Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะข้ามเจนไป 1151 itx ขอความเห็นท่านผู้รู้ข้อมูลช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แก้ทางน้ำใหม่เลยหมดครับตั้งบล๊อกใหม่ วาง pump ใหม่เป็นแนวนอนแนวตั้งกินพื้นที่แล้วก็ติดสาย 8 พินของเจ้า nano อีก ตอนแรกลืมใส่สายพอมาใส่ติดสาย เลยรื้อใหม่เลย ตอนนี้วาง forw เสร็จไป 1 เหลืออีก 2 ค่อยทำครับครั้งแรกกับอะคลิลิก 555 ตอนนี้บานไป 25 k แล้ว...เฉพาะชุดน้ำ เต็มที่กับชีวิต 555

Comment

เสร็จแล้ว 98% ครับ กับครั้งแรกกับท่ออะคริลิก รอของเล่นจาก พี่ รันติ อีกสองอย่าง

Last edited by kidza; 6 Jan 2017, 16:19:26.

Comment

ท่าน ย้ายเส้นล่างไปตรงกลาง

แล้ว รูล่าง ต่อวาวล์ ระบายน้ำ และ เติมน้ำ(ต้องกลับหัวเคส เพราะแทงค์นอน)

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by Noo_mike View Post
          ท่าน ย้ายเส้นล่างไปตรงกลาง

แล้ว รูล่าง ต่อวาวล์ ระบายน้ำ และ เติมน้ำ(ต้องกลับหัวเคส เพราะแทงค์นอน)

Sent from my iPhone using Tapatalk
          ครับต้องกลับหัวเคสเติมน้ำ แต่ได้อะไรที่ลงตัวกว่าเอาpump ตั้ง พื้นที่โล่งกว้างขึ้นดูสบายตาขึ้น น้ำเรานี่เราก็ไม่ได้เติมบ่อยๆ พวกท่อนี่ผมพยายามเดินให้มีช่วงข้องอน้อยที่สุด น้ำจะได้วิ่งเป็นทางตรง เพรสเชอร์จะได้ไม่ตก pump จะได้ทำงานสบาย ยิ่งงอเยอะโค้งเยอะ เพรสเชอร์ตก pump ก็ทำงานหนักขึ้น วันนี้น่าจะเสร็จครับ

Comment

เส้น ขวาสุด ใช่ดูด น้ำขึ้นไหมครับ
            ถ้าใช่ ผมว่าต้องเติมน้ำเต็มแทงค์มากๆเลยนะครับ หรือ เกลียวข้างในเป็นตัว แอล ครับ

Comment

Originally posted by Noo_mike View Post
              เส้น ขวาสุด ใช่ดูด น้ำขึ้นไหมครับ
              ถ้าใช่ ผมว่าต้องเติมน้ำเต็มแทงค์มากๆเลยนะครับ หรือ เกลียวข้างในเป็นตัว แอล ครับ

รูด้านล่างสุดเป็นตัว pump น้ำส่งเข้าบล๊อก cpu
              ครับ สองรูด้านบนเป็นตัวดูดน้ำเข้าครับใช้รูไหนก็ได้ครับ รูส่งน้ำเข้าบล๊อก cpu อยู่ด้านล่างสุดน้ำจะได้ไม่ขาด ส่วนทางดูดสองรูบนผมกำลังคิดว่าจะใช้รูไหนดี รูด้านล่างใช้ งอ 90 ของ Tt ครับ
              แก้ใหม่ล่าสุดครับ

Comment

เสร็จแล้วครับ กับงานเดินระบบน้ำท่อ อะคริลิค
                เหลือเติมน้ำเข้าระบบอย่างเดียว

Last edited by kidza; 8 Jan 2017, 16:21:37.

Comment

Working...
                X