Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Coffee Lake เลื่อนไปออก ปี 2018 CPU Gen 8 อาจใช้ Refresh Kaby Lake แทน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

i7-8700k จาก spec แล้ว ดูจะแซงได้นะ 7800x

งานนี้มีมึนกับ งง แน่

Comment

หรือว่าจะออก i3-8100, i3-8350K ที่เป็น Kaby Lake refresh มาก่อน แล้วค่อยออก i7-8700K, i5-8600 ตามหลังมาตอน Q1 2018

Comment

Originally posted by Amethystx View Post
        หรือว่าจะออก i3-8100, i3-8350K ที่เป็น Kaby Lake refresh มาก่อน แล้วค่อยออก i7-8700K, i5-8600 ตามหลังมาตอน Q1 2018
        ผมว่าไม่นะ ถ้า i3-8100, i3-8350K ออกมาก่อน ฆ่า i5 ตัวเอง ทันที ยังไงi7 ก็มาก่อน แต่มาเมื่อไหร ส่วนตัวคิดว่าไม่นานหรอก เพราะเจอ Ryzen กดดัน หนักจริง

ตอนนี้ intel นอกจากi7 ที่พอ สู้ฟัด ได้แล้ว i3 i5 ตายเรียบ ยกเว้นงานเฉพาะ ทาง
        ส่วนi5 ทำงานจริงๆๆ ไม่รอด 4 เทรด ไม่พอแล้วยุคนี้

Comment

อันนี้เป็นข่าวเก่าแล้วครับท่าน cjj ผมเคยลงในมู้ผมไปแล้ว ที่ค่อนข้างแน่ใจว่า Coffeelake จะขายจริงต้นเดือนตุลาคือมันมีรูปกล่อง 8700k / 8600k มาแล้วครับ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
            อันนี้เป็นข่าวเก่าแล้วครับท่าน cjj ผมเคยลงในมู้ผมไปแล้ว ที่ค่อนข้างแน่ใจว่า Coffeelake จะขายจริงต้นเดือนตุลาคือมันมีรูปกล่อง 8700k / 8600k มาแล้วครับ
            ok ตกลงต้นเดือนตุลา มานะครับ

Comment

ไม่มีไรหรอกครับผิดพลาดก็ขออภัยด้วย ผมก็แค่ยกข่าว เก่าใหม่ มาอ่านเล่นๆ .....เพราะ ตอนนี้ก็ยังเงียบ .....บอกแล้วใงต้องใช้วิจารณญาณ .....
              Last edited by cjj; 22 Aug 2017, 16:46:16.

Comment

ขอบคุณครับเป็นกำลังใจ ให้มีข่าวคุยกัน ดีกว่าเงียบๆเนอะ cpu ออกมาบ่อยๆ แถม mb ก้อต้องเปลื่ยน สงสัยกิน มาม่า อีกแน่

Comment

Originally posted by xfxG View Post
                  ขอบคุณครับเป็นกำลังใจ ให้มีข่าวคุยกัน ดีกว่าเงียบๆเนอะ cpu ออกมาบ่อยๆ แถม mb ก้อต้องเปลื่ยน สงสัยกิน มาม่า อีกแน่
                  ขอบคุณท่าน xfxG .....ก็ว่าจะเล่นเหมือนกัน ยอมกินมาม่า... ก็ว่านะ 555+++

ความจริงที่ผมจะสื่อ ก็คงเป็นที่ เดสท้อป คงมา 2018 นั้นละ(แค่คิด) ......มิได้ จะมั่วเอาข่าวเก่า มาลงใหม่ ......
                  Last edited by cjj; 22 Aug 2017, 17:33:54.

Comment

ตอนนี้ยังไม่ค่อยสนใจครับ ไม่มีตัง ไว้ปีหน้าค่อยมาว่ากันอีกที รอดู ryzen gen 2 ด้วยเห็นว่ามาต้นปีหน้าเหมือนๆกัน

ส่วนตอนนี้ก็เล่น i3 6100 4.7GHz ไปก่อน เพิ่งหาค่าไทม์มิ่งแรมได้วันนี้เองครับ ยังใช้เล่นเกมที่มีได้สบายๆ

Comment

Originally posted by Ref.Circle View Post
                      ตอนนี้ยังไม่ค่อยสนใจครับ ไม่มีตัง ไว้ปีหน้าค่อยมาว่ากันอีกที รอดู ryzen gen 2 ด้วยเห็นว่ามาต้นปีหน้าเหมือนๆกัน

ส่วนตอนนี้ก็เล่น i3 6100 4.7GHz ไปก่อน เพิ่งหาค่าไทม์มิ่งแรมได้วันนี้เองครับ ยังใช้เล่นเกมที่มีได้สบายๆ
                      i3 6100 4.7 อัดไฟไปเท่าไหรครับ ผมลองอัดไป1.35 ก้ได้นะ แต่ร้อนมาก พัมลมผมเอาไม่อยู่ หมุน 100% ทดไม่ไหวดัง

Comment

ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม

Comment

Originally posted by best0032001 View Post
                          i3 6100 4.7 อัดไฟไปเท่าไหรครับ ผมลองอัดไป1.35 ก้ได้นะ แต่ร้อนมาก พัมลมผมเอาไม่อยู่ หมุน 100% ทดไม่ไหวดัง
                          1.45V ครับ ร้อนสุด 70c ห้องพัดลม ใช้ x62+ผ่าแล้วครับ ยังไม่ได้ลองไฟต่ำกว่านี้ครับเพราะผมลากไป 4.8 ก่อนแล้วลด bclk ลงมา

แต่ดูๆแล้วต่ำกว่านี้ก็ไม่น่าจะได้เพราะ 4.8 ใช้ไฟตั้ง 1.48V ครับร้อนขึ้นอีกราวๆ 5c

edit : ลองทดสอบแล้วครับ ได้นิ่งๆที่ 1.42V จ่ายจริงที่ 1.408-1.424V อุณหภูมิสูงสุดลดลงไปอีก 3c เหลือ 67c ครับ
                          Last edited by Ref.Circle; 23 Aug 2017, 01:49:58.

Comment

งงตรงไหน gaming cpu ของ intel ยังไงมันก็แรงกว่า HEDT ตั้งนานแล้ว

Comment

เปิดขาย ตุลา กันยา คงได้เสพ z370 ซะที อยากเห็น asrock กลับมาทำ m ocf อีก

Comment

ยังไงก็กอด i7700k กันต่อไป ส่วนใครที่พร้อมจะรอก็ต้องรอกันต่อไป แต่เชื่อว่า intel ไม่ทำตลาดมาแข่งกับ Gen 7 เร็วๆนี้อย่างแน่นอน คงแบ่งแยกเซ็กเมนท์ได้ชัดเจนกว่าเดิม และรอเวลาที่เหมาะสม ที่จะปล่อนเจนใหม่

Comment

Working...
                                X