Announcement

Collapse
No announcement yet.

INTEL COFFEE LAKE CLUB GEN 8 เชิญร่วมแจม ร่วมแชร์ ได้ที่นี่ รุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ได้หมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอคอย...เธอมาแสนนาน...ทรมานวิญญาณหนักหนา

Comment

• Comment

• Originally posted by pigkapu1 View Post
        รอคอย...เธอมาแสนนาน...ทรมานวิญญาณหนักหนา
        [ATTACH=CONFIG]4030443[/ATTACH]
        โอ๊ะๆ เคส corsair air540 หรือเปล่าครับนั่น ผมก็เพิ่งสั่งมาใช้ประกอบเหมือนกันแต่เป็นสีดำ
        วันนี้เพิ่งได้ cpu 8700k มาครบ เดี๋ยวเย็นนี้ลองจัดกันยาวๆ ครับ อิอิ

Comment

• เท่าที่อ่านรีวิวหลายๆ ที่

http://techreport.com/review/32669/g...ard-reviewed/5

Gaming 7 ก็มีปัญหา VRM เหมือนกัน (วงจร VRM เทพ แต่ Heatsink ระบายความร้อนได้ไม่ดีพอ)

@ 4.9 GHz prime95 Small FFT VRM Temp วิ่งไป 124c

ใครใช้บอร์ดตัวนี้ อาจต้องขัน VRM Heatsink ให้แน่นขึ้น (โรงงานอาจจะติดตั้งมาไม่ดี)
          และ ถ้าจะ Burn-in ด้วย prime95 ต้องเอาพัดลมเป่าตรง VRM ด้วย

ดูแล้ว Asrock 370 Taichi ดูมีปัญหาน้อยสุดเลย

ปล. พักหลังๆ พวกสินค้าที่ออกแบบรีบๆ เร่งๆ มีปัญหาหมดเลย แย่จัง
          นี่ขนาดไม่ได้มีอะไรเปลี่ยนจาก Z270 มากมาย ยังมีปัญหาที่ไม่ควรจะมี ...
          Last edited by Keith9431; 2 Nov 2017, 13:27:01.

Comment

• Originally posted by panyatep View Post
            การ์ดจอแรงน่าดู ไม่มาเจน 8 ด้วยกันหรอครับท่าน
            ตอนนี้กำลังติด พวกเกมส์คอนโซลคับ แต่ยังไงก็มาแน่ มันอดใจไม่ไหวหรอกคับ^^

Comment

• แรมถ้าซื้อจากตปท. จะยุ่งยากกว่าไหมครับ
              พอดีเจอ corsair CORSAIR Vengeance Blue LED DDR4 3200Mhz 16GB (8GBx2)
              ราวๆ 6พัน
              ควรจัดมาก่อนเลยไหมครับ

Comment

• Originally posted by panyatep View Post
                ท่านหมู มาเจน 8 ด้วยกันมั้ย
                เจนนี้ผมขอชมก่อนครับ

Comment

• Originally posted by abooy21 View Post
                  โอ๊ะๆ เคส corsair air540 หรือเปล่าครับนั่น ผมก็เพิ่งสั่งมาใช้ประกอบเหมือนกันแต่เป็นสีดำ
                  วันนี้เพิ่งได้ cpu 8700k มาครบ เดี๋ยวเย็นนี้ลองจัดกันยาวๆ ครับ อิอิ
                  ของผม240ครับ ตัวเล็กๆพอครับ

Comment

• Originally posted by kidza View Post
                    ปาดเหงื่อเลยครัช ใส่เคสไม่ได้อีกกรรม ว่าจะเล่นสวยๆในเคสเหมือนคนอื่นบ้าง ก็เล่นไม่ได้ ต้องลอยบอร์ดเล่นอีกแล้ว อุตส่าห์ ตั้ง pump วางหม้อ ใหม่ จบกัน
                    หวังว่าจะได้ตัวไฟต่ำนะ

[ATTACH=CONFIG]4030059[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]4030062[/ATTACH]
                    จัดหนักเปลือยๆไปก่อนก็ได้ครับ ท่านต้องรื้อบ่อยๆ ....555
                    คัดชุดที่แจ่มสุดได้ ค่อยลงเคสครับ

Comment

• ลองมั่ง

5Ghz ไฟ 1.285

Comment

• Originally posted by A.pato View Post
                        ตอนนี้กำลังติด พวกเกมส์คอนโซลคับ แต่ยังไงก็มาแน่ มันอดใจไม่ไหวหรอกคับ^^
                        [ATTACH=CONFIG]4030549[/ATTACH]
                        คอนโซลเอาไว้เล่นเกมส์ แต่คอมเอาไว้ ทดสอบ Benchmark ครับ

- - - Updated - - -

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                        เจนนี้ผมขอชมก่อนครับ

Comment

• กระทู้นี้รันไวมาก

Comment

• เพิ่งได้ของกลับมาจากงานคอมมาร์ต
                            ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เพิ่มเติมข้อมูล สำหรับคนที่คิดจะไปหา I7,I5 Gen8 จากในงานนะครับ

Jib , Itcity ไม่ขายแยกนะครับ จะขายก็ต่อเมื่อท่านประกอบยกชุดเท่านั้น (ขนาดไปต่อรองว่าจะซื้อพร้อมGodlike ยังไม่ยอมเลย)
                            Advice ขายพ่วง บอร์ดกับแรม หรือไม่ก็ ฮาร์ดดิส ถึงจะขายให้ (CPU+ของอย่างน้อยอีก2ชิ้น) สรุปผมได้มาจากร้านนี้
                            Speed ผมไม่เห็นของนะครับ เหมือนจะไม่ได้เอามาขายมั่ง

สรุปใครคิดจะไปหาซื้อ CPU อย่างเดียว ให้มองข้ามงานนี้ไปเลยครับ
                            Last edited by kappaton; 3 Nov 2017, 08:22:35.

Comment

• Originally posted by kappaton View Post
                              เพิ่งได้ของกลับมาจากงานคอมมาร์ต
                              ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เพิ่มเติมข้อมูล สำหรับคนที่คิดจะไปหา I7,I5 Gen8 จากในงานนะครับ

Jib , Itcity ไม่ขายแยกนะครับ จะขายก็ต่อเมื่อท่านประกอบยกชุดเท่านั้น (ขนาดไปต่อรองว่าจะซื้อพร้อมGodlike ยังไม่ยอมเลย)
                              Advice ขายพ่วง บอร์ดกับแรม หรือไม่ก็ ฮาร์ดดิส ถึงจะขายให้ (CPU+ของอย่างน้อยอีก2ชิ้น) สรุปผมได้มาจากร้านนี้
                              Speed ผมไม่เห็นของนะครับ เหมือนจะไม่ได้เอามาขายมั่ง

สรุปใครคิดจะไปหาซื้อ CPU อย่างเดียว ให้มองข้ามงานนี้ไปเลยครับ
                              ราคา cpu 8700k ในงานราคาเท่าไรบ้างครับ

Comment

• มาแล้ว อิอิ

Mainboard ยังไม่ได้ตัดสินใจ คงไป AsRock z370 Taichi น่าจะลงตัวสุด
                                มีแรมสี่แถว ใส่เต็มพอดี

ทีแรกจะลงชุดน้ำเปิดเน้นสวยงาม พอนึกถึงว่าต้องดัดท่อ วัดระยะ อื่นๆ จิปาถะ
                                คิดแล้วเหนื่อยจริงๆ กว่าจะเสร็จคงเบื่อก่อน 555

Originally posted by sared View Post
                                แรมถ้าซื้อจากตปท. จะยุ่งยากกว่าไหมครับ
                                พอดีเจอ corsair CORSAIR Vengeance Blue LED DDR4 3200Mhz 16GB (8GBx2)
                                ราวๆ 6พัน
                                ควรจัดมาก่อนเลยไหมครับ
                                ซื้อแรม ตปท. บวกค่าขนส่ง บวกภาษี ไหนจะขายต่อยากเรื่องประกันอีก
                                ผมว่าไม่คุ้มครับ

Comment

Working...
                                X