Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะย้ายมาค่ายนี้ ช่วยแนะนำ cpu+บอร์ด ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by alcpatzy View Post
    เอา2ตัวนี้มา จะเวิค มั้ยคับ i5 4440 กับบอร์ด Asus b85m-g มีคนขาย 5600
    ไอ 36100 ราคาแค่ 3700 นะครับมือ 1 และ ไอ 3 6100 เอามาลากแรงกว่า แรงกว่า 6 คอรอย่าง เฟลเอกซตรีม 6300 ด้วย เฮ้อ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      ไปตัดสินใจแบบนี้ก่อนครับ
      มือ 1 แพลตฟอร์มปัจจุบัน ประกันยาว
      หรือมือ 2 แพลตฟอร์มเก่า สุดทาง ประกันมีบ้าง ไม่มีบ้าง

แต่เท่าที่มองนะครับ อัพเกรด CPU ไปก็ต้องหางบมาอัพเกรดการ์ดจออยู่ดี เพราะ GT430 สำหรับตอนนี้เอาไว้แสดงภาพได้ก็พอ ประสิทธิภาพไม่ต่างกับ iGPU ใน G4560
      คงเลือกแบบ2 ก่อนนอะคับ เพราะกะอัพให้มันดีขึ้นสักหน่อย ส่วนแบบที่1คง จัดใหม่หมดเลยปีหน้า ทีเดียว

- - - Updated - - -

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
      ไอ 36100 ราคาแค่ 3700 นะครับมือ 1 และ ไอ 3 6100 เอามาลากแรงกว่า แรงกว่า 6 คอรอย่าง เฟลเอกซตรีม 6300 ด้วย เฮ้อ
      ตอนนี้เล็ง i5 เจน 4 + บอร์ด ราคามือ2 อยุ่อะคับ 5000-6000บาท จะดีไหม

Comment

เข้าไปดู review ทั้งหมดเองละกันครับ
        https://www.overclockzone.com/forums...B8%B1%E0%B8%9A

Comment

คือถ้าผมจะไป G4560 นอกจาก cpu+mb แล้วก้อต้อง ซื้อ RamDDR4 ใหม่อีก น่าจะเกินงบ

Comment

Originally posted by alcpatzy View Post
            คือถ้าผมจะไป G4560 นอกจาก cpu+mb แล้วก้อต้อง ซื้อ RamDDR4 ใหม่อีก น่าจะเกินงบ
            ก็น่าเห็นใจนะงบน้อยๆ ก็ต้องเก็บเพิ่มหน่อยหรือขายของเก่า ลองจัดให้เซฟๆ หากสนใจ ชุด g4560 นะ

Pentium G4560 (Box Ingram/Synnex)2,320
            ASROCK H110M-DVS_DDR4 R3.0 1,650
            RAM DDR4(2400) 8GB. Blackberry MAXIMUS 2,300

6,270 ราคา advice

Comment

Originally posted by cjj View Post
              ก็น่าเห็นใจนะงบน้อยๆ ก็ต้องเก็บเพิ่มหน่อยหรือขายของเก่า ลองจัดให้เซฟๆ หากสนใจ ชุด g4560 นะ

Pentium G4560 (Box Ingram/Synnex)2,320
              ASROCK H110M-DVS_DDR4 R3.0 1,650
              RAM DDR4(2400) 8GB. Blackberry MAXIMUS 2,300

6,270 ราคา advice
              ใน OCZ มีคนนำมาปล่อยสัก 5k มั้ยครับสเปคนี้ งบจำกัดจิงเซง

Comment

ใน OCZ มีคนนำมาปล่อยสัก 5k มั้ยครับสเปคนี้ งบจำกัดจิงเซง
                ครับเด่วใครอ่านเจอ จะปล่อยก็ติดต่อกันเลยครับ
                แต่หากจะหา i5 เจน4 มือ2พร้อมบอร์ดเพื่อลดแรม (เพราะมีแล้ว) 5พันก็น่าจะเกิน i5 เจน4 ควรหา 4460 ขึ้นไป

Comment

ผมว่าจะเปลี่ยน เพน ละครับ เอาเปน เปลี่ยนแค่ การ์ดจอ อย่างเดียวพอก่อนเดือนนี้ ช่วยแนะนำการ์ดจอ มือ2 ที่ ซีพียู + บอร์ด +psu รับได้สุดประมาณไหนครับ แนะนำตัวไหนดี ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by cjj View Post
                    ครับเด่วใครอ่านเจอ จะปล่อยก็ติดต่อกันเลยครับ
                    แต่หากจะหา i5 เจน4 มือ2พร้อมบอร์ดเพื่อลดแรม (เพราะมีแล้ว) 5พันก็น่าจะเกิน i5 เจน4 ควรหา 4460 ขึ้นไป
                    ผมว่าจะเปลี่ยน เพน ละครับ เอาเปน เปลี่ยนแค่ การ์ดจอ อย่างเดียวพอก่อนเดือนนี้ ช่วยแนะนำการ์ดจอ มือ2 ที่ ซีพียู + บอร์ด +psu รับได้สุดประมาณไหนครับ แนะนำตัวไหนดี ขอบคุณครับ

เดือนหน้าค่อยจัด CPU + MB G ดีก่าแนะนำการ์ดจอทีคับ

Comment

ลองดุมืิอสองผสมมือหนึ่ง
                      https://www.overclockzone.com/forums...-Pentium-G4400
                      กับ ASROCK H110M-DVS_DDR4 R3.0 1,650
                      5600 บาท

ผมก็ย้ายจาก AMD X4 630 มาเป็นอินเทล G4560 เหมือนกันครับ เล่นเกมส์ดีขึ้นเยอะ

Comment

เดือนหน้าค่อยจัด CPU + MB G ดีก่าแนะนำการ์ดจอทีคับ
                        ไม่แนะนำ g 4400 นะครับ 2c2t แรงใงก็เล่นเกมเปิดโลกหนักๆเช่น GTA V ไม่ผ่าน กระตุก ง่อย เป็นระยะ
                        เรื่องการ์ดจอ ใส่ได้เต็มที่ ไม่เกิน GTX 1060 6G ครับ 1050 1050ti 1060 3G กำลังดี
                        งบน้อยก็หามือ2 เรื่อง psu ของเดิม 80+ 500วัต ขึ้น ก็สบายๆ

Comment

ไม่แนะนำ g 4400 นะครับ 2c2t แรงใงก็เล่นเกมเปิดโลกหนักๆเช่น GTA V ไม่ผ่าน กระตุก ง่อย เป็นระยะ
                          เรื่องการ์ดจอ ใส่ได้เต็มที่ ไม่เกิน GTX 1060 6G ครับ 1050 1050ti 1060 3G กำลังดี
                          งบน้อยก็หามือ2 เรื่อง psu ของเดิม 80+ 500วัต ขึ้น ก็สบายๆ
                          ผมว่าเดือนนี้จะเปลี่ยนแค่ การ์ดจอก่อน ส่วน CPU + บอร์ด ใช้อันเดิมไปก่อน จะพอรับ การ์ดจอ ตัวไหนสุดได้มั้งคับ ที่ดูๆ ก้อคือ GTX750 ไม่ก้อ R9

Comment

Originally posted by thamma View Post
                            ลองดุมืิอสองผสมมือหนึ่ง
                            https://www.overclockzone.com/forums...-Pentium-G4400
                            กับ ASROCK H110M-DVS_DDR4 R3.0 1,650
                            5600 บาท

ผมก็ย้ายจาก AMD X4 630 มาเป็นอินเทล G4560 เหมือนกันครับ เล่นเกมส์ดีขึ้นเยอะ
                            เป็นไงคับต่างกันเยอะมั้ยแต่ของผม CPU Athlon II x2 245 เอง ตอนนี้

Comment

ผมว่าเดือนนี้จะเปลี่ยนแค่ การ์ดจอก่อน ส่วน CPU + บอร์ด ใช้อันเดิมไปก่อน จะพอรับ การ์ดจอ ตัวไหนสุดได้มั้งคับ ที่ดูๆ ก้อคือ GTX750 ไม่ก้อ R9
                              อ้อหากจะใส่กับชุดเดิมไปก่อน ประหยัดก็นั้นละครับ มือ 2 750 750ti ต่อไปเปลี่ยน ชุด g4560 ก็โออยู่ เพราะท่าน โหงพราย ก็ใช้ 750ti +g4560 เล่นได้ทุกเกมอยู่

Comment

ผมแนะนำว่าเก็บตังให้เป้นก้อนก่อนดีกว่าครับ
                                เพราะถ้างบยังไม่ชัดเจน
                                จัดไปมันก็ไม่ได้ใช้ตัวที่เหมาะสม เพราะงบตอนนี้มันยังน้อยไปนิด

แนะนำว่าใช้ตัวเก่า สเปคเดิม ๆ ไปก่อน
                                เป้าหมายคืออัพเกรด cpu+mb+ram ก่อน จะเอา ddr3 หรือจะขายเก่าไปเล่น ddr4 ก็อีกเรื่องหนึ่ง
                                อย่าเอาสเปคแรมมากำหนดโดยรวม เพราะตัวเลือกจะแคบลง เสียโอกาสใช้รุ่นใหม่ ๆ
                                เพราะของเก่ามันแค่ 4Gb ถ้ารุ่นดีสภาพสวยก้อได้ 5-600 บาท

ส่วนการ์ดจอไม่ใช่ปัญหา เพราะเกมที่ระบุมามันเก่าแล้ว ไม่ได้ต้องการสเปคสูง ออนบอร์ดก้เล่นได้

Comment

Working...
                                X