เคสได้ สวยเลยเคสโล่งๆ ดูเนียนตา ส่วน apex ก็มาตฐานเค้าอยู่แล้ว มีแรมเทพๆคู่เดียวดันได้สบายๆ แต่ใครที่พึ่งจับ asus จะงงกับไบออสหน่อยต้องใช้เวลา ไม่เหมือน asrock ไบออสเล่นง่าย กว่า แต่ apex ใส่เคสไม่ได้ ผมก็ไม่ได้คิด เมื่อก่อน ใช้ p5 มันใส่ได้หมด ตอนนี้ก็จับ i3-6100 ลงเคสไปแล้ว เดี๋ยวคงต้องออกไปใบนึง ชักเยอะไปแระ แฟนผมถาม ก็บอกเค้าไปตรงๆ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง เพื่อนฝากมาลงวินโดว์...จบ 555

Comment

• Originally posted by sared View Post
            พอดีมีไปเที่ยวญี่ปุ่นปลายอาทิตย์หน้าน่ะครับ
            แล้วจะสั่งให้ส่งไปรอที่โรงแรมเลย
            ราคาประมาณ6000ถ้วนครับ

Bus3200 ใช้แบบไม่oc จะมีประโยชน์อะไรไหมครับ
            อ่อครับ ถ้าไม่เสียค่าส่ง ก็ถูกไปเยอะเลย

ถ้าถามร้านได้ ลองหา รหัส Corsair Vengeance LED 16GB
            CMU16GX4M2C3200C16 ver. 5.39

Comment

• Originally posted by atlas. View Post
              i7-8700k ในงานคอมมาร์ท IT City ราคา 14490 JIB ราคา 14400 ครับ ทั้งสองร้านต้องประกอบครับ
              ราคานี้สั่ง Lazada เถอะครับ สองวันถึง 14,450 บาท รวมส่ง Kerry
              ไม่จุกจิก ไม่ต้องเดินทาง ไม่ต้องซื้อพ่วง

ผมจัดมาแล้วสองตัว ส่งตรงมาจากพิษณุโลกครับ (Firecomphitsanulok Co.,Ltd)
              ตอนนี้ของหมดแล้ว แต่ค่ำๆดึกๆ น่าจะมีมาลงอีกเรื่อยๆ

Comment

• Originally posted by Keith9431 View Post
                อ่อครับ ถ้าไม่เสียค่าส่ง ก็ถูกไปเยอะเลย

ถ้าถามร้านได้ ลองหา รหัส Corsair Vengeance LED 16GB
                CMU16GX4M2C3200C16 ver. 5.39
                ตัวที่ถามรหัสนี้เลยครับ
                แต่ไม่รู้ว่าจะได้เป็น ver.อะไร เพราะเป็นทางหน้าเวปครับ
                ของ amazon.co.jp
                ราคาจากที่ไล่เช็คทางเน็ทจะถูกสุดแล้วครับ
                Screen Shot 2560-11-02 at 6.12.46 PM.jpg

Originally posted by Keith9431 View Post
                ราคานี้สั่ง Lazada เถอะครับ สองวันถึง 14,450 บาท รวมส่ง Kerry
                ไม่จุกจิก ไม่ต้องเดินทาง ไม่ต้องซื้อพ่วง

ผมจัดมาแล้วสองตัว ส่งตรงมาจากพิษณุโลกครับ (Firecomphitsanulok Co.,Ltd)
                ตอนนี้ของหมดแล้ว แต่ค่ำๆดึกๆ น่าจะมีมาลงอีกเรื่อยๆ
                เสียดายเค้าลงขาย 8700non-k แพงไปนิด ไม่งั้นได้จัดร้านนี้แล้วครับ
                นี่ชักเริ่มหงุดหงิดของขาดๆแบบนี้ หวังว่ากลับจากเที่ยวสถานะการณ์ของจะมีขายมากกว่านี้นะครับ
                อยู่ตจว. อยากซื้อแต่ไม่มีของขายเลยครับ
                (จัดที่ญี่ปุ่นซะเลยมะครับ 555 เห็นรีวิวเครมตรงอินเทลแล้วเทพมากซะด้วย)
                Last edited by sared; 2 Nov 2017, 18:16:22.

Comment

บอกตรงๆ มารองานคอมมาร์ทงวดนี้เซ็ง รู้งี้สอยจาก lazada ดีกว่า แต่ตอนนี้ code ดันหมดอีก กะได้ลดอีก 500 ก็อดไป เห้อออออ T T

Comment

• ที่คอมมาร์ทมี8700ไม่Kปะครับ

Comment

• Comment

• รอ I7 9700K ต้นๆปีหรือกลางปีหน้าน่าจะได้สอย ถึงตอนนั้นถ้ายังไม่มา น่าจะได้สอย I7 8700K แบบไม่ต้องแย่งกับใคร

Comment

• Comment

• แปะไว้ก่อน 47/40 แรมบัส 4266

Last edited by kidza; 3 Nov 2017, 06:57:04.

Comment

• Comment

• Originally posted by kidza View Post
                                แปะไว้ก่อน 47/40 แรมบัส 4266
                                APEX นี่มันแรงดีจัง ...

Comment

Working...
                                X