Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะข้ามเจนไป 1151 itx ขอความเห็นท่านผู้รู้ข้อมูลช่วยเลือกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Noo_mike View Post
    ใส่พัดลม corsair hd120 เลยท่าน งาม นะครับ อิอิ

Sent from my iPhone using Tapatalk
    ตัวนี้ผมเห็นมาแล้วครับเป็นไฟวงแหวนแบบ tt แต่เป็นวงแหวนแบบหลอดนีออนกลมๆแต่เป็น led ของ tt & corseir น่าจะฝังไว้ตามขอบเวลาพัดลมหมุนไฟวงแหวนจะไม่เด่นมากลุงแกเป็นคนนำเข้ามาขายเจ้าแรก ยี่ห้อผมจำไม่ได้แต่รับรองสวยครับแถมราคาย่อมเยาว์ tt & corseir ตัวละ 500-600 แต่ของลุง 390
    Last edited by kidza; 25 Dec 2016, 00:42:05.

Comment

Originally posted by kidza View Post
      ตัวนี้ผมเห็นมาแล้วครับเป็นไฟวงแหวนแบบ tt แต่เป็นวงแหวนแบบหลอดนีออนกลมๆแต่เป็น led ของ tt & corseir น่าจะฝังไว้ตามขอบเวลาพัดลมหมุนไฟวงแหวนจะไม่เด่นมากลุงแกเป็นคนนำเข้ามาขายเจ้าแรก ยี่ห้อผมจำไม่ได้แต่รับรองสวยครับแถมราคาย่อมเยาว์ tt & corseir ตัวละ 500-600 แต่ของลุง 390
      ใช่ ตัวนี้ป่าวครับ
      https://youtu.be/1j7unLyFuOc

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Originally posted by Noo_mike View Post
        ใช่ ตัวนี้ป่าวครับ
        https://youtu.be/1j7unLyFuOc

ไม่ใช่ led เป็นดวงๆแล้วฝังไว้ตามขอบพัดลมครับที่ผมสังเกตุดู tt กับ corseir จะเห็นเป็น led ดวงเล็กๆเรียงกันเป็นวงแหวนแต่เจ้านี่เหมือนหลอดไฟนีออนที่เป็นรูปวงกลมแล้วแสงที่ออกมาจะเป็นเส้นวงกลมไม่เป็นเม็ดเล็กๆเรียงกันเป็นวงกลม

สังเกตุมือแกที่จับนั่นคือไฟที่เป็นหลอดไฟเล็กๆไว้บนขอบพัดลมเลยไม่ได้ฝังไว้ตามขอบเหมือน 2 ยี่ห้อนั้น ลองสังเกตุดูครับ
        Last edited by kidza; 25 Dec 2016, 01:07:54.

Comment

อ้อ ป่าวครับ

อยากให้ท่านลอง hd120 เฉยๆ อิอิ

Comment

นี่คิดแบบดิบๆยังไม่รวมค่าท่อเมตรละ 300 สายถัก ข้องอแกใส่ไว้ 2 อาจเพิ่ม 2 ตัวถ้าเป็นพัดลม corseri อีกทั้งชุดผมว่ามีเกิน 25k แน่ๆ

Comment

Originally posted by kidza View Post
              [ATTACH=CONFIG]3766001[/ATTACH]
              นี่คิดแบบดิบๆยังไม่รวมค่าท่อเมตรละ 300 สายถัก ข้องอแกใส่ไว้ 2 อาจเพิ่ม 2 ตัวถ้าเป็นพัดลม corseri อีกทั้งชุดผมว่ามีเกิน 25k แน่ๆ
              เล่นชุดน้ำ เจ็บแต่จบ คือ ฟิตติ้ง ,Cpu Block , Radiator , Fan
              แต่เจ็บแต่ไม่จบคือ Vga Block, ท่อ,สายยาง

ท่องไว้ครับท่าน นักรบต้องมีบาดแผล 5555

Comment

เล่นชุดน้ำ เจ็บแต่จบ คือ ฟิตติ้ง ,Cpu Block , Radiator , Fan
                แต่เจ็บแต่ไม่จบคือ Vga Block, ท่อ,สายยาง

ท่องไว้ครับท่าน นักรบต้องมีบาดแผล 5555
                ลองซักตั้งเกิดมาครั้งนึกจะได้คุยกับลูกชายได้ว่าพ่อก็เคยทำมาแล้วดีไม่ดีเครื่องนี้อาจจะเป็นของเค้าไปเด็กสมัยนี้เรียนคอมเร็ว อ.2 ก็เริ่มแล้วสงสัยขึ้นประถมคงได้ประกอบอีกเครื่อง 555

Comment

ลงอ่างแล้วสบายตัวครับ

เอ้ย โทดๆ ลงน้ำ

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
                    ลงอ่างแล้วสบายตัวครับ

เอ้ย โทดๆ ลงน้ำ
                    บอกพิกัดกับราคาเบอร์ตองด้วยครับ....อิอิ

Comment

แกส่งรูปมาวันนี้แกถามว่าจะใส่สายถักมั๊ยทำแล้วก็ต้องใส่ 24 พิน 1 เส้น 8 พิน บอร์ดกับ vga อย่างละ 1 เส้น ผมสั่ง เทาดำไป ดำแดงมันเกร่อ 3 เส้น 1400 พรุ่งนี้ครอบครัวแกไปเที่ยวพม่า ยาวไป 555 ดีนะมีโน๊ตบุ๊คเล่นช่วงปีใหม่

แกลองพัดลมให้ดู แต่การ์ดนี่ใส่แล้วเท่าบอร์ดเลยแกบอกอีกฝั่งนี่โล่งเลย

Comment

ข้างหน้า โล่งจัง

ใส่แทงค์ สองตัว หล่อ อีกแบบนะครับ แยกระบบ คนละสีเลย อิอิ

ปล.ผมอาจจะทำท่านเสียเงินเพิ่มอีกละ 5555

Comment

ข้างหน้า โล่งจัง

ใส่แทงค์ สองตัว หล่อ อีกแบบนะครับ แยกระบบ คนละสีเลย อิอิ

ปล.ผมอาจจะทำท่านเสียเงินเพิ่มอีกละ 5555

อืมดูในรูปมันโล่งจริงๆ บอร์ดกับการ์ด เล็กนิดนึง

Comment

อันนี้ผมลองวางระบบเองนะแต่ถูกรึเปล่าไม่รู้นะครับลองเปรียบเทียบดูไม่ต้องซีเรียสนะครับแค่ลองๆดูรูปที่วาดอาจจะไม่สวยเอาแค่พอถูๆไถ

Comment

แบบนี้ก็ สวยนะครับ เอามาประยุกต์

Comment

แบบนี้ก็ สวยนะครับ เอามาประยุกต์

แค่ฟิตติ้งก็จนแล้วคร้าบ

Comment

Working...
                                X